What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Chào mọi người, nhà mình đi Sing trong 4 ngày, đoàn có 9 người có em bé và người già nữa, mình có lên lịch như sau mọi người góp ý giúp nhé. Thnks so much

Ngày 1: 30/3/2012
- 16h landed, 5.30pm check in tại KS khu Outram Park
- 6pm qua Chinatown ăn tối, dạo sơ sơ buổi tối, có điểm nào hay hay trong khu này không vậy?
- 7pm ra thăm khu công viên Merlion, nhà hát trái sầu riêng Esplanade…còn điểm nào khác không mọi người
- 8pm ra khu Fountain of Wealth để xem nhạc nước, đến sớm để kiếm chỗ ngồi
- 9pm ra khu GayLang 11 ăn khuya với cháo ếch Singapore, bạn nào biết địa chỉ cụ thể cho mình với nhé

Ngày 2: 31/3/2012
- 8am khởi hành đi Universal Studio – Sentosa (tầm 66-80 SGD/người). Nên mua vé trước hay tới đó mua vậy mọi người?
- 3pm đi xem underwaterword, show biểu diễn cá heo (mình đang băn khoăn ko biết có kịp để xem ko nữa, đọc thì thấy show biểu diễn cá heo từ 11am đến 5.45pm lận)
- 5pm về lại KS, tắm rửa, nghỉ ngơi
- 6pm qua khu Litle India ăn tối (có chỗ nào ngon ko v?), đi mua sắm ở siêu thị Mustafa mở cửa 24/24

Ngày 3: 1/4/2012
 7am đi vào foud court ăn sáng (gần outram park thì ăn ở đâu cho tiện), đi Jurong Bird Park đến tầm 11am: 4 đô Sing/người lớn, 2 đô Sing/trẻ em. Mở cửa từ 9giờ đến 18g. đi tàu điện ngầm đến ga Boon Lay rồi đi xe buýt số 194 đến tận cổng. www.birdpark.com.sg Panorail (đi như vậy có đủ thời gian ko)
 11.30am về khu Bugis ăn trưa, shopping, nghỉ ngơi tại chỗ
 3pm đi Phật nha tự, thăm và mua sắm ở khu Chinatown
 5pm ăn chiều, ăn chili crab??? ở Log 13, 22 hay 24 gì đó ở Geylang Xuống khỏi MRT Ajunie bắt taxi bảo nó chở qua chỗ nhà hàng Trung Quốc có bán món Chili Grap nổi tiếng là nó chở tới ngay, còn nếu biết đường thì từ MRT này đi bộ 1 lúc là tới liền.
 7pm đi Night Safari: mở cửa từ 7:30pm đến 12pm, Tram ride: 8đô Sing/người lớn; 4 đô Sing/trẻ em (có nên đi safari luôn ko)

Ngày 4: 2/4/2012
 8am ăn sáng (ở đâu thì tiện)
 9am Đến siêu thị điện máy Simlim, ra khu orchard (còn đi đâu dc nữa ko)
 1.30pm ra sân bay, check in, thăm vườn lan trên tầng thượng

@Sunnie: Nhóm mình cũng đi Sing - Mã vào dịp 30/4 này nè, hãng Jetstar, 5 người. Có khi gặp bạn :). Đi từ đêm 28/4 đến 5/5 về. Nhưng năm ngoái nhóm mình đã đi Sing rồi nên giờ chủ yếu đi Mã và dự định sang cái đảo gì của Indo ý.

Last edited by a moderator:
Re: Thông tin du lịch Singapore (phần 3)

Chào mọi người,

Nhà mình sắp sang Sing chơi, đoàn 9 người có người già và trẻ em nữa, ở khu Outram park từ 30/3 đến 2/4. Mình định đi theo lịch trình như dưới đây. Mọi người xem và góp ý giúp mình nhé, còn nhiều điểm như Botanic Garden, vường Nhật bản, Hàn quốc gì nữa nhưng mình ko biết xếp lịch ntn cả. Cám ơn mọi người

- 6pm qua Chinatown ăn tối, dạo sơ sơ buổi tối, có điểm nào hay hay trong khu này không vậy?
- 7pm ra thăm khu công viên Merlion, nhà hát trái sầu riêng Esplanade…còn điểm nào khác không mọi người
- 8pm ra khu Fountain of Wealth để xem nhạc nước, đến sớm để kiếm chỗ ngồi
- 9pm ra khu GayLang 11 ăn khuya với cháo ếch Singapore, bạn nào biết địa chỉ cụ thể cho mình với nhé

- 8am khởi hành đi Universal Studio – Sentosa (tầm 66-80 SGD/người). Nên mua vé trước hay tới đó mua vậy mọi người?
- 3pm đi xem underwaterword, show biểu diễn cá heo (mình đang băn khoăn ko biết có kịp để xem ko nữa, đọc thì thấy show biểu diễn cá heo từ 11am đến 5.45pm lận)
- 5pm về lại KS, tắm rửa, nghỉ ngơi
- 6pm qua khu Litle India ăn tối (có chỗ nào ngon ko v?), đi mua sắm ở siêu thị Mustafa mở cửa 24/24

 7am đi vào foud court ăn sáng (gần outram park thì ăn ở đâu cho tiện), đi Jurong Bird Park đến tầm 11am: 4 đô Sing/người lớn, 2 đô Sing/trẻ em. Mở cửa từ 9giờ đến 18g. đi tàu điện ngầm đến ga Boon Lay rồi đi xe buýt số 194 đến tận cổng. www.birdpark.com.sg Panorail (đi như vậy có đủ thời gian ko)
 11.30am về khu Bugis ăn trưa, shopping, nghỉ ngơi tại chỗ
 3pm đi Phật nha tự, thăm và mua sắm ở khu Chinatown
 5pm ăn chiều, ăn chili crab??? ở Log 13, 22 hay 24 gì đó ở Geylang Xuống khỏi MRT Ajunie bắt taxi bảo nó chở qua chỗ nhà hàng Trung Quốc có bán món Chili Grap nổi tiếng là nó chở tới ngay, còn nếu biết đường thì từ MRT này đi bộ 1 lúc là tới liền.
 7pm đi Night Safari: mở cửa từ 7:30pm đến 12pm, Tram ride: 8đô Sing/người lớn; 4 đô Sing/trẻ em (có nên đi safari luôn ko)

 8am ăn sáng (ở đâu thì tiện)
 9am Đến siêu thị điện máy Simlim, ra khu orchard (còn đi đâu dc nữa ko)

@sunny8:

Đọc xong lịch trình của bạn mình hoa cả mắt & không biết là bạn có đủ tham quan hết bao nhiêu đó điểm ko, chứ đừng nói là thêm Botanic Garden hay Japanese Garden vào nữa. :p

Sau đây là những góp ý của mình nhé.

Ngày 1:
- 6pm bạn đi Chinatown thì 7pm bạn ko thể có mặt ở Merlion Park & Esplanade ngắm nghía & 8pm bạn cũng ko thể đến The Fountain Of Wealth xem nhạc nước & 9pm cũng ko thể ra Geylang. :D

Nên lịch thế này sẽ hợp lý hơn:
- 6pm: Đi Chinatown. (ở đây thì nếu bạn đi ban ngày thì còn có chùa Răng Phật & thánh đường hồi giáo để tham quan. Nhưng 6pm bạn mới tới thì chắc dạo quanh 1 vòng phố đèn lồng là xong).
- 8pm: Suntec City (ra The Fountain Of Wealth xem nhạc nước). Chỗ này ko cần phải đến sớm để xếp hàng đâu bạn. Nếu đến sớm thì đi xuống dưới cái hồ nước, đi 3 vòng cầu may. :p Hồ nước nhỏ ở dưới ấy nha, đi sao cho tay chạm nước, chứ đừng đi vòng ở trên mà… mệt nghỉ.
- 9-10pm: Ra khu Merlion Park, Esplanade, Marina Bay Sands ngắm đèn khuya.
- Khuya về ngủ. :)

Ngày 2:
- Universal Studio sẽ chiếm của bạn cả ngày (từ 10AM đến 7PM) nên mình ko nghĩ là bạn có đủ thgian để xem Underwater World & Cá heo (& theo bản thân mình nghĩ thì nên bỏ qua 2 điểm này).
Universal bạn có thể mua vé ở nhà hoặc đến đó mua cũng đc. Giờ nó cũng hết HOT rồi nên cũng ko đến nỗi hết vé, có điều vẫn phải xếp hàng.
- 7PM mới xong ở Universal, nếu bạn thích có thể sang Sentosa (Beach Station) xem Song of The Sea (nhạc nước) - muốn xem cái này bạn nên mua vé trước (ở Lầu 3 Vivo City).
- 8PM bạn mới về đến ks.
- 9PM bạn có thể đi ăn cháo ếch (ở Geylang Lorong 11 - ngay đầu Lorong, nhìn là thấy. hoặc ăn ở Lavender Food Square).
Nếu còn sức thì đi Mustafa mua sắm. Nhưng mình thấy cũng ko mua đc gì nhiều ở đây.

Ngày 3:
- Gần Outram Park có mấy chi Mall, bạn có thể vào đó ăn. Hoặc ngay trong trạm MRT của Outram Park cũng có cái food court.
- Jurong Bird Park đã đi thì bạn phải dành ít nhất là hơn nửa ngày. Đi từ 8AM đến 2PM mới tham quan hết. (& giá vé ko rẻ như bạn ghi đâu. :) ). Ăn trưa ở Food Court trong Jurong.
- 2PM đi Bugis.
- Chinatown bạn đã đi rồi, đi lại làm gì?
- Nếu muốn ăn Chili Grab thì bạn có thể ăn ở Lầu 3 Vivo City (bữa đi Universal Studio sẽ đi ngang qua đó) cho tiện đường. Đều là chi nhánh của No Signboard hết.
- 7PM: Đi Night Safari (ko chắc là đi kịp ko :) )

Ngày 4:
Vừa đủ.

@ lilac: Thanks bạn đã tư vấn, mình chỉnh lịch trình theo ý kiến của bạn dưới đây, bạn xem và góp ý tiếp giúp mình nha. À, còn chi phí cụ thể của mỗi điểm tham quan, bạn biết thì note giúp mình với

- 6pm qua Chinatown ăn tối, dạo sơ sơ buổi tối khu phố đèn lồng.
- 8pm ra khu Suntec City Fountain of Wealth để xem nhạc nước (nhạc nước này khác gì với nhạc nước bên Sentosa vậy bạn)
- 9-10pm: Ra khu Merlion Park, Esplanade, Marina Bay Sands ngắm đèn khuya, chụp hình.
- (Có ăn khuya ở đâu được ko mọi người0

- 8am khởi hành đi Universal Studio – Sentosa (tầm 66-80 SGD/người). Tới Vivo City mua vé xem nhạc nước luôn (ở Lầu 3 Vivo City). Ăn Chili Grab ở Lầu 3 Vivo City (trên đường đi Universal Studio sẽ đi ngang qua đó). Đều là chi nhánh của No Signboard hết.
- (3pm đi xem underwaterword, show biểu diễn cá heo)nếu ko đi USS thì chọn cái này ko được ko vậy
- 6pm Qua Sentosa (Beach Station) xem Song of The Sea (nhạc nước)
- 8pm về KS
- 9pm có thể đi ăn cháo ếch (ở Geylang Lorong 11 - ngay đầu Lorong, nhìn là thấy; hoặc ăn ở Lavender Food Square).
- Nếu còn sức thì đi Mustafa mua sắm mở cửa 24/24

 7am đi vào food court ăn sáng
 8am đi Jurong Bird Park đến tầm 11am, ăn trưa tại food court trong này lun
 2pm đi Bugis
 7pm đi Night Safari: mở cửa từ 7:30pm đến 12pm

 7.30am ăn sáng
 8.30 tham quan chùa Răng Phật & thánh đường hồi giáo ở khu China town (nếu được)
 9.30am Đến siêu thị điện máy Simlim hoặc ra khu orchard

@sunny8:

Lịch trình tương đối rồi đó bạn.
- Nhạc nước ở The Fountain of Wealth là free, ở Sentosa là 10S$/ng nên rất là khác nhau. Nếu bạn muốn biết khác nhau thế nào thì phải tự mình trải nghiệm mới đc. Tất nhiên là free thì ko thể đòi hỏi rồi. :)
- Ngày 1 mà muốn ăn khuya thì bạn có thể ghé Bugis ăn buffet lẩu hải sản hoặc chè...
- Nếu bạn ko đi USS thì bạn hoàn toàn có đủ thgian & điều kiện để đi xem Underwater World & Biểu diễn cá heo. Tuy nhiên, nó ko đáng bằng USS.
- Bạn chú ý thgian đi từ trung tâm ra sân bay là từ 30ph - 1h & lần đầu tiên đi nên bạn tranh thủ ra sân bay sớm để chủ động. Ban phải biết là mình bay ở Terminal nào để ra cho đúng, khỏi di chuyển nhiều.

Mọi người cho mình hỏi chút thông tin với .
1. Mình phải ở vị trí nào ở Sing thì tiện bắt xe bus qua KL ?
2. Xe bus qua KL sớm nhất là mấy giờ ? Khi làm thủ tục nhập cảnh , mình sẽ làm tờ khai ở xe bus hay xuống điểm nhập cảnh mới làm ? Trình độ E của mình thì a b c ... k biết có gặp nhiều vướng mắc k ?
3 . Xe bus từ KL đi Sing muộn nhất là mấy giờ ?
4. Mình sẽ phải đến khu vực nào ở Marina Bay Stands để mua vé lên Sky Park , giờ tham quan ntn ? Giá vé ở đó vẫn 20 $ S chứ ?
Cảm ơn mọi người trước ^^

Last edited:

@JustinLee:
Terminal 1 và Budget Terminal khác nhau hoàn toàn. :)
Nếu đi Tiger thì Budget Terminal (còn vụ đập phá xây lại thì phải chờ có ng đi về báo cáo).
Nếu đi Jetstar thì Terminal 1.
Hì hì, Thanks Lilac nhiều... Tháng 4 này đi về sẽ báo cáo cái tình hình budget xem nó có "nổ bom" không?
Chị cho em hỏi thêm? Ở Little Indian thì đi Japan Graden đi như thế nào? Vào đó có tốn xiền không chị nhỉ?:D

@nguahoang_levan:

- Phí đăng ký làm thành viên Tiger: 29.95S$/năm. Nghĩa là khi bạn đăng ký làm thành viên xong, nó sẽ charge bạn 29.95S$.
- Lợi ích: Bạn sẽ được ưu tiên thông báo các chương trình khuyến mãi của Tiger sớm hơn. Đc quyền book đc vé sale trước. & 1 số quyền lợi khác, bạn cứ đọc trên website. :)
& Nếu là thành viên, mỗi năm bạn phải trả cho Tiger 29.95S$ nhé (dù ko mua vé vẫn bị tính).

- Tiger & Jetstar cái nào rẻ hơn thì còn tùy. Vì có đợt Jetstar sale vé còn rẻ hơn Tiger & ngược lại. Mỗi khi chuẩn bị đi, bạn nên check các hãng để so sánh & quyết định.
- Nhưng chú ý là:
+ Jetstar bay đến & bay đi ở Ternimal 1.
+ Tiger Airways bay đến & bay đi ở Budget Terminal.

Đâu phải cứ đăng ký là mất tiền đâu bạn.
Có nhiều loại, mình thì đăng ký thành viên thừong thôi, có mất phí gì đâu.

Ngoài việc mua EZ Link ở sân bay, còn có thể mua thẻ ở trạm RTM nào không bạn? Tại mình từ Malay sang Sing.

@ruby_88:
1. Khu Bugis bạn à. Vì các trạm xe bus sang KL nằm vòng vòng ở Golden Mile Complete & MRT Lavender.

2. Xe bus qua KL có rất nhiều chuyến từ 8AM đến 11PM.
Khi làm thủ tục nhập cảnh: xuống đến điểm nhập cảnh mới làm, trên xe bus họ ko phát form nhập cảnh. Trình độ E hơi yếu + con gái thì nên chú ý chuẩn bị vài câu trả lời cho vài câu hỏi kiểu "ở mấy ngày?" "sang làm gì?"… cho chắc ăn. Booking vé máy bay về & ks phải chìa ra trước cho chắc. :)

3. Bus từ KL sang Sing muộn nhất là 11PM hay 11:30PM gì đó.

4. Đến ngay quầy Information ở Marina Bay Sands để hỏi. :) Giờ tham quan là nguyên ngày, lên - xuống lúc nào cũng đc. Giá vẫn là 20S$ nhưng ko vào đc khu vực hồ bơi nữa.

@JustinLee:
Japanese Garden & Chinese Garden nằm cùng 1 chỗ.
Từ Little India, em đi MRT đến MRT Chinese Garden (line xanh, MRT Little India là line tím, nghĩa là em sẽ đổi line ở MRT Outram Park).
Ra khỏi MRT Chinese Garden em sẽ thấy con đường mòn dẫn vào khu Chinese & Japanese Garden.
Giá vé là 12S$ / ng em nha.

Thẻ EZlink em có thể mua ở bất cứ trạm MRT nào. Cứ đến quầy bán vé ở MRT mà mua thôi. :)

@chumanhluan:
Tại vì bạn đó đang hỏi về đăng ký làm Thành Viên Cao Cấp (Premier Member) & thắc mắc về khoản phí nên mình mới gỉai đáp về khoản phí đó. & chỉ có loại thành viên này thì mới đc ưu tiên book vé Sale trước. Thành viên thường thì chỉ nhận đc email thông báo có sale thôi.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back