What's new
Status
Not open for further replies.
Re: Bangkok-Myanmar-Tibet-Nepal-Ấn Độ

Tháng 9 tới tụi mình định đi ấn. nếu được bạn Join nhé! nhóm mình có 5 ng rồi cần tìm 1 ng nữa đủ team.

Tháng 9 mình đi học rồi :( mình chỉ đi đc tháng 7 thôi. Mình cũng tính đi ít ngừoi thôi để còn CS vì host thường chỉ nhận 1-3 người thôi

Chào mọi ngừoi !
Mình là phượt newbie ,tính là hè này sẽ làm gì cho ý nghĩa nên mình tính đi 1 chuyến mấy chổ ở trên, mình tính couchsurfing và đi bằng tàu lửa hay xe bus cho nó rẻ (chỉ đi máy bay tới Bangkok thôi). Nhưng mình ko biết đi làm sao cho hết mấy điểm hay nhưng lại hiệu quả (ko phải đi vòng vòng) và tốn bao nhiêu lâu ? Mình cũng ko biết là có nên đi Neypal tại nước này cũng giống giống Myamar. Mình xin chân thành cám ơn. :D

Chị đọc title của em mà đã sợ, hình như đi check in để lấy thành tích hay sao đó. Không có nước nào giống nước nào, Nepal ko thể giống giống Myanmar được. Chị nghĩ em nên tìm hiểu kỹ trước khi đi.

đi Ân thì đi đông chút vẫn an toàn hơn. về thời tiết mình tìm hiểu đc tầm tháng 9 - tháng 3 năm sau là lý tưởng nhất đó bạn.

Các bác cho em hỏi có bác nào đi qua Supatra Land Garden ở Thailand không? Khu vườn này là vườn trái cây, vào trong đó có thể ăn trái cây tự do.

Em search google thì thấy nó nằm ở Rayong. Mà search google thì không thấy chỉ cách đi đến đó :(

Đọc trong mấy cái tour của du lịch thì thấy nó kèm theo đi trại cọp, trại cừu và vườn trái cậy.

Nên em nghĩ khu vườn trái cây này ở gần Pattaya. Có bác nào biết cách đi từ Pattaya tới đó không àh. Hướng dẫn em với :(

Đi Thái Lan 3-4 ngày liệu có đủ ??

Chào các bạn, hiện mình đang nghiên cứu lịch trình cho phù hợp để đi Thái chơi, do tính chất công việc k tiện nghỉ nhiều nên mình chỉ tính đi trong vòng 3-4 ngày. Mình k biết là liệu thời gian đó có đủ đi mấy chỗ phổ biến không, mình tính chỉ ở Bangkok và đi Pataya thôi. Những chỗ nên đi nhất là ở đâu ạ ?, và nếu đi vé Air ASIa ban đêm thì có ngủ lại được k nhỉ ? Bạn nào đã đi thì tư vấn giùm mình nhé !, cảm ơn rất nhiều ạ !

Re: Săn vé đi Thái

Vé máy bay đi Thái có rất nhiều đợt khuyến mại giảm giá. Giá vé khứ hồi chưa có km khoảng 3tr nếu bạn đặt sớm tầm 3-4 tháng. Còn vé giá rẻ khoảng 1tr5-2tr khứ hồi. Bạn có thể đặt của các hãng VietjetAir, Jet star hoặc AirAsia, trong đó AirAsia có nhiều đợt km nhất, bạn lên kế hoạch lịch bay rồi cứ để ý theo dõi tìm vé trong khoảng thời gian đó là ok.
P/S: AirAsia đang có km cho thời gian bay từ giờ đến 30/9 đấy, bạn có thể vào xem luôn. Vào mục xem giá vé cả tháng để tìm đc vé rẻ nhất. Mình vào đặt thử chơi cũng đc vé khứ hồi 1tr5 đi trong thời gian tháng 8 :)
upanhtocdo.com
[/URL][/IMG]

Chào các bạn Hieu85 và các bạn ở diễn đàn
Mình ở Huế, mình giới tính Nam, năm nay 25 tuổi, sắp tới mình định đi Ấn Độ vào 28/09(thu7) - 6/09 (CN) ( 9 ngày ) ( vì công việc làm thứ 2 đến thứ 6 nên có thể tối thứ 6 bay được - còn lúc về thì về ngày chủ nhật ). Thích du lịch, có kinh nghiệm từng đi du lịch 9 nước ở châu Á.

Mình cũng lên đây muốn tìm bạn đi cùng.
Không hiểu team bạn Hieu85 plan ra sao ạ.
Mình sẽ khởi hành từ HCM.

Các bác cho em hỏi có bác nào đi qua Supatra Land Garden ở Thailand không? Khu vườn này là vườn trái cây, vào trong đó có thể ăn trái cây tự do.

Em search google thì thấy nó nằm ở Rayong. Mà search google thì không thấy chỉ cách đi đến đó :(

Đọc trong mấy cái tour của du lịch thì thấy nó kèm theo đi trại cọp, trại cừu và vườn trái cậy.

Nên em nghĩ khu vườn trái cây này ở gần Pattaya. Có bác nào biết cách đi từ Pattaya tới đó không àh. Hướng dẫn em với :(

Không ai biết về cái này à :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,578
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back