What's new
Status
Not open for further replies.
Chào các bác,
Các bác cho em hỏi về Loi Krathong ạ
Em muốn đi xem thả đèn trời thì tra ggl thấy lễ hội chính tổ chức vào 24-26/11 cơ mà không rõ ngày nào là ngày thả đèn các bác có ai biết không ạ?
Với cả em đọc được 1 thông tin về ngày thả đèn free tổ chức trước lễ hội chính 1 tuần thì không biết có ai từng đi rồi cho em xin kinh nghiệm với ạ (đi có đông không, có nên đi không hay chịu khó trả tiền đi lễ hội chính cho đỡ đông)
Em cám ơn ạ

Re: Săn vé đi Thái

Mình hay săn vé của Air Asia. Mùa này cũng đang có vé 9USD.
Kinh nghiệm của mình là lên kế hoạch sớm và theo dõi trên các trang vé Air Asia , Baynhe :D

Nhờ tư vấn plan Bangkok-Pattaya 6 ngày 5 đêm đi tối về tối.

Chào các bác

Sắp tới nhóm em sẽ làm chuyến tự túc đi Thái từ 4/6 đến 9/6. Lên đây nhờ các bác tư vấn lịch trình chop hợp lý.

Nhóm em có 6 người (2 nam 4 nữ) ở Hà Nội. Trong đấy thì có em đã từng đi Myanmar và Malay tự túc rồi và tiếng Anh tốt còn lại đều lần đầu xuất ngoại và bập bõm tiếng Anh. Đây là lần đầu cả bọn đi Thái nên chọn tour thông dụng nhất là Bangkok - Pattaya. Em cũng tìm hiểu khắp nơi nhưng do lịch bay tối và Thái Lan có nhiều chỗ để đi quá nên lên lịch trình vất vả quá :(

Em bám theo lịch trình của 1 số tour và thay đổi chút cho phù hợp với kiểu tự túc : http://www.thailan.org/tours-du-lich-thai-lan-6-ngay-5-dem.html

Lịch trình (VietJet, sân bay Survanabhumi) :
Chiều đi 04/06 : 17:50 - Ha Noi -> 19:40 - BangKok
Chiều về 09/06 : 21:00 - BangKok -> 22:50 - Ha Noi

NGÀY 1 : HÀ NỘI – BANGKOK
19:40 : Đến sân bay, trước đây em đi Malay và Myanmar thì thấy thủ tục nhập cảnh rất nhanh, chỉ 5-10p. Nhưng nghe nói ở Bangkok nhập cảnh lâu lắm, có khi mất cả tiếng. Mà chuyến bay em lại muộn nên khá lo.

20:00 : Xong xuôi thủ tục, đi mua SIM True Move để dùng 3G rồi đi ăn ở quầy Magic Food.
(Trong plan các bác ăn tại Sân Bay là do chờ bus đi Pattaya nhưng em bay hơi muộn sợ không kịp qua Pattaya mà về Bankok thì có nên ăn ở sân bay không hay về hẳn Bankok ăn).

Ăn xong bắt City Train về khách sạn tại Bankok

Hiện em chưa đặt khách sạn, nhờ các bác tư vấn đặt ở đâu, khu nào cho hợp lý, giá tầm bao nhiêu là vừa. Bọn em thích ăn vặt và mua sắm kiểu bình dân. Hình như là khu Pratunam.

Về khách sạn xong nghỉ tí rồi ra đường khám phá Bangkok. Không biết muộn thế này có nên ra đường không hay ngủ đến sáng hôm sau.

NGÀY 2 : BANGKOK – PATTAYA

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn hoặc bên ngoài tùy hứng. Sau đó đi du ngoạn trên sông Chaophraya, thăm Hoàng Cung, tượng phật bốn mặt.

Chiều: Bắt xe đi Pattaya. Đến nơi nghỉ ngơi tí tại khách sạn (em cũng chưa đặt ks ở Pattaya) tắm biển hoặc thuê xe máy đi vòng quanh thành phổ.

Tối: Ăn tối xong đi xem Tiffany show rồi đi bar, khám phá thành phố, đêm về..

NGÀY 3 : PATTAYA – ĐẢO CORAL – THÀNH PHỐ TÌNH YÊU MIMOSA

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn, sau đó đi thuyền lên đảo chơi buổi sáng.

Trưa: Về đất liền nghỉ ngơi (ăn trưa ở đảo hay ở đất liền ????).

Chiều: Lại thuê xa máy tham Quan Bảo Tàng Sáp Wat Yan (Wat Yan Sangwararam). Viếng thăm Núi Phật Vàng (Khao Chee Chan). Sau đó xe đưa đoàn tham quan Vườn thiên nhiên gì đó. Đi trung Tâm Mimosa

Tối: Dùng cơm tối. Đi chơi tối (tối thứ 2 chơi gì giờ ?).

NGÀY 4 : PATTAYA – BANGKOK

Sáng: Ăn sáng tại khách sạn, trả phòng. Khởi hành trở về thủ đô Bangkok.

Trưa: Ăn trưa nghỉ trưa cho đỡ nắng.

Chiều: Đi chợ nổi chợ nổi Taling Chan, chợ cuối tuần Chatuchak, đường Khaosan, kênh Bangkok Klongs.

Tối: Vì là tối CN nên đi mấy chợ đêm mua áo thun hay đồ lưu niệm, nghe nói cuối tuần có chợ đêm to lắm.

NGÀY 5: BANGKOK

Sáng: Đi Safari World.

Trưa : ăn buffe tại đó.

Chiều, Tối: Ăn buffe tại tòa Nhà Bayoke Sky 88 tầng cao nhất thủ đô Bangkok.
Ăn xong Bắt Sỏng Thẻo hoặc taxi tới China town, có bạt ngàn đồ ăn và đồ mua bán ở đấy. Nếu ăn chưa đã thì tới đây ăn tiếp. Dạo vài vòng rồi tiếp tục overnight tới Khao San road. Cứ chọn bừa 1 bar rồi phê pha xập xình đủ kiểu.
24h: Cuối ngày bắt taxi về nhà nghỉ.

NGÀY 6 : BANGKOK – HÀ NỘI

Sáng, Chiều: Đi mấy trung tâm thương mại sang chảnh. Dream World. Khám phá nốt thành phố.

Tối : Đi train ra sân bay về Hà Nội.

Last edited:
Re: Nhờ tư vấn plan Bangkok-Pattaya 6 ngày 5 đêm đi tối về tối.

Lịch trình của bạn khá chuẩn , ko có gì để góp ý :D, khách sạn thì bạn cứ agoda mà đặt là ngon bổ rẻ :)

Mình ăn ở Magic Food rồi, cũng ko có gì là quá đặc biệt ngoài giá rẻ hơn so với trong sân bay, trong khi đó tầm 23h hoặc 23h30 gì đó là tàu điện ngừng hoạt động.
Vì vậy bạn nên cân đối thời gian khi bạn tới nơi để quyết định xem có nên ăn uống ở khu này ko hay cứ vào thành phố rồi tính sau.

Ngoài ra lưu ý bạn là an ninh ở Pattaya ko tốt như ở Bangkok, mình đã từng bị lừa 500 baht ngay trước cửa ks mà mình thuê (Tune hotel) sau đó vào trình bày với lễ tân thì họ chỉ an ủi vài câu và nói lần sau nên cẩn thận hơn, có báo cảnh sát cũng chẳng lấy lại đc đâu.
Đợt mình từ Bangkok đi Pattaya ra tận bus terminal bắt xe đi và đúng là ác mộng khi bị nhầm lẫn giữa xe đi thẳng và xe cứ vài trạm dừng 1 lần hậu quả là đi từ sáng đến tối mịt mới tới nơi, vậy nên bạn cũng nên lưu ý nhé.

Ở Bangkok có vẻ bạn bỏ qua Grand palace, chùa Phật ngọc...?

Mình ăn ở Magic Food rồi, cũng ko có gì là quá đặc biệt ngoài giá rẻ hơn so với trong sân bay, trong khi đó tầm 23h hoặc 23h30 gì đó là tàu điện ngừng hoạt động.
Vì vậy bạn nên cân đối thời gian khi bạn tới nơi để quyết định xem có nên ăn uống ở khu này ko hay cứ vào thành phố rồi tính sau.

Ngoài ra lưu ý bạn là an ninh ở Pattaya ko tốt như ở Bangkok, mình đã từng bị lừa 500 baht ngay trước cửa ks mà mình thuê (Tune hotel) sau đó vào trình bày với lễ tân thì họ chỉ an ủi vài câu và nói lần sau nên cẩn thận hơn, có báo cảnh sát cũng chẳng lấy lại đc đâu.
Đợt mình từ Bangkok đi Pattaya ra tận bus terminal bắt xe đi và đúng là ác mộng khi bị nhầm lẫn giữa xe đi thẳng và xe cứ vài trạm dừng 1 lần hậu quả là đi từ sáng đến tối mịt mới tới nơi, vậy nên bạn cũng nên lưu ý nhé.

Ở Bangkok có vẻ bạn bỏ qua Grand palace, chùa Phật ngọc...?

Cảm ơn bác, bác có thể nói rõ vụ bị lừa 500 baht là sao không để em đề phòng.

Cảm ơn bác, bác có thể nói rõ vụ bị lừa 500 baht là sao không để em đề phòng.

Lỗi có lẽ phần lớn là do mình cứ nghĩ Pattaya an toàn như Bangkok nên tin tưởng người dân ở đó (trông mặt hiền lành, chân chất, lại là 2 bố con trông khá nghèo khổ) để họ cầm 500 baht đi đổi tiền lẻ, vừa quay đi quay lại thấy mất tăm luôn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back