What's new

Thông tin du lịch quanh TP Hồ Chí Minh

Re: Nhờ tư vấn hai ngày đi chơi ở Sài Gòn

Chào bạn,

+ 115 Bùi Thị Xuân Q1 ( ngay góc ngã ba Bùi Thị Xuân - Cống Quỳnh ) 10 nghìn/tô chất lượng
+ 19bis Trần Cao Vân Q1 ( ngay gần ngã tư Hai Bà Trưng - Trần Cao Vân ) 8 nghìn/tô nhỏ , 9 nghìn/tô lớn chất lượng

+ 110a Nguyễn Du ( chính giữa báo công an và nhạc viện thành phố ) 10 nghìn/tô

+ 1241 Mùng 3 Tháng 2 Q10, 10 nghìn/tô chất lượng như vàng

+ Bùi Viên-Đỗ Quang Đẩu (cách đây 3 năm 11000) chổ này ngon hơn ở chỗ BTX)

Xôi gà 111 Bùi Thị Xuân Q1 ( gần bún bò ) giá dao động từ 6 nghìn - 12 nghìn

Bánh mì 122c Bùi Thị Xuân Q1 . Ngon cực . Giá chỉ 4 nghìn/ổ

Cơm tấm Ba Ghiền trên đường Đặng Văn Ngữ ( đối diện trường Phú Nhuận ), miếng sườn to như cái dĩa , ăn phê mún chít . 11 nghìn/dĩa

Mì gõ bên cạnh trường Đồng Khởi . Giá ( chưa cập nhật )

Mì dzịt tiềm (món khoái khẩu) :

-Dìn chón mì gia trên đường Phan Đình Phùng ( gần chợ Phú Nhuận ) . 26 nghìn 1 tô chất lượng

-1 tiệm trong hẻm ở đường Nguyễn Tri Phương gần ngay ngoài đường . Giá rất sinh viên 11 nghìn 1 tô ( hồi đầu chỉ 10 nghìn )

Bánh bèo Thanh Nga ( đúng gốc Huế ) nằm trong hẻm 45b Kỳ Đồng ( đối diện hồ bơi Kỳ Đồng ) ngon nhất trong những tiệm bánh bèo đã ăn . 8 nghìn/dĩa

Phá lấu

+bờ kè , chạy từ ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai - Hai Bà Trưng tới cầu Thị Nghè thì rẽ trái vào bờ kè đi 1 xíu sẽ thấy ngã 3 . Rẽ trái vào sẽ thấy toàn bán phá lấu . Ăn ở tiệm trong cùng là ngon nhất . 5 nghìn/chén

+Cô Oanh 200/20 Xóm chiếu, P.14, Q.4, TP. Hồ Chí Minh . Điện thoại 9000384 . Vào Q.4 hỏi đường xóm chiếu, chợ 200, tới chợ hỏi quán phèo hoặc phá lấu cô Oanh

- Khu ăn uống tổng hợp nằm trong 1 cái hẻm trên đường Võ Văn Tần ( gần ngã tư Võ Văn Tần - CMT8 ) có rất nhiều món để lựa chọn

Hủ tíu Nam Vang Hoàng nằm ở ngay ngã tư Vĩnh Viễn - Nguyễn Tri Phương . Giá 8 nghìn/tô , ăn ngon lém

Phở -Phở gà hẻm 14 Kỳ Đồng , đi vào trong sẽ gặp 1 tiệm phở rất đông , ăn ngon vãi . 8 nghìn/tô

Bún riêu cua ốc

-Trong hẻm 14 Kỳ Đồng đi sâu vô hơn nữa là gặp . 8 nghìn 1 tô ăn phê lắm

Bánh canh cua ngay góc Trần Đình Xu - Cao Bá Nhạ . Cách đây 1 năm mấy 8000/1 tô

Súp cua : đối diện chợ bà chiểu buổi chiều , 3000 1 tô, nếu thích mua thêm 2000 cua , ăn một chén thoải mái

Súp óc heo : đâu đó gần khu đại học ktế NGUYEN TRI PHUƠNG , 3000 chén súp , 7000 bộ óc heo :-SS

Gà nướng Dziệt Nam , nằm dọc theo đường Vĩnh Viễn từ Ngô Gia Tự - Vĩnh Viễn tới Nguyễn Tri Phương - Vĩnh Viễn có 3,4 tiệm bán gà nướng phết mật ong ăn rất phê . 40 nghìn/con (cái này anh em để nhậu thì hết ý )

Cháo mực Thanh Sơn 144 Nguyễn Đình Chiểu f6 q3 . 5 nghìn/tô

Bít tết

+Hoả Diệm Sơn 41 Võ Văn Tần và 102 Cao Thắng 20 nghìn/phần

+Nam Sơn ( 2 chi nhánh ) 200Bis Nguyễn Thị Minh Khai và 188 Nam Kỳ Khởi Nghĩa 20 nghìn/phần

+1 tiệm đối diện hồ bơi Kỳ Đồng trên đường Kỳ Đồng , ngon mà rẻ lắm . Chỉ 13 ngàn 1 phần ( gần bánh bèo Thanh Nga )

+1 tiệm mà họp lớp A4 được 3-4 lần đều ăn ở đó (thật nhiều kỉ niệm) . Nằm trên đường An Dương Vương thì phải . 15 ngàn 1 phần

Bánh khọt Cô Ba Vũng Tàu 59b Cao Thắng

Bánh xèo Đinh Công Tráng ( ngay ngã ba Hai Bà Trưng-Đinh Công Tráng quẹo vào ) . Giá mắc

Sủi cào , há cảo , cảo chạp nằm trên đường Hà Tôn Quyền, ngay góc ngã 3 Hà Tôn Quyền - mùng 3 tháng 2

Đồ chay : cuối đường Trần Đình Xu . 3000 1 tô phở chay, mì chay , hủ tiếu chay . Đừng khinh thường nhá , hơi bị nổi tiếng đó . Có lúc ngày rằm , ca sĩ Thu Minh đi chiếc xe hơi lại đó ăn luôn đó , ngon lắm (theo bé P nói )

Đồ tàu cơm gà Đông Nguyên ở góc Nguyễn Trãi với Châu Văn Liêm , bán đủ từ mấy món bình thường tới mấy món đặc biệt . Trước khi đi có ăn óc heo tiềm thuốc bắc ở đó, ngon lắm. Giá thì tùy món , từ 8000->60000

Ngân Hà – 0909.819.086
Yahoo: ****tour.touronline13
Email: nganha@****tour.com

thời này mà còn giá này hả chị.
chị cho em theo với :D

Về phần ăn uống thì bạn đừng lo,vì giá cả SG với HN cũng như nhau thôi,nếu ăn bún cơm ngoài đường vỉa hẻ thì giá tầm 25-30 còn trong quán thì yêu cầu cái menu,
2 ngày bạn đi cũng là dịp cuối tuần nên nhóm tên tập trung rất đông ở khu vực nhà thờ đức bà buổi sáng,còn buổi tối bạn có thể tới khu vực đường bùi viện để ngồi nhâm nhi chai bia ly giá rẻ thôi 15 ngàn.nếu thích lên là lên là lên thì vào 2 quán Lepub hay Hutca( tự nhiên quên tên quán này nên có lẽ viết sai chính tả,) 2 quán đối diện nhau,
Mỗi buổi sáng thứ 7 và chủ nhật tầm 8h trước nhà hát thành phố có biểu diễn văn nghệ (free nhá.cố gắng đi để cảm nhận) mà còn tùy có hôm nhà hát có tổ chức sự kiện thì sẽ ko biểu diễn đâu nha.
Vì bạn chỉ có 2 ngày.mình nghĩ bạn nên đi SG chứ ko nên chú ý mấy cái tour mêkong hay củ chi.
Buổi tối thì ghé cầu ánh sao bên hồ bán nguyệt quận 7 gần siêu thị cresent mall để thấy vẻ đẹp của ánh đèn và nước.bạn có thể search để biết chính xác giờ phun nước.rồi đi cho đẹp nha,(đi cái này trước rồi qua khu bùi viện,bùi viện đông vui từ lúc 9-10pm)
Sau khi trên đường từ quận 7 về quận 1 bạn đi ngang quận 4,ở đây là thiên đường quán ăn giá bình dân,khu dân cư mà,ốc thì bao la,nếu mê ốc thì thử ốc tô đi,nằm trên đường xóm chiếu,nếu từ hướng nguyễn tất thành thì đầu đường xóm chiếu có trường cấp 2 hay cấp 3 Nguyễn Trãi,chạy thẳng hoài sẽ thấy bảng hiệu ốc tô( quán trả lại tiền giũ xe nha)
Gần chợ bến thành có quán bún mọc Thanh Mai rất ngon giá 45-50,gốc đường trương định với phan châu trinh hay phan bội châu ( lộn hoài 2 đường này).
Đây là số điện thoai của mình 0975808522 nếu bạn muốn hỏi thêm gì thì gọi mình trước 3pm nha,vì sau giờ đó mình đi làm( nếu gọi ko được thì nhắn tin) mình tên Ly

Chào bạn,

+ 115 Bùi Thị Xuân Q1 ( ngay góc ngã ba Bùi Thị Xuân - Cống Quỳnh ) 10 nghìn/tô chất lượng
+ 19bis Trần Cao Vân Q1 ( ngay gần ngã tư Hai Bà Trưng - Trần Cao Vân ) 8 nghìn/tô nhỏ , 9 nghìn/tô lớn chất lượng

+ 110a Nguyễn Du ( chính giữa báo công an và nhạc viện thành phố ) 10 nghìn/tô

+ 1241 Mùng 3 Tháng 2 Q10, 10 nghìn/tô chất lượng như vàng

+ Bùi Viên-Đỗ Quang Đẩu (cách đây 3 năm 11000) chổ này ngon hơn ở chỗ BTX)

Xôi gà 111 Bùi Thị Xuân Q1 ( gần bún bò ) giá dao động từ 6 nghìn - 12 nghìn

Bánh mì 122c Bùi Thị Xuân Q1 . Ngon cực . Giá chỉ 4 nghìn/ổ

Cơm tấm Ba Ghiền trên đường Đặng Văn Ngữ ( đối diện trường Phú Nhuận ), miếng sườn to như cái dĩa , ăn phê mún chít . 11 nghìn/dĩa

Mì gõ bên cạnh trường Đồng Khởi . Giá ( chưa cập nhật )

Mì dzịt tiềm (món khoái khẩu) :

-Dìn chón mì gia trên đường Phan Đình Phùng ( gần chợ Phú Nhuận ) . 26 nghìn 1 tô chất lượng

-1 tiệm trong hẻm ở đường Nguyễn Tri Phương gần ngay ngoài đường . Giá rất sinh viên 11 nghìn 1 tô ( hồi đầu chỉ 10 nghìn )

Bánh bèo Thanh Nga ( đúng gốc Huế ) nằm trong hẻm 45b Kỳ Đồng ( đối diện hồ bơi Kỳ Đồng ) ngon nhất trong những tiệm bánh bèo đã ăn . 8 nghìn/dĩa

Phá lấu

+bờ kè , chạy từ ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai - Hai Bà Trưng tới cầu Thị Nghè thì rẽ trái vào bờ kè đi 1 xíu sẽ thấy ngã 3 . Rẽ trái vào sẽ thấy toàn bán phá lấu . Ăn ở tiệm trong cùng là ngon nhất . 5 nghìn/chén

+Cô Oanh 200/20 Xóm chiếu, P.14, Q.4, TP. Hồ Chí Minh . Điện thoại 9000384 . Vào Q.4 hỏi đường xóm chiếu, chợ 200, tới chợ hỏi quán phèo hoặc phá lấu cô Oanh

- Khu ăn uống tổng hợp nằm trong 1 cái hẻm trên đường Võ Văn Tần ( gần ngã tư Võ Văn Tần - CMT8 ) có rất nhiều món để lựa chọn

Hủ tíu Nam Vang Hoàng nằm ở ngay ngã tư Vĩnh Viễn - Nguyễn Tri Phương . Giá 8 nghìn/tô , ăn ngon lém

Phở -Phở gà hẻm 14 Kỳ Đồng , đi vào trong sẽ gặp 1 tiệm phở rất đông , ăn ngon vãi . 8 nghìn/tô

Bún riêu cua ốc

-Trong hẻm 14 Kỳ Đồng đi sâu vô hơn nữa là gặp . 8 nghìn 1 tô ăn phê lắm

Bánh canh cua ngay góc Trần Đình Xu - Cao Bá Nhạ . Cách đây 1 năm mấy 8000/1 tô

Súp cua : đối diện chợ bà chiểu buổi chiều , 3000 1 tô, nếu thích mua thêm 2000 cua , ăn một chén thoải mái

Súp óc heo : đâu đó gần khu đại học ktế NGUYEN TRI PHUƠNG , 3000 chén súp , 7000 bộ óc heo :-SS

Gà nướng Dziệt Nam , nằm dọc theo đường Vĩnh Viễn từ Ngô Gia Tự - Vĩnh Viễn tới Nguyễn Tri Phương - Vĩnh Viễn có 3,4 tiệm bán gà nướng phết mật ong ăn rất phê . 40 nghìn/con (cái này anh em để nhậu thì hết ý )

Cháo mực Thanh Sơn 144 Nguyễn Đình Chiểu f6 q3 . 5 nghìn/tô

Bít tết

+Hoả Diệm Sơn 41 Võ Văn Tần và 102 Cao Thắng 20 nghìn/phần

+Nam Sơn ( 2 chi nhánh ) 200Bis Nguyễn Thị Minh Khai và 188 Nam Kỳ Khởi Nghĩa 20 nghìn/phần

+1 tiệm đối diện hồ bơi Kỳ Đồng trên đường Kỳ Đồng , ngon mà rẻ lắm . Chỉ 13 ngàn 1 phần ( gần bánh bèo Thanh Nga )

+1 tiệm mà họp lớp A4 được 3-4 lần đều ăn ở đó (thật nhiều kỉ niệm) . Nằm trên đường An Dương Vương thì phải . 15 ngàn 1 phần

Bánh khọt Cô Ba Vũng Tàu 59b Cao Thắng

Bánh xèo Đinh Công Tráng ( ngay ngã ba Hai Bà Trưng-Đinh Công Tráng quẹo vào ) . Giá mắc

Sủi cào , há cảo , cảo chạp nằm trên đường Hà Tôn Quyền, ngay góc ngã 3 Hà Tôn Quyền - mùng 3 tháng 2

Đồ chay : cuối đường Trần Đình Xu . 3000 1 tô phở chay, mì chay , hủ tiếu chay . Đừng khinh thường nhá , hơi bị nổi tiếng đó . Có lúc ngày rằm , ca sĩ Thu Minh đi chiếc xe hơi lại đó ăn luôn đó , ngon lắm (theo bé P nói )

Đồ tàu cơm gà Đông Nguyên ở góc Nguyễn Trãi với Châu Văn Liêm , bán đủ từ mấy món bình thường tới mấy món đặc biệt . Trước khi đi có ăn óc heo tiềm thuốc bắc ở đó, ngon lắm. Giá thì tùy món , từ 8000->60000

Ngân Hà – 0909.819.086
Yahoo: ****tour.touronline13
Email: nganha@****tour.com

Tầm bậy tầm bạ ko ah!

xin địa điểm đi chơi quanh sài gòn 3 ngày cuối tuần

Em ở đà nẵng các bác ạ. Cuối tuần sau em định vào sài gòn thăm người yêu. 2 đứa định dành 3 ngày cuối tuần đi chơi vs nhau. em muốn đổi gió tý, đi chơi quanh quanh xa xa sài gòn cho thoải mái. Bác nào biết địa điểm nào hay hay giới thiệu em vs ạ ( càng gần sg càng tốt ạ, đỡ tốn công đi về). Cảm ơn các bác nhiều. :)

Re: xin địa điểm đi chơi quanh sài gòn 3 ngày cuối tuần

Em ở đà nẵng các bác ạ. Cuối tuần sau em định vào sài gòn thăm người yêu. 2 đứa định dành 3 ngày cuối tuần đi chơi vs nhau. em muốn đổi gió tý, đi chơi quanh quanh xa xa sài gòn cho thoải mái. Bác nào biết địa điểm nào hay hay giới thiệu em vs ạ ( càng gần sg càng tốt ạ, đỡ tốn công đi về). Cảm ơn các bác nhiều. :)

Vườn Xoài ở Đồng Nai được đó bạn.

Chào cả nhà! Sắp tới mình và cả gia đình đi du lịch tự túc vào TP. Hồ Chí Minh mình có điều này muốn hỏi anh chị em hội ta với. Theo kế hoạch nhà mình sẽ dành 1 ngày để đi Củ Chi - Lái Thiếu, chương trình là sáng đi thăm quan địa đạo Củ Chi, ăn trưa rồi về Lái Thiêu thăm vườn cây, thưởng thức hoa quả. Các bạn tư vấn cho mình bữa trưa ở cung đường này có quán ăn nào ngon, rẻ khung cảnh gần gũi với thiên nhiên không? Đặc biệt mình rất muốn thưởng thức món "gà quay lu ăn với xôi chiên phồng", các bạn tư vấn giúp mình có quán làm nào ở trên cung đường này không? Cảm ơn anh, chị, em đã tư vấn ^_^

Mình nghĩ là ko kịp, cu chi theo mình cũng ko co gì hay.
Bạn chưa noi là mấy ngày đi bạn dự định đi đâu, nên mình ko tư vấn dc

Mình có ngày Thứ bảy tới chiều thứ Hai tháng 10 ở TPHCM, U40, Nam giới, 1 mình, từ Hà Nội bay vào.
Liệu TPHCM có chỗ nào để mình ghé ko nhỉ?

Muốn tìm hiểu con người, thành phố, thị trường, kể cả tìm hiểu để định cư ...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back