What's new

[Tổng hợp] Thông tin du lịch Vũng Tàu và phụ cận

Re: Phương tiện đi từ trung tâm thị xã Bà Rịa đến Hồ Tràm???

Cái này khó, vì khu Hồ Tràm không có tuyến xe khách hay xe buýt nào cả, gần nhất là bến xe Xuyên Mộc thì cũng cách cả chục cây số, 1 là đi xe máy, nếu ko thể đi xe máy thì chỉ còn cách là taxi thôi.

cám ơn thông tin của bác nhiều, nhưng do có con nhỏ nên xe máy là điều không thể rồi :( với lại mình được cty tặng vé ở Hồ Tràm Resort nên mới tới đó chứ e trước giờ cũng toàn phượt bụi thôi...hihihi
có anh em nào biết chút thông tin cho e xin với....

Đến trung tâm chợ BR thì đón taxi đi thôi bác ạ....

Theo tôi bạn nên đi xe bus từ Bà Rịa tới PHước Bửu (tuyến xe bus số 4 chạy VT - BR - Bình Châu) rồi từ Phước Bửu bắt taxi hoặc xe ôm đến Hồ Tràm ( khoảng 10km).
Bắt taxi từ BR đến Hồ Tràm hơn 30km trả tiền hơi tốn kém. :)

Anh mua vé BX Miền ĐÔng về tới Bà Tô,
từ bến xe Bà Tô đi taxi có 10km,
dưới em giờ nhiều taxi lắm ạ. ^^

mọi người cho mình xin ý kiến với, bọn mình tính 21-6 này sẽ đi Vũng Tàu cắm trại 2 ngày 1 đêm và dự định đi bằng xe mai linh, mọi người cho mình hỏi là nên cắm trại ở đâu với giá mềm ạ :D vì còn là sinh viên nên cũng khá chật vật, nhóm khoảng 14-16 người, chỉ tiêu bãi:
giá mềm
có thể đốt lửa trại và qua đêm ngoài bãi biển :D
đảm bảo có nước ngọt và an toàn :D (vì nhóm có các bạn nữ)
mọi người cho mình xin giá cả chi tiết về lều, củi v..vv.. lun nhé
xin cám ơn :D

cám ơn thông tin của bác nhiều, nhưng do có con nhỏ nên xe máy là điều không thể rồi :( với lại mình được cty tặng vé ở Hồ Tràm Resort nên mới tới đó chứ e trước giờ cũng toàn phượt bụi thôi...hihihi
có anh em nào biết chút thông tin cho e xin với....

Mình đo trên bản đồ thì từ Thành phố Bà Rịa đến Hồ Tràm beach resort là 30km, đi thẳng chỉ có một cách là Taxi. Còn nếu đi xe bus thì đến lối rẽ vào ấp Phước Bửu thì xuống xe rồi đi xe ôm, taxi, còn 8km nữa. Tuy nhiên đoạn này rất vắng không biết có thể bắt được taxi hay không.

mọi người cho mình xin ý kiến với, bọn mình tính 21-6 này sẽ đi Vũng Tàu cắm trại 2 ngày 1 đêm và dự định đi bằng xe mai linh, mọi người cho mình hỏi là nên cắm trại ở đâu với giá mềm ạ :D vì còn là sinh viên nên cũng khá chật vật, nhóm khoảng 14-16 người, chỉ tiêu bãi:
giá mềm
có thể đốt lửa trại và qua đêm ngoài bãi biển :D
đảm bảo có nước ngọt và an toàn :D (vì nhóm có các bạn nữ)
mọi người cho mình xin giá cả chi tiết về lều, củi v..vv.. lun nhé
xin cám ơn :D

Các khu resort Vũng Tàu đa số đều cho cắm trại, bạn vui long lien hệ với họ qua điện thoại để hỏi giá và các điều kiện để biết them chi tiết. Mình thấy mấy khu đó giá không ổn định vì tùy vào lượng khách như nào, hồi mình có hỏi giùm một vài nhóm ban ngày thì 35-50K/người/ngày còn ban đêm mình chưa biết. Nếu đã vào resort thì yên tâm vì khách ở đó có chon lọc và họ có bảo vệ canh chừng. Một số địa chỉ để bạn chon nha: làng du lịch CHí Linh, Long CUng resort, Khu du lịch Biển Đông, Khu du lịch Paradise, khu du lịch Intouco.

Last edited by a moderator:
Cho mình hỏi thêm, bọn mình không đủ chi phí để ở resort chủ yếu là muốn cắm trại ở ngoài bờ biển, đốt lửa trại và mướn lều qua đêm lun ấy :D lần trước mình có đi 1 bãi ở Xuyên Mộc nhưng k nhớ rõ tên, thấy trên mạng nói là bãi Minh Trí nhưng mình tìm google thì lại không thấy được thông tin chi tiết gì cả :( mọi người giúp mình tìm địa chỉ hay thông tin liên lạc của bãi ấy hoặc một bãi nào tương tự như thế được không :D thanks mọi người
Mong mọi người thồn cảm vì mình không có nhiều kinh nghiệm du lịch lắm :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,554
190,120
Latest member
niharikash
Back