What's new

Thông tin du lịch quanh TP Hồ Chí Minh

Mình với hai đứa bạn nữa sẽ vào Hcm đợt tháng tám, ngày cuối cùng ở Hcm mình có buổi sáng đến đầu h chiều tr khi ra sân bay, 4h kém 15 cất cánh nên phải có mặt ở sân bay tầm 2r, liệu trong một buổi sáng có đi kịp ra Củ Chi ko các bạn? chi phí và cách đi ntn là tiết kiệm và dễ dàng an toàn nhất vậy?

Last edited by a moderator:
mình với hai đứa bạn nữa sẽ vào Hcm đợt tháng tám, ngày cuối cùng ở Hcm mình có buổi sáng đến đầu h chiều tr khi ra sân bay, 4h kém 15 cất cánh nên phải có mặt ở sân bay tầm 2r, liệu trong một buổi sáng có đi kịp ra Củ Chi ko các bạn? chi phí và cách đi ntn là tiết kiệm và dễ dàng an toàn nhất vậy?

Mình nghĩ là ko kịp, cu chi theo mình cũng ko co gì hay.
Bạn chưa noi là mấy ngày đi bạn dự định đi đâu, nên mình ko tư vấn dc

Mình có kế hoạch đi TP HCM từ tối thứ năm (18h tới sân bay) đến sáng CN (11h30 bay). đã vào nhiều lần nhưng do đi công tác nên cũng chỉ loanh quoanh khu Trung tâm (Bến Thành, Nhà thờ lớn ...). Nay đi có hai tuổi teen (lớp 11) đi cùng nên muốn cho đi thăm thú quanh SG. Dự kiến sẽ mất hơn 1 buổi đi đại Nam, còn lại free. Nhờ mọi người tư vấn ?

2 teen kia là B hay G, nếu là G thì em dẫn đi cho , hihi
SG thì ko có gì đặc biệt
Bác thử dành thêm 1 ngày đi Cần Giờ bằng xe buýt. Xuất phát từ chợ bến Thành
hoặc 1 ngày đi Vũng Tàu cũng dc
Tham quan Dinh Thống Nhất.

MÌnh đi 5 ngày 4 đêm, sáng sớm mùng 5/8 bay vào và chiều mùng tầm 4h bay về HN. Lịch trình thì đã lên hết rồi nhưng mình vẫn muốn đi Củ Chi, việc đến đó có hay hay ko thì tùy ý kiến mỗi người, mình thích tìm hiểu về lịch sử ở đó nên muốn đi, nhưng kì này ko đi dc thì kì sau vào đi cũng được vậy:( Mình có chiều tối mùng 5, sáng mùng 6, chiều tối mùng 8 và sáng mùng 9 ở TP HCM, nên vẫn muốn đi CỦ Chi để tận dụng thời gian. CÒn từ chiều mùng 6 đến sáng mùng 8 thì ở Phan Thiết:D mình tìm thì thấy rất nhiều tour nửa ngày nhưng toàn sáng từ 8h30- 1430 :( tìm dc chuyến đi chiều kiểu từ 2h-8,9 h thì tốt:D

Mình thấy địa đạo Củ Chi cũng có nhiều cái thú vị mà, hấp dẫn nhất là cái địa đạo ^^. Đối với những ai thích tìm hiểu lịch sử thì nơi đây là điểm đến khá tốt. NGoài ra trong đó còn có dịch vụ bắn súng sơn, nếu đi theo nhóm thì có thể chơi, trò này dạo này cugn4 đang hot nữa ^^

Nhờ tư vấn hai ngày đi chơi ở Sài Gòn

Chào đại gia đình phượt

Em sống ngoài Bắc, vừa rồi em có book vé vào Sài Gòn chơi. Em đi tối thứ 6, tối CN về HN, tính ra ở Sài Gòn được 2 ngày.

Em tháng 4 mới đi nên chưa lên kế hoạch cụ thể đi chơi 2 ngày như thế nào.

Em nhờ các anh, các chị đang ở Sài Gòn hoặc đã đi rồi tư vấn cho em địa điểm đi chơi, ăn uống nghỉ ngơi ntn hợp lý ạ.

Em đi 1 mình nên cũng hơi lo.

Em cảm ơn mọi người.

Re: Nhờ tư vấn hai ngày đi chơi ở Sài Gòn

Chào!

Nếu tháng 4 thì giờ bạn book phòng là vừa! Bạn ở các khách sạn khu trung tâm cho dễ đi chơi, đặc biệt là khám phá về đêm!
Khách sạn ở được 2 sao khoảng 500.000 là cao! Còn 3 sao có ăn sáng tự chọn khoảng 900,000 là cao!

Bạn muốn đi lanh quoanh Sài Gòn hay vùng phụ cần để biết tứ vấn chứ?

Chào!

Nếu tháng 4 thì giờ bạn book phòng là vừa! Bạn ở các khách sạn khu trung tâm cho dễ đi chơi, đặc biệt là khám phá về đêm!
Khách sạn ở được 2 sao khoảng 500.000 là cao! Còn 3 sao có ăn sáng tự chọn khoảng 900,000 là cao!

Bạn muốn đi lanh quoanh Sài Gòn hay vùng phụ cần để biết tứ vấn chứ?

SG có nhiều chỗ để đi nên mình chưa lên kế hoạch chi tiết đi những nơi nào, chắc chắn mình sẽ đi thăm Địa đạo Củ Chi, đây là nơi mình muốn đến.
Căn bản là lần đâu tiên mình đi chơi xa 1 mình nên cũng lo nữa :-s

Chào bạn,

+ 115 Bùi Thị Xuân Q1 ( ngay góc ngã ba Bùi Thị Xuân - Cống Quỳnh ) 10 nghìn/tô chất lượng
+ 19bis Trần Cao Vân Q1 ( ngay gần ngã tư Hai Bà Trưng - Trần Cao Vân ) 8 nghìn/tô nhỏ , 9 nghìn/tô lớn chất lượng

+ 110a Nguyễn Du ( chính giữa báo công an và nhạc viện thành phố ) 10 nghìn/tô

+ 1241 Mùng 3 Tháng 2 Q10, 10 nghìn/tô chất lượng như vàng

+ Bùi Viên-Đỗ Quang Đẩu (cách đây 3 năm 11000) chổ này ngon hơn ở chỗ BTX)

Xôi gà 111 Bùi Thị Xuân Q1 ( gần bún bò ) giá dao động từ 6 nghìn - 12 nghìn

Bánh mì 122c Bùi Thị Xuân Q1 . Ngon cực . Giá chỉ 4 nghìn/ổ

Cơm tấm Ba Ghiền trên đường Đặng Văn Ngữ ( đối diện trường Phú Nhuận ), miếng sườn to như cái dĩa , ăn phê mún chít . 11 nghìn/dĩa

Mì gõ bên cạnh trường Đồng Khởi . Giá ( chưa cập nhật )

Mì dzịt tiềm (món khoái khẩu) :

-Dìn chón mì gia trên đường Phan Đình Phùng ( gần chợ Phú Nhuận ) . 26 nghìn 1 tô chất lượng

-1 tiệm trong hẻm ở đường Nguyễn Tri Phương gần ngay ngoài đường . Giá rất sinh viên 11 nghìn 1 tô ( hồi đầu chỉ 10 nghìn )

Bánh bèo Thanh Nga ( đúng gốc Huế ) nằm trong hẻm 45b Kỳ Đồng ( đối diện hồ bơi Kỳ Đồng ) ngon nhất trong những tiệm bánh bèo đã ăn . 8 nghìn/dĩa

Phá lấu

+bờ kè , chạy từ ngã tư Nguyễn Thị Minh Khai - Hai Bà Trưng tới cầu Thị Nghè thì rẽ trái vào bờ kè đi 1 xíu sẽ thấy ngã 3 . Rẽ trái vào sẽ thấy toàn bán phá lấu . Ăn ở tiệm trong cùng là ngon nhất . 5 nghìn/chén

+Cô Oanh 200/20 Xóm chiếu, P.14, Q.4, TP. Hồ Chí Minh . Điện thoại 9000384 . Vào Q.4 hỏi đường xóm chiếu, chợ 200, tới chợ hỏi quán phèo hoặc phá lấu cô Oanh

- Khu ăn uống tổng hợp nằm trong 1 cái hẻm trên đường Võ Văn Tần ( gần ngã tư Võ Văn Tần - CMT8 ) có rất nhiều món để lựa chọn

Hủ tíu Nam Vang Hoàng nằm ở ngay ngã tư Vĩnh Viễn - Nguyễn Tri Phương . Giá 8 nghìn/tô , ăn ngon lém

Phở -Phở gà hẻm 14 Kỳ Đồng , đi vào trong sẽ gặp 1 tiệm phở rất đông , ăn ngon vãi . 8 nghìn/tô

Bún riêu cua ốc

-Trong hẻm 14 Kỳ Đồng đi sâu vô hơn nữa là gặp . 8 nghìn 1 tô ăn phê lắm

Bánh canh cua ngay góc Trần Đình Xu - Cao Bá Nhạ . Cách đây 1 năm mấy 8000/1 tô

Súp cua : đối diện chợ bà chiểu buổi chiều , 3000 1 tô, nếu thích mua thêm 2000 cua , ăn một chén thoải mái

Súp óc heo : đâu đó gần khu đại học ktế NGUYEN TRI PHUƠNG , 3000 chén súp , 7000 bộ óc heo :-SS

Gà nướng Dziệt Nam , nằm dọc theo đường Vĩnh Viễn từ Ngô Gia Tự - Vĩnh Viễn tới Nguyễn Tri Phương - Vĩnh Viễn có 3,4 tiệm bán gà nướng phết mật ong ăn rất phê . 40 nghìn/con (cái này anh em để nhậu thì hết ý )

Cháo mực Thanh Sơn 144 Nguyễn Đình Chiểu f6 q3 . 5 nghìn/tô

Bít tết

+Hoả Diệm Sơn 41 Võ Văn Tần và 102 Cao Thắng 20 nghìn/phần

+Nam Sơn ( 2 chi nhánh ) 200Bis Nguyễn Thị Minh Khai và 188 Nam Kỳ Khởi Nghĩa 20 nghìn/phần

+1 tiệm đối diện hồ bơi Kỳ Đồng trên đường Kỳ Đồng , ngon mà rẻ lắm . Chỉ 13 ngàn 1 phần ( gần bánh bèo Thanh Nga )

+1 tiệm mà họp lớp A4 được 3-4 lần đều ăn ở đó (thật nhiều kỉ niệm) . Nằm trên đường An Dương Vương thì phải . 15 ngàn 1 phần

Bánh khọt Cô Ba Vũng Tàu 59b Cao Thắng

Bánh xèo Đinh Công Tráng ( ngay ngã ba Hai Bà Trưng-Đinh Công Tráng quẹo vào ) . Giá mắc

Sủi cào , há cảo , cảo chạp nằm trên đường Hà Tôn Quyền, ngay góc ngã 3 Hà Tôn Quyền - mùng 3 tháng 2

Đồ chay : cuối đường Trần Đình Xu . 3000 1 tô phở chay, mì chay , hủ tiếu chay . Đừng khinh thường nhá , hơi bị nổi tiếng đó . Có lúc ngày rằm , ca sĩ Thu Minh đi chiếc xe hơi lại đó ăn luôn đó , ngon lắm (theo bé P nói )

Đồ tàu cơm gà Đông Nguyên ở góc Nguyễn Trãi với Châu Văn Liêm , bán đủ từ mấy món bình thường tới mấy món đặc biệt . Trước khi đi có ăn óc heo tiềm thuốc bắc ở đó, ngon lắm. Giá thì tùy món , từ 8000->60000

Ngân Hà – 0909.819.086
Yahoo: ****tour.touronline13
Email: nganha@****tour.com

Du Lịch HCM và các tỉnh lân cận

Dear Anh Chị Phượt,

Em ở Hà nội, dự định đi 5 ngày 5 đêm ( thời gian k cho phép ), mà lại tham lam muốn đi nhiều + k có kinh nghiệm j, em mong Anh Chị giúp đỡ em để có đc 1 chuyến đi đáng nhớ ạ. Dưới đây là dự định của em , sai đâu AC đánh đấy:p và cho e thêm 1 số địa điểm khách sạn/ nhà nghỉ, ăn uống ngon bổ rẻ ạ. Em dự tính đi bằng máy bay vào HCM, vào đó đi bus hoặc tàu đi các tỉnh lân cận
26/03 : HN- HCM, bay chuyến tối, nghỉ 1 đêm tại HCM

27/03: HCM- 1 ngày

28/03 : Tour miền tây 1 ngày, về HCM khoảng 18.30
Chiều bắt xe bus đi Phan Thiết, em tìm hiểu có xe Phương Trang 6.00-20.00 60' 1 chuyến hàng ngày,
Tối đến nghỉ tại Phan Thiết.

29/03: thuê xe máy hoặc xe bus đi Mũi Né, trên đường thăm 1 số nơi :Bãi rạng,trường Dục Thanh, lầu Ông Hoàng, Hòn Rơm, tháp chàm Poshanu, hòn ghềnh... nghỉ 1 đêm tại Mũi né hoặc về tp phan thiết ??
Thuê xe máy có ổn hơn k ạ:(

30/03: Phan Thiết - Nha Trang bằng bus???
K biết có j hay ngoài Vinpearl k ạ:(

31/03 : Cam ranh- Nội bài chuyến đêm.

Đây là lịch trình của em ạ:(
Không biết có ổn k ạ. Thật lòng là em rất thích Ninh Chữ và Vĩnh Hy nữa:(( Theo các bác Nha Trang hơn hay Ninh Chữ hơn ạh
Mong tin AC sớm ạ :L

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back