What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Singapore (phần 3)

Giá chưa tốt bác ơi, em đã check giá ra vé cũng tầm 90$/người

Bạn ơi, mình và 1 người bạn cũng dự định qua Sing từ 12/4 đến 16/4 . Mình cũng thích ở kiểu homestay và buk được một du học sinh hướng dẫn. Giá cả nêu trên mình cũng thấy ok. Có gì bạn review cho mình với nhé

Đi Jetstar đợt này tính ra từ HCM đi thì rẻ bằng Tiger Airway rùi còn gì , khó mà rẻ đc nữa .... Mình ở Hn thiệt thòi ghê ...
To Thuyenbmt : bạn ơiii... bạn share cho mình add của bạn du học sinh bên đó với đc k ? Mình đi vào tháng 7 này , mà check wa thấy giá phòng max wa' ...

Budget Terminal hình như chuẩn bị đập ra xây lại hay sao, vì thấy Tiger đang có km "bye bye Budget Terminal"... Có ai có thông tin vụ này ko, và nếu ko đi Budget Ter thì sẽ hạ cánh ở đâu (mình nghe đồn là Ter 4 mà chưa xác thực) và cách đi từ đó qua Ter 2 sẽ như thế nào?

Re: Du lịch tự túc Singapore - Malaysia !

Anh Poly cho em hỏi cái bus station để đi Mekala nằm ở đường nào vậy anh?
Có phải Puduraya không anh?

Hi các bác, các bác tư vấn em với, em mới mua đc Jetstar đi Sin cuối tháng 6, total vé cho 4 người 465$, có gửi hành lý 15kg/người/chiều. Em đi sáng t5, về trưa cn, với lịch trình như vậy thì nên đi những đâu nhỉ, vì nhà em có 2 đứa nhỏ nữa. Cám ơn các bác

Budget Terminal hình như chuẩn bị đập ra xây lại hay sao, vì thấy Tiger đang có km "bye bye Budget Terminal"... Có ai có thông tin vụ này ko, và nếu ko đi Budget Ter thì sẽ hạ cánh ở đâu (mình nghe đồn là Ter 4 mà chưa xác thực) và cách đi từ đó qua Ter 2 sẽ như thế nào?
Tới đó rồi biết lo gì bác :)) thế nào những người đi trước cũng chia sẻ kinh nghiệm thôi mà hehe

Termiral 1 vs Budget là 1 ga đúng không các bác. Em đi Jetstar từ Sing về HCM.
Do lịch trình của em là từ HCM - KL - Sing - HCM. Em hỏi để hôm đó hỏi đường cho dễ. >"<

Mình định mua vé máy bay 1 chiều qua Sing, sau đó qua Malay, Thái Lan và về lại Sài Gòn từ Cam. Vì vé máy bay chỉ có 1 chiều còn lại mình di chuyển bằng bus và ferry do đó khi nhập cảnh Sing mình không biết có vấn đề gì không, nhờ các bạn tư vấn dùm mình.

@JustinLee:
Terminal 1 và Budget Terminal khác nhau hoàn toàn. :)
Nếu đi Tiger thì Budget Terminal (còn vụ đập phá xây lại thì phải chờ có ng đi về báo cáo).
Nếu đi Jetstar thì Terminal 1.

@nguarom:
Vé máy bay 1 chiều cũng ko có vấn đề gì lớn (mình là gái-chưa-chồng & cũng từng vài lần nhập cảnh bằng vé máy bay 1 chiều).
Tuy nhiên, bạn phải chuẩn bị lịch trình, booking khách sạn thật kỹ, thật chi tiết & tiếng Anh phải lưu loát 1 tí để ngta hỏi thì trình bày lịch trình "đi bay về bộ" của mình 1 cách thật rõ ràng. Họ thấy hợp lý thì ko lý gì làm khó mình.
& chú ý là nếu bạn đi 1 nhóm thì nên phân công 1 trưởng nhóm trình bày với hải quan & các bạn đứng cùng 1 hàng khi nhập cảnh.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,556
190,122
Latest member
tomulan
Back