What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 4)

Status
Not open for further replies.
Giữa tháng 10 này mình có 4 ngày ở Sin(18->22/10). Đây là lần đầu tiên đến Sin đọc thông tin từ bửa giờ khó hình dung quá. Mình dự định đi theo cái 3 days in Singapore và thêm 1 ngày nữa sẽ là USS và Sentosa, nhờ các anh chị tư vấn đi như thê có được không ạ. :)

Cho em hỏi nếu em bay của Jetstar thì sẽ đáp ở đâu và làm sao bắt shuttle bus để đi qua term 2 ạ :(

Cho em hỏi nếu em bay của Jetstar thì sẽ đáp ở đâu và làm sao bắt shuttle bus để đi qua term 2 ạ :(
Em bay của Jetstar thường đáp Terminal 1, khi em mua vé thì nó ghi ngay trên vé là đáp ở đâu. Shuttle bus mặc dù a chưa đi nhưng a nghĩ ko khó đến mức ko biết đi... Nếu khó quá thì em có thể "Excuse me, can you help me ? I dont know how to to Terminal 2. Where is bus/skytrain go to terminal 2 from here ?" . Bản đồ sân bay changi : http://www.changiairport.com/imapswf/imap.html

Cháu đi Sing cuối tháng 9 và rất muốn đc bơi ở khách sạn Marina Bay sand, nhưng không đủ xiền thuê khách sạn. Bác nào biết làm thế nào để bơi, để lên tầng sky park giá re rẻ thì bày cháu cách với ah

Cuối tuần này mình đi rồi, hồi hộp quá, mọi người xem giúp lịch trình vậy đã hợp lý chưa nhé. Mình bay sang Sing chuyến đêm và về chuyến sáng sớm nên có 2 ngày ngủ ở Changi luôn :).

NGÀY 1: MERLION - IKEA - BUGIS

- 00h35 Terminal 1 -Hạ cánh, ko làm thủ tục check out, tìm và ngủ tại Rest Area , Changi airport, nếu ko thấy thì ra các ghế trống, các gầm cầu thang trải chăn ngủ, hoặc vào các nhà hang ngủ ké
- 05h30 Dậy, vệ sinh cá nhân, tham quan Changi airport
Lấy city map, mrt map, nạp/mua thẻ mrt .
- 06h30 Lên MRT tìm đường về Five Stones Hostel.
- 07h30 Tới khách sạn, gửi đồ, nghỉ ngơi 1 chút. Ăn sang quán đối diện khách sạ (Laska or mấy món local khác)
- 08h15 Đi bộ 1 vòng tham quan
( Merlion, Esplanade Theatre, Helix Bridge, Marina Bays )
( Victoria Theatre, Stamford Raffles statue, Art House, St Andrew’s Cathedral, Chjimes, Raffles Hotel ( oldest hotel )
-10h30 : bắt MRT tới IKEA ( mua đồ, ăn trưa )
-14h30 : quay lại khách sạn, check in, tắm rửa.
-16h30 : Ra Bugis, ngắm nghía mua đồ, chờ 17h30 thì đi tour Bugis ( mình tham gia tour của các bạn trên này http://singaporefootprints.com/ )
- 19h00 : ăn tối lẩu hải sản Bugis
- 20h30 : Ra Marian bays xem nhạc nước free, ngắm cảnh Sing về đêm.

NGÀY 2 : HENDERSON WAVE - USS- SENTOSA

- 07h30: Dậy ăn sáng, đi Henderson waves.
- 09h00 : bắt xe bus + mrt về Vivo City, ngó nghiêng 1 chút, rồi sang USS, chơi cả ngày.
- 18h00 : đi tiếp sang Sentosa ngắm biển.
- 19h00 : Về Vivo City ăn Chilli crab, hoặc về khách sạn tắm rửa rồi ra Lau Pa Sat ăn chilli crab ( mình còn phân vân chỗ này, ăn ở Chilli crab thì nổi tiếng rồi, còn bên Lau Pa Sat thì khách sạn có giới thiệu 1 quán, nên cũng muốn thử không khí chợ ăn uống của Sing xem sao, nhưng chưa thấy bạn nào ăn ở đây bao giờ :D )
- Tối đi bộ lang thang Clarke Quay, còn thời gian thì đi Singapore river cruise, chuyến cuối 22h30.

NGÀY 3 : BOTANIC GARDEN - LITTLE INDIA - CHINA TOWN
- Sáng dậy check out và gửi đồ tại ks.
- 8h : đi MRT tới Botanic garden.( chơi 2,3 tiếng )
- 11h - 18h : Little India & Chinatown ( mua đồ lưu niệm, tham quan chùa Răng phật, chùa Hindu cổ nhất )
- Mua cherry ( Plaza Singapura hoặc Cold Storage )
- Về lại khách sạn lấy đồ, chuẩn bị ra sân bay.

Mọi người góp ý giùm mình với nhé. cảm ơn nhiều :)

@Toomykk: Mình chưa hiểu câu này của bạn "00h35 Terminal 1 -Hạ cánh, ko làm thủ tục check out, tìm và ngủ tại Rest Area , Changi airport, nếu ko thấy thì ra các ghế trống, các gầm cầu thang trải chăn ngủ, hoặc vào các nhà hang ngủ ké", k làm thủ tục check out cũng được ah ? mà tại sao lại k làm , k làm ngay thì khi nào làm vậy bạn ?

@jarkko2806: Em phai lam thu tuc NHAP CANH Singapore NGAY!, xong di ra kiem noi nao ok thi sleep (best place is Tourist information and Map free salon at TERMINAL 1. There are many soft seats!)

Cuối tuần này mình đi rồi, hồi hộp quá, mọi người xem giúp lịch trình vậy đã hợp lý chưa nhé. Mình bay sang Sing chuyến đêm và về chuyến sáng sớm nên có 2 ngày ngủ ở Changi luôn :).
-16h30 : Ra Bugis, ngắm nghía mua đồ, chờ 17h30 thì đi tour Bugis ( mình tham gia tour của các bạn trên này http://singaporefootprints.com/ )

Mọi người góp ý giùm mình với nhé. cảm ơn nhiều :)

Làm thế nào để tham gia cái http://singaporefootprints.com/ hả bạn, chi phí thế nàoợ? thank's

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,540
190,112
Latest member
mksportsxyz
Back