What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Singapore (Phần 6)

Chào mọi người, tình hình là mình và 1 bạn nữ nữa sẽ đi Singapore vào ngày 23-27/9 này, mình vẫn chưa có plan gì cả vì cả 2 điều là lần đầu đến Sing. Nên mong mọi ng cho mình ý kiến về plan đi và các ks cần thiết với nha. Tụi mình định ở phòng dorm khoảng S 35-50$, thoi ah, mình cũng định đi Malacca. Mong nhận dc sự chia sẽ của mọi ng nha. Cám ơn mọi ng nhiều ah.

Chào mọi người, tình hình là mình và 1 bạn nữ nữa sẽ đi Singapore vào ngày 23-27/9 này, mình vẫn chưa có plan gì cả vì cả 2 điều là lần đầu đến Sing. Nên mong mọi ng cho mình ý kiến về plan đi và các ks cần thiết với nha. Tụi mình định ở phòng dorm khoảng S 35-50$, thoi ah, mình cũng định đi Malacca. Mong nhận dc sự chia sẽ của mọi ng nha. Cám ơn mọi ng nhiều ah.

nếu muốn đi Malacca thì theo mình sau khi xuông sân bay bạn bắt xe bus đi tới cửa khẩu rồi tới bến xe Larkin để mua vé đi Malacca. có nhiều hãng xe bạn cứ chọn hãng nào có thời gian phù hợp mà đi. ngủ 1 đêm ở Malacca tham quan thành phố hôm sau quay về sing.

- sau khi tới Malacca bạn có thể mua vé về lại sing để có thể chủ động thời gian.

- Dorm ở sing thì mình thấy bạn nên chọn 5footway.inn project chinatown lí do hàng đầu mình chọn chỗ này vì nó ở gần mrt chinatown ngay khu trung tâm nữa. bước ra cửa ks là cái đền của người hindu, đi xuống chút xíu là có chùa răng phật, nói chung rất tiện từ đi lại, ăn uống cho đến mua quà lưu niệm. ở đây cũng sạch sẽ nữa.

- còn plan bạn thử tham khảo của 1 số bạn đã từng đi xem sao vì thường đi sing mình ko lên plan :) chúc bạn 1 chuyến đi vui vẻ

Nếu đi vào khoảng 19-23 mình tham gia với, mình đi 1m và chưa có plan gì ^^

các Bạn cho mình hỏi nhờ tí ạ.
Vợ Chồng mình sẽ đi sing vào ngày 17-22/09 này,lần đầu tiên đi du lịch mà tiếng anh thì không biết gì,mình muốn thuê phòng ngủ tại khu orchard cho tiện đi xem các khu hàng hiệu có bạn nào biết thuê chỗ nào không thì bày dùm mình.
Và cho mình hỏi nếu không đăng ký ks mà nghỉ dạng phòng như thế thì nhập cảnh có bị từ chối không ạ.cảm ơn mọi người
19/09 mình mới wa tới, nếu được liên lạc đi chơi chung nhé

nếu muốn đi Malacca thì theo mình sau khi xuông sân bay bạn bắt xe bus đi tới cửa khẩu rồi tới bến xe Larkin để mua vé đi Malacca. có nhiều hãng xe bạn cứ chọn hãng nào có thời gian phù hợp mà đi. ngủ 1 đêm ở Malacca tham quan thành phố hôm sau quay về sing.

- sau khi tới Malacca bạn có thể mua vé về lại sing để có thể chủ động thời gian.

- Dorm ở sing thì mình thấy bạn nên chọn 5footway.inn project chinatown lí do hàng đầu mình chọn chỗ này vì nó ở gần mrt chinatown ngay khu trung tâm nữa. bước ra cửa ks là cái đền của người hindu, đi xuống chút xíu là có chùa răng phật, nói chung rất tiện từ đi lại, ăn uống cho đến mua quà lưu niệm. ở đây cũng sạch sẽ nữa.

- còn plan bạn thử tham khảo của 1 số bạn đã từng đi xem sao vì thường đi sing mình ko lên plan :) chúc bạn 1 chuyến đi vui vẻ

ok, cám ơn bạn nhiều nha, mình cũng đang tìm hiểu vài plan của các bạn đi trc.

Nhờ mọi người giúp mình cách đi lại và xem hộ mình cái lịch trình này có ổn không ạ, vợ chồng mình lần đầu đi sin cũng không biết tiênga Anh nên cũng ko rõ. Tks
Ngày 17
17:25 pm: xuống sân bay, check in ở sân bay Changi về ks fragrance hotel-rose 263 balestier road Novena .( nhờ mọi người hưỡng dẫn hộ mình đi xe bus hoặc mrt về ks nhé)
Về ks nhận phòng tắm rửa xong sẽ đi
thăm quan dọc vịnh con sư tử - nhà hát sầu riêng – cầu hexlix – marina bay sands. 21h xem show nhạc nước ở khu shoppers. ( giúp mình cách đi từ ks đến Vịnh con sư tử ạ, và ko biết đi vịnh sư tử có kịp không hay là nên đi tham quan nơi khác?)
Ngày 02: (18/09/2015) mua sắm ở trung tâm orchard

Cách đi từ ks đến - Orchard mrt ( nhờ mọi người giúp ạ)
• Dọc theo đường orchard có rất nhiều trung tâm mua sắm như : Ion Orchard, Wisma, 313 Sommer set, Nge Ann City, Paragon
• Ăn uống trung các trung tâm mua sắm vì mỗi trung tâm mua sắm đều có food court
Ngày 03: (19/09/2015) mua sắm ở Vivo city hoặc Suntec city ( cách đi đến Vivo city và từ vivo đến suntec city, buổi tối nếu còn thời gian thì nên đi tiếp ở đâu để ăn tối và tham quan)
Ngày 04: (20/09/2015

Nguyên 1 ngày ở uss và tối xem nhạc nước

Cách đi từ ks đến uss

Ngày 05: (21/09/2015):

Cách đi: ....... 8 am – 10 am: Botanic Garden. Mua vé vào Orchid Garden

Cách đi: .từ botanic garden........Nicoll Highway à Botanic Garden

Rồi 11h Sau đó đi đến thăm quan China town chùa rang phật ở Chinatown ( khu người hoa), mua đồ lưu niệm cho người than ở đây vì giá cả phải chăng. Ăn trưa

15h: cách đi đến thăm quan vườn năng lượng mặt trời (Garden by the Bay)

Xong đi Chinatown (Down town line) à Bay Front

1945hrs: xem show diễn ở Garden By the Bay

Ngày 06: 22/09/2015

0800hrs: check out làm thủ tục check in sớm để mua đồ tại cửa hàng miễn thuế

Cách đi: ......... Ra sân bay ạ.

Ngày thứ 5 không biết lịch đi nhiều chỗ như vậy có kịp không? Đi theo như lịch trình có bị lộn xộn không thì nhờ mọi người xắp xếp lại hộ mình. Tks nhiều ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,699
190,158
Latest member
Daiak
Back