What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin du lịch Singapore (phần 3)

Nhà mình có ai dư xài tầm 6 thẻ MRT thì cho mình mượn với, mình đi từ 28/4 đến 2/5 về và sẽ bảo quản cẩn thận (hoặc có bao nhiêu thì mình mượn bấy nhiêu)

Cảm ơn nhiều!!!!

Nhà mình đã có ai đổi SGD kiểu này chưa ạ? Em thấy trong WTT cũng có mấy bạn mua bán SGD kiểu này.
http://forum.vncnus.net/viewtopic.php?f=24&t=71397
http://www.vatgia.com/raovat/3761/26...etcombank.html
Em muốn mua quá nhưng sợ rủi ro nên hỏi mọi người, xin chia sẻ kinh nghiệm.

Hỏi khí không phải chứ bạn định mua mấy trăm k S$? Mong muốn tiết kiệm mấy trăm k vnđ so với mua ở hà trung?

@Kankyle: Bay vẫn bình thường thui mà bạn ^^ Jet còn đỗ được ở Ter 1. Còn Tiger thì còn ở Budget cơ:D

Mình đã book thử Tiger Airway & Jetstar từ HN với cùng 1 ngày đi thì giá của Tiger rẻ hơn, ví dụ book cho 4 người thì rẻ hơn đến gần 200$us. Tiger hơn 800$US cho 4 người, còn Jetstar thì xấp xỉ 1000$USD cho vé khứ hồi.
Mình nghĩ là tùy ngày đi hoặc do tùy hãng khuyến mãi thôi. còn cứ đâu rẻ mà đi.

Cám ơn mọi người, đúng là tùy theo từng thời điểm của từng hãng nữa, ý mình hỏi là bay có "sóc" như bay Jetstar nội địa không? Vì có 1 lần cuối mình bay từ Sài Gòn ra Hà Nội bằng Jetstar mà sóc ơi sóc vậy nên từ đó chưa bay Jetstar nữa, bay quốc tế thì là của Jetstar Asia chắc không bị như Jetstar nội địa :D.

Last edited by a moderator:

@kankyle: Bay hãng nào và loại máy bay nào cũng bị sóc như nhau do khi bay trên trời bị nhiễu động không khí giống như xe ô tô chạy trên đường bị sóc ổ gà ổ voi, tàu thuyền thì bị say sóng bất cứ phương tiện di chuyển nào cũng bị sóc hay say sóng như nhau.

Các bác cho em hỏi chút với!
Chả là em đc cơ quan cho đi chơi ở Malay 4 ngày, từ 13 đến 16/04 này, đến chiều 16/04 cả đoàn sẽ ra sân bay (chắc là KLIA) để về Hà Nội, mình e sẽ ở lại để lượt phượt sang Sing. Điểm thăm quan cuối cùng trc khi ra sân bay của cả đoàn là Putrajaya, em đang muốn hỏi xem có bus nào từ đấy sang thẳng Sing ko hay phải quay lai Kuala Luper?
Nếu phải quay lại Kuala Lumper, em định kiếm chuyến bus đêm, tầm 11h30 khởi hành, đến Sing tầm 5h sáng. Vậy thì cả buổi tối ở Kuala Lumper có chỗ nào mở cửa khuya thế ko để e có chỗ chơi ạ? đến Sing lúc 5h sáng thì có trò j để làm để chờ đến h check-in hostel ko ạ?

Chị lilac ơi,

Em vừa điều chỉnh plan lại, Chị rảnh xem qua và góp ý giúp em nha.
Em đã thay đổi lộ trình, bỏ qua Johor Bahru, nghỉ tại Melaka, cũng như không ngủ ở sân bay mà là hostel (Pantai cenang, Chinatown in KL).
Về cái khoản ăn uống Chị cho em vài recommend ở các nơi, thông tin quảng cáo nhiều quá, mà không biết ăn ở đâu, có phù hợp lộ trình đi ko?
Thêm nữa, ở Langkawi và KL em còn hơi rối.
Cuối cùng là cám ơn Chị nhiều nhé.

@Sunnie:

- Lịch trình của em ở Sing, chị vẫn dùng từ như cũ: quá nhiều & quá dầy. Em chắc ko đi đc hết đâu.
Tuy nhiên, cứ đc đến đâu hay đến đó vậy. Có khi em có khả năng chạy nhanh hơn chị.
& ngày đi Sentosa, sao em ko xem Song of the Sea mà lại đi Underwater World? Nhưng thôi, có lẽ em thatch. Chị thì thích xem Song of the Sea hơn & thuận tiện thgian hơn.
- Đúng là cái Johor Express nằm trên đường Rochor.
- Ở Malacca em có thể thuê xe đạp. Nhưng chị đã thuê & chỉ thấy ở Hostel Jalan Jalan là có cho thuê với giá cỡ 10RM/ngày.
Tuy nhiên, Malacca nhỏ nên em cũng có thể đi bộ, vì thuê xe đạp em lại mất công gửi xe &… canh xe.
- Lịch trình của em ở Langkawi vẫn quá dầy & chị đảm bảo em ko đi hết đc. Em chỉ nên chọn nhiều nhất là 2 trong 3 cái đó thôi.
- Ở KL em muốn mua HOHO đi cũng đc. Nhưng chị thấy đi bộ thoải mái vì tuy tàu ở KL ko thuận tiện bằng SIng nhưng đi lại vẫn ok.
- Tour tham quan Putrajaya chị có nói ở trang trước là chỉ có vào cuối tuần & mua vé ở Phòng Information.

Hi chị lilac,

Đầu tiên là em cám ơn Chị vì đã xem giúp em nhé.

Lịch ở Sing em sẽ không thay đổi nữa, mà như Chị nói "cứ đc đến đâu hay đến đó". Em cũng không cố, vì như vậy ko giống đi du lịch mà thành thi marathon lun, hihi.
Cái underwaterworld em ko có ham, vì em đoán nó chỉ hoành tráng hơn ở Vinpearl một tí, em chỉ là muốn xem cái tiết mục biểu diễn cá heo thôi. Giờ thì em thấy hứng thú với ct biểu diễn nhạc nước trước Marina Bay sand, em mới lượm được thông tin này ^_^
Ở Melaka sẽ không thuê xe đạp nữa, tiết kiệm được tí. Còn ở Langkawi thì em cũng có cảm giác là không ổn, nhưng mà cứ được đến đâu hay đến đó vậy.
Cái cuối cùng mà em lo là ở KL, thời gian quá ít, mà các địa điểm tham quan lại khá xa, với 3h và địa điểm xuất phát tại Chinatown, Chị có thể hướng dẫn em đi được những đâu không? Vé HOHO hơi mắc, em cũng đang tiếc tiền, hihi.
Tour Putrajaya là 5 tiếng hả Chị? Em thấy Chị post comment đâu đó như thế.

Thanks Chị nhé!

^_^

P/s: Chị ở HCM ạ?

@Sunnie:

Thật ra nếu chị là em thì chị sẽ bỏ qua Putrajaya.
Vì: 4:30PM em phải có mặt ở sân bay, nghĩa là 3:30pm em phải đi từ KL (hoặc từ Putrajaya).
Vậy em chỉ có từ sáng đến 3PM để tham quan.
Với chừng đó thgian, em chỉ có thể chọn hoặc là tham quan Putrajaya hoặc là tham quan KL.

Nếu là chị thì chị sẽ chọn KL & dành thgian đến Putrajaya vào 1 dịp khác. (vì chị thích cảnh hoàng hôn ở Putrajaya).

Và nếu em dành thgian từ sáng đến 3pm ở KL thì em có thể đi như sau:
- Sáng: KL Tower sau đó đi bộ sang Twins Tower (cả 2 đều chỉ ngắm & chụp hình bên ngoài, ko lên).
- Từ Twins Tower, đi xuống tầng hầm của KLCC để đón rapid sang trạm Masjd Jamek. Tham quan xong thánh đường hồi giáo này thì quay ra cửa, quẹo tay phải, đi men theo đường tay phải là sẽ đến Merdeka Square. Tham quan khu này bao gồm cột cờ cao, bảo tàng quốc gia... thì dạo bộ thêm 1 tí ngắm mấy cái tòa nhà linh tinh khu này.

Xong rồi em quay lại ks, lấy hành lý (sáng nhớ check out & gửi hành lý) rồi ra KL Sentral để mua bus ra lại LCCT là vừa.

Hết ngày rồi đó em.

Nhân đây chị có vài điều chia sẻ cùng em.
Vẫn như cũ, chị đồng ý là khi đến 1 nơi thì mình muốn đi hết những chỗ đẹp, chỗ hay của nơi đó. Chỗ nào mình cũng muốn đi. Chỗ nào mình cũng muốn đưa vào lịch trình. Nhưng theo chị đã đến nơi đó thì ít nhất mình cũng phải có cái gì đó lưu lại, có đủ thời gian để mình "ngấm" nó. & mình nên có 1 cách đi khoa học hơn.
Em cứ để lịch trình dầy đặc như vậy rồi đến khi đi về chị sợ em lại hối tiếc vì tốn thgian đến chỗ này trong khi chỗ kia đáng đi lại đi ko kịp.
Đôi khi mình phải biết "hi sinh" em à. yếu tố thời gian & sức khỏe vẫn là quan trọng nhất trong 1 chuyến đi.

Thân mến, em gái.

Trả lời PS: ừ. :)

LiLac cho mình hỏi nếu 3:45 pm bay thì trễ nhất là mấy giờ mình phải có mặt ở sân bay?
Từ China Town ra đó mất bao lâu?
Thanks!

Từ Chinatown bạn ra sân bay cỡ 40 phút.

Thông thường các chuyến bay quốc tế thường mình nên có mặt ở sân bay trước 2h (đặc biệt là những sân bay chưa bao giờ tới mình phải lường thời gian tìm chỗ check in... blah... blah...).

& bạn cũng nên xác định trước Terminal mình sẽ bay dựa trên hãng bay để khỏi đi lòng vòng.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,466
190,100
Latest member
dabongxoilac365tv
Back