What's new

Thông Tin Du Lịch Phú Quốc

Re: Tản mạn Phú Quốc...

Cám ơn bạn, mình định tháng 10 sẽ đi, chắc khi đó sẽ ok hơn, mình nghe nói đường xá sình lầy dữ lắm, có đúng không bạn, chạy xe dễ dàng không hay trơn chợt, bạn trả lời rõ tí giúp mình với. Mình chưa đi PQ lần nào, đừng la mình tội nghiệp hjhj ^^
Cám ơn bạn lần nữa !!!!!
Tháng 10 trời ít mưa nên đi có phần dễ hơn.Bạn có thể đi nam đảo bằng đường đất ven biển xem ngọc trai lúc về đi đường nhựa ghé bãi Khem bãi Sao.
Bắc đảo có đường đi xuyên rừng nên ăn trưa ở rừng cũng thú vị lắm. Nếu đc bạn đi lúc trăng rằm tối ngồi ở biển ngắm trăng, thời điểm này đồ hải sản cũng ngon.
Bạn tìm đc ks chưa

Last edited by a moderator:

Bạn nhutruc0789 ơi, cho mình hỏi nhóm mình chỉ có 3 mem, định đi đợt noel năm nay tới Phú Quốc, tớ đã book vé mbay rùi, bạn cho tớ xin thông tin về giá fong resort nhé (có thể ở phòng tập thể đc ko?), và nếu đc cho mình thêm thông tin nhà nghỉ bình dân nữa nhé. Cám ơn các bạn nhiều!!! :help

Chào chủ topic! khoảng 9,10/10 gì đó em cũng ra Phú quốc (theo đoàn) chẳng hiểu ở chỗ nào nữa. Có gì thì hướng dẫn thêm nhé

Chào chủ topic! khoảng 9,10/10 gì đó em cũng ra Phú quốc (theo đoàn) chẳng hiểu ở chỗ nào nữa. Có gì thì hướng dẫn thêm nhé
Chào Bác liqingxing, thường thì khi đi tới Phú Quốc có 3 con đường bác nên nắm đó là đường Trần Hưng Đạo: Con đường có nhiều khách sạn và resort nhất Phú Quốc, bắt đầu từ ngã năm kéo dài đến hết bãi trường, đến An Thới. Đường này đi tham quan phòng trưng bày – Cội Nguồn, Ngọc Trai, nhà tù Phú Quốc, bãi Khem (dân Phú Quốc kêu bãi Kem), bãi Sao, Hang Yến.
Con đường thứ 2 là con đường 30/4: Có thể nói đây là con đường ăn uống ở Phú Quốc vì có rất nhiều nhà hàng và quán ăn. Bác Có thể đi đường này qua An Thới để tham quan bãi Sao, bãi Khem.
Con đường thứ 3 là đường Hùng Vương: đường này tạo ngã ba với đường 30-04, đi qua nhà hàng Vịêt Xưa, quán Nghêu Sò Ốc Hến. Đi thẳng đến đến ngã tư đầu tiên là đường Nguyễn Trung Trực quẹo trái là ra sân bay.
Khách sạn thì có các khách sạn ở Phú Quốc phòng ốc sạch sẽ, nhân viên nhiệt tình như Nhà nghỉ Sunny,Khách sạn Hương Toàn 2, Khu nghỉ dưỡng Thanh Kim Nga, khách sạn A74...ngoài ra cho em địa chỉ email e gửi thông tin chi tiết du lịch Phú Quốc cho bác nhe.

Cho mình xin thông tin phòng ốc ở Phú quốc nữa với nhé bạn khoale0311, email của mình là [email protected]. Cám ơn bạn nhiều!!!

Last edited by a moderator:

Chen Sea Resort & Spa
Nếu a book bên cty du lịch thì bên đó cũng ko rẻ hơn là bao nhiêu hết khoảng vài $ đôi khi có 1 số cty lấy giá còn cao hơn giá công bố ks nữa(như bên chudu24 lấy khách vào mùa low season là 140$/N trong khi bên này chỉ có 132$/N thôi )
Hôm nay giá hiện tại là 198$/N cho 1 phòng double sea view,240$/N cho 1 phòng double beach front ( thiết kế theo kiều zikzak nên phòng nào cũng có thể thấy biển)Trích reply of nhutruc0789

Chao chu topic. Mình có kế hoạch du lịch bụi bình dân ở Phú Quốc khoản cuối tháng 12/2012. Bạn có thể cho mình xin cảm nang du lịch phú quốc với. Thanks. Email của mình: [email protected]

Tình hình là mình nghe nói tuyệt đối không cho khách tắm biển Bãi dài ngay tại khu thị trấn phải không chủ topic? Ai đã đi PQ mùa này đính chính cái! Bạn mình mới đi về nói ngoài khu biển đều để bảng cấm tắm biển! Sao kỳ vậy? Không lẽ lấy phòng rùi đi tắm ở chổ khác???

Tình hình là mình nghe nói tuyệt đối không cho khách tắm biển Bãi dài ngay tại khu thị trấn phải không chủ topic? Ai đã đi PQ mùa này đính chính cái! Bạn mình mới đi về nói ngoài khu biển đều để bảng cấm tắm biển! Sao kỳ vậy? Không lẽ lấy phòng rùi đi tắm ở chổ khác???
Tình hình là nếu bạn muốn ra Phú Quốc bất kể mùa nào cũng thế,nếu bạn ở resort thì ngừoi ta sẽ chịu trách nhiệm cho sự an toàn của mình khi tắm biển,còn nếu bạn ở những khách sạn nhỏ thì biển ở đây tắm không được mà khách thường tới khu vực Dinh Cậu và Hương Biển tắm,nhưng biển ở đây thì mình ko chắc về độ an toàn nhé,người ta treo biển cấm tắm vì vừa rồi là mùa mưa nên biển động,đó là tình hình chung mà,chỉ có ở Bãi Sao ko bị ảnh hưởng nhiều nên có thể vô tư tắm ^^

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back