What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 2)

Status
Not open for further replies.
Mọi người cho em hỏi 1 tý:
1/ Không biết tỷ giá ở Changi có thấp hơn so với giá ngân hàng ở VN niêm yết ko nhỉ? Em thấy có nhiều bác bảo là đổi ở Vn trước xong đến lúc về lại tiếc vì tỷ giá ở sb thấp hơn. Mà em ko biết thấp hơn ở đây là thấp hơn so với tiệm vàng hay là so với giá của ngân hàng ạ.

2/ Ở Changi và trong các mall có chỗ nào cấm chụp hình ko các bác? Hồi đó em đi Parkson mới chụp ảnh 1 quầy bán gấu bông mà bị anh bảo vệ bắt phải xóa hình :(

Kính gửi các bác Phuot
Số là ngày 22/12-25/12 em sẽ cùng vợ đi qua Sing đón Noel. Nhưng em chưa có kế hoạch cụ thể cho 4 ngày này.
- Các bác có thể giúp em lên kế hoạch dùm em.:D đi chơi và ăn uống ở đâu
- Các bác chỉ dùm em cách đi MRTtừ changi về tới Hotel Parkview(NO)
- Em muốn sử dụng wifi hoặc 3g ở sing nhưng khách sạn em ở lại không có wifi, vậy có cách nào giải quyết không? em có thể mua sim 3g ở vn mạng mobile hoặc viettel, rồi roaming trả trước, qua đó sing sử dụng được không. VD mạng moblie: soạn tin nhắn DK CVQT gửi 999;)
+ Kế hoạc sơ bộ của em:
22/12: đến Changi lúc 10h sáng, về khách sạn, chưa có kế hoạch tiếp
23/12: đi mua sắm tại Sing, chưa có kế hoạch cụ thể
24/12: đi sentosa và universal studio
25/12: sáng check out, gửi đồ khách sạn, tối 21h mới bay về, chưa có kế hoạch cho free time
Thanks các bác nhiều(BB)

Không biết là nói về điện thoại hay laptop, Ipad nhưng dù là cái nào thì em khuyên là bác nên tìm hiểu kỹ thông tin về phí roaming kỹ lưỡng trước khi sử dụng, vì đó là dịch vụ cho ... nhà giàu, nếu ko cẩn thận thì tiền thanh toán có thể lên đến hàng triệu.

Về cách đi, thời gian và phương tiện đi lại tại Sing, bác có thể tra cứu ở trang gothere.sg bằng cách dán dòng "from ... to ..."

Ngoài ra, em có góp ý là có thể thêm vào kế hoạch là đến Merlion park, Marina Bay, nhà hát sầu riêng, Bontanic Garden, Singapore Zoo

Last edited:
Cám ơn em thật nhiều!
Nhân vật mà em nói trogn câu chuyện, anh bạn đó đó...
là anh đây!

Thiệt lòng là lúc đó ko biết lấy j cám ơn tụi em và bạn Thảo nữa!!!

Kekeke, lấy 1 chầu cafe là đc mà anh. Giờ em mới bít nick trong phuot.com của anh nha
Em đặt vé đi Sing sang năm rồi, đang si nghĩ có đi USS nữa ko (vì lần này em đi với papa của em cũng hơi lớn tuổi rồi, sợ vô đó pa chơi ko đc).... Đến lúc đó lại nhờ anh mua vé giùm em nha T"T.... Cám ơn anh trc!!!!

Bạn có thể dùng American Express để mua cũng được, nhưng mức phí chuyển đổi ngoại tệ của 3 loại thẻ này khác nhau ah nhe
Phí của Visa là rẻ nhất, tiếp đến Master, rùi AE. Nhưng các chương trình khuyến mãi cho du lịch thì Master nhiều hơn

Oh.cảm ơn thông tin bạn nhiều.Lần trước mình đi đặt vé ngoài nên hơi đắt,nên năm sau sang sing tiếp sẽ mua ve online bằng thẻ thấy là hay nhất.Nhưng không biết có nên làm thêm cái thẻ Visa không nữa?Không biết làm thể visa hay mater card ở các ngân hàng nếu bị trừ vào tài khoản có chệnh lệch nhiều không nữa.

Oh.cảm ơn thông tin bạn nhiều.Lần trước mình đi đặt vé ngoài nên hơi đắt,nên năm sau sang sing tiếp sẽ mua ve online bằng thẻ thấy là hay nhất.Nhưng không biết có nên làm thêm cái thẻ Visa không nữa?Không biết làm thể visa hay mater card ở các ngân hàng nếu bị trừ vào tài khoản có chệnh lệch nhiều không nữa.

Master hay Visa thì đều như nhau thui, nhưng mình thấy mảng du lịch thì master có nhiều chương trình hơn, như mua vé USS bằng Master được giảm giá hay chơi các trò trên Sentosa cũng vậy, Master của EIB ấy. Còn vấn đề tỷ giá thì mình thấy sử dụng thẻ Credit thì tỷ giá tốt hơn là mua chợ đen

Kính gửi các bác Phuot
Số là ngày 22/12-25/12 em sẽ cùng vợ đi qua Sing đón Noel. Nhưng em chưa có kế hoạch cụ thể cho 4 ngày này.
- Các bác có thể giúp em lên kế hoạch dùm em.:D đi chơi và ăn uống ở đâu
- Các bác chỉ dùm em cách đi MRTtừ changi về tới Hotel Parkview(NO)
- Em muốn sử dụng wifi hoặc 3g ở sing nhưng khách sạn em ở lại không có wifi, vậy có cách nào giải quyết không? em có thể mua sim 3g ở vn mạng mobile hoặc viettel, rồi roaming trả trước, qua đó sing sử dụng được không. VD mạng moblie: soạn tin nhắn DK CVQT gửi 999;)
+ Kế hoạc sơ bộ của em:
22/12: đến Changi lúc 10h sáng, về khách sạn, chưa có kế hoạch tiếp
23/12: đi mua sắm tại Sing, chưa có kế hoạch cụ thể
24/12: đi sentosa và universal studio
25/12: sáng check out, gửi đồ khách sạn, tối 21h mới bay về, chưa có kế hoạch cho free time
Thanks các bác nhiều(BB)

Chưa thấy bác nào help em, please

Last edited by a moderator:
@kebuomhoa : Theo ý cá nhân mình thì như thế này :
01. Lên mạng tìm vị trí khách sạn bạn ở nằm gần ga MRT nào - từ sân bay đi thẳng MRT về ga đó, sau đó cuốc bộ hay đi taxi ( nếu xa ) về KS nha!
02. Nếu muốn đọc tin bằng 3G hay GPRS thì nên mua sim Sing ấy ( mạng Singtel đó ), cứ vô siêu thị 24h 7-11 rùi show hộ chiếu ( phải có hộ chiếu nha! ) thì nhân viên bán sim thui, hình như là nhiều giá lắm; Mình mua một lần là 15đô Sing có 5 đô trong khoản thì phải! Muốn nạp thêm tiền dĩ nhiên cũng ra đó! Nhưng nói trước là dùng mạng bằng đt ở Sing rất mắc ( Vì mức sống họ cao hơn VN mình thế thôi).
Cách khác là dùng sim Vietel ( không cần phải trả sau đâu - Gọi tổng đài VN nha! Mình xài nhiều nhất cách này - không chỉ ở Sing đâu ), rùi chuyển vùng ở nước ngoài! bạn dùng Mobile hả?
03.Cuối cùng : Nhớ mua vé trên mạng khu tham quan universal trước nha! Qua đó mua trễ hết vé mắc công tiền bus hay taxi rùi quay về! Hình như bạn nào nói nó lên giá rùi thì phải! Chia buồn. Những điểm khác bạn muốn đi thì hãy đọc hết các trang bài Thông tin này - rất đầy đủ rùi đó!
Chúc chuyến đi thành công nha!

Master hay Visa thì đều như nhau thui, nhưng mình thấy mảng du lịch thì master có nhiều chương trình hơn, như mua vé USS bằng Master được giảm giá hay chơi các trò trên Sentosa cũng vậy, Master của EIB ấy. Còn vấn đề tỷ giá thì mình thấy sử dụng thẻ Credit thì tỷ giá tốt hơn là mua chợ đen

Oh EIB là ngân hàng gì thế bạn ơi? Mình chưa nghe tên ngân hàng này bao giờ cả T.T,bạn mình sắp sang sing nên mình định đặt mua vé online giúp bằng thẻ master card của ACB,mình nghe nói sử dụng thẻ visa hay là thẻ debit mua sẽ ít bị giảm tiền từ thẻ mua online thì phải>.<

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,468
190,101
Latest member
dabongxoilac365tv
Back