What's new

Thông tin du lịch Singapore (Phần 3)

Status
Not open for further replies.
Chào các bạn , xin chia sẽ các bạn đi tới Gardens by The Bay bằng Line Cam

===> Nhiều bạn đi bằng line đỏ tới Marina rồi lại tiếp tục đi về line cam để tới được BayFront .
===> Nếu bạn đi line cam sẽ ngồi tới trạm Promenade sẽ xuống , đối điện trạm sẽ là tàu đi ngược về hướng BayFont
===> Giờ đi Gardens đẹp nhất theo mình là lúc 3h vô chụp cảnh sáng có hoa , cảnh . Sớm tý thì ghé vô Marina chơi dạo shopping , tối chạy ra Gardens coi cảnh đêm mở đèn khá đẹp nhưng ko thấy cảnh . Tuyệt vời nhất là đi Thứ 7 cũng vào giờ đó vào lúc tối ( trước 9/8 ) sẽ thấy tập dợt bắn pháo hoa lễ quốc khánh .

Chúc các bạn 1 chuyến đi vui vẻ .

/Edit : mình có chia sẽ 1 bài viết nho nhỏ về sale ở Sin vào ngày 22.7 , mời các bạn đón coi ở mục Hồi Ức về chuyến đi nước ngoài

Last edited:
Mình sắp đi sing 30/7 tới. Mình muốn mang theo loại sữa tắm 150 mL theo chỉ định của bác sĩ có toa thuốc (mình đang bị dị ứng) và chai lotion > 100 mL vào hành lý ký gửi được không? Mình đi theo tour, hướng dẫn viên nói > 100 mL cho vào hết hành lý ký gửi.
Mình đang bị dị ứng, da đỏ ửng, không biết hải quan có làm khó không? Lỡ bị đưa về thì :((

Mình sắp đi sing 30/7 tới. Mình muốn mang theo loại sữa tắm 150 mL theo chỉ định của bác sĩ có toa thuốc (mình đang bị dị ứng) và chai lotion > 100 mL vào hành lý ký gửi được không? Mình đi theo tour, hướng dẫn viên nói > 100 mL cho vào hết hành lý ký gửi.
Mình đang bị dị ứng, da đỏ ửng, không biết hải quan có làm khó không? Lỡ bị đưa về thì :((

Bạn xài trước khi gửi hành lý ký gửi bạn nhé , nếu bạn bỏ vào hành lý xách tay sẽ bị tịch thu . Ngồi máy bay có 2h check in xong là bạn có thể lấy ra xài tiếp rồi bạn nhé . Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Cho mình hỏi là sang apple store Sing có mua đc iphone ngay hay phải order vậy?

Ipad bạn mua có liền nhưng riêng ịphone bạn mua phải order bạn nhé hoặc nếu có hàng là bản 64GB chứ phiên bản nhỏ hơn thì gần như là không có , Mình đang nói nếu bạn mua ở Funan IT

Hành lý ký gửi có thể mang theo trên 100ml được mà bạn, hành lý xách tay mới khó thui.

Bạn xài trước khi gửi hành lý ký gửi bạn nhé , nếu bạn bỏ vào hành lý xách tay sẽ bị tịch thu . Ngồi máy bay có 2h check in xong là bạn có thể lấy ra xài tiếp rồi bạn nhé . Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ

Ipad bạn mua có liền nhưng riêng ịphone bạn mua phải order bạn nhé hoặc nếu có hàng là bản 64GB chứ phiên bản nhỏ hơn thì gần như là không có , Mình đang nói nếu bạn mua ở Funan IT
Mình định mua iP 4 8gb thôi, chắc là có hàng chứ nhỉ? Mà Funan IT là gì thể bạn?

Mình định mua iP 4 8gb thôi, chắc là có hàng chứ nhỉ? Mà Funan IT là gì thể bạn?

Mấy cái Store lớn họ đều tập trung ở Funan IT cả bạn à , mình cũng ko rành là nếu bạn mua IP4 có hàng không vì cơ bản là Store lớn họ sẽ bán Ip4S chứ ko thấy họ nói gì đến Ip4 bản cũ hơn cả . Bạn có thể ghé khu SimLim mua đồ IT dạng 2nd sẽ khá nhiều nhưng bạn phải thật sự biết coi đồ và biết trả giá .

SimLim gần khu Bugis bạn nhé .

Mọi người cho e hỏi chillicrab ăn ở đâu ngon bổ rẻ ạh(vivo,chinatown,geylang)cho e xin cái địa chỉ+giá cả luôn,tks mọi ng:D

Mọi người cho e hỏi chillicrab ăn ở đâu ngon bổ rẻ ạh(vivo,chinatown,geylang)cho e xin cái địa chỉ+giá cả luôn,tks mọi ng:D

mình ăn vivo city, 4 người hết 83SGN, bạn chọn loại cua theo thời giá í, rẻ hơn mấy loại fix giá nhiều

Bạn cho hỏi luôn mấy cái roller coaster trong các trò chơi có mạnh quá để cho cháu gái 7 tuổi ngồi được không? Mình chỉ sợ đang chơi nó khóc ầm lên đòi xuống thì chẳng biết làm thế nào.

7 tuổi không chơi nổi đâu, nó quăng mình tứ bề luôn mà

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,639
190,154
Latest member
tranquochuy86
Back