What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Thái Lan (Phần 3)

Cẩm nang khám phá Terminal 21 Bangkok

Đến Bangkok là phải đến Terminal 21 , bạn nào chưa biết đường đi thì xem video này của mình nhé . Hướng dẫn cách đi, mua sắm, ẩm thực, sống ảo ở Terminal 21 - trung tâm thương mại đẹp nhất Bangkok . Nơi này có Pier 21 ở tầng 5 ăn uống siêu ngon rẻ, mỗi tầng là một đất nước khác nhau, chụp hình ảo tung chảo.

(Bạn nào đã từng đi Terminal 21 rồi thì vui lòng bỏ qua cho mình)

Last edited:
Vượt sông Chao Phraya thăm chùa Bangkok

Cẩm nang hướng dẫn cách đi thuyền trên sông Chao Phraya để đến thăm các ngôi chùa nổi tiếng của Bangkok như Wat Arun, Wat Pho, Hoàng Cung.. Trải nghiệm ăn uống đặc sản Thái Lan ở chợ WangLang.

(Bạn nào đã từng đi thuyền sông Chao Phraya rồi thì vui lòng bỏ qua cho mình)

HƯỚNG DẪN ĐẾN SÂN BAY SUVARNABHUMI THÁI LAN

Mình cũng đi về TL-VN nhiều lần, nên có video hướng dẫn này dành cho các bạn mới đến sân bay Suvarnabhumi lần đầu nha. Tất tần tật về đi lại , thủ tục hải quan, đổi tiền, mua SIM điện thọai đến nơi ăn uống ngon ,rẻ trong sân bay và cách đi tàu điện ARL từ sân bay về Bangkok.
Với các bạn đã từng đi TL rồi thì vui lòng bỏ qua cho mình.
Mình up lại link mới do link cũ bị hư :

Cẩm nang khám phá Terminal 21 Bangkok

Đến Bangkok là phải đến Terminal 21 , bạn nào chưa biết đường đi thì xem video này của mình nhé . Hướng dẫn cách đi, mua sắm, ẩm thực, sống ảo ở Terminal 21 - trung tâm thương mại đẹp nhất Bangkok . Nơi này có Pier 21 ở tầng 5 ăn uống siêu ngon rẻ, mỗi tầng là một đất nước khác nhau, chụp hình ảo tung chảo.
(Bạn nào đã từng đi Terminal 21 rồi thì vui lòng bỏ qua cho mình)
Mình up lại link mới do link cũ bị hư :

Đột nhập chợ đêm Ratchada Rot Fai

Hướng dẫn đường đi , ăn uống, mua sắm, vui chơi tại chợ đêm Ratchada Rot Fai đông vui nhất Bangkok. Bạn đã ăn món sườn cay khổng lồ chưa ?

(Bạn nào đã từng đi chợ đêm Ratchada Rot Fai rồi thì vui lòng bỏ qua cho mình)

Một vòng ChinaTown

Đến Bangkok là phải ghé ChinaTown nơi có chùa Núi Vàng và chùa Phật Vàng, khu ăn uống, mua sắm...nhộn nhịp đông vui của người Hoa.

Tứ Diện Phật Erawan Shrine
Tứ Diện Phật hay còn gọi là Thần 4 mặt là vị thần linh thiêng nhất Thái Lan nằm ở đền Erawan Shrine giữa trung tâm Bangkok.

DU LỊCH THÁI LAN : Thiên đường mua sắm Big C và Central World
Big C và Central World là 2 trung tâm mua sắm người Việt ưa thích khi đến Thái Lan.

cho mình hỏi có khoảng 2 ngày rưỡi ở Chiangmai thì nên tham quan những điểm du lịch nào, ăn uống chỗ nào ngon và nên thuê nhà nghỉ ở đâu?

Chào các bạn,

Tháng 9 này mình sẽ đưa mẹ mình và con mình sang BKK và Pattaya chơi.
Mình đang quan tâm về vườn thú mở Khao Kheow mà tìm trên cộng đồng VN ít thông tin quá.
May sao mình thấy được comment của bạn khen ngợi Khao Kheow. Các bạn giúp mình ít thông tin nhé!

1. Xe ô tô con, taxi có được dùng để đi trong vườn thú này không bạn?
2. Bạn đã đến vườn thú này bằng cách nào? (Vì mình thấy nó ở xa Pattaya > 50km liền.)
3. Nếu bạn đã từng đi cả Khao Kheow và BKK Safari World, thì bạn thấy ở đâu thích hơn nhỉ?
4. Và có vẻ như ở Khao Kheow họ không cấm mang đồ ăn, nước uống vào trong phải không bạn?

Mình mong chờ hồi âm của các bạn,
Mình cảm ơn nhiều!
Thanh Hà.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back