What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Mộc Châu và Mai Châu... (2013 từ trang 20)

Tình hình hoa cải Mộc Châu 2014

Tình hình là tầm 14 -15/11 tới là e định lên Mộc Châu buôn ít hoa cải về Hà Nội bán. Không biết tầm giữa tháng 11 có hoa cải không nhỉ. Có bác nào vừa đi Mộc Châu về cho e biết thông tin với.

Re: Mai Châu - Mộc Châu (từ 2013)

Cho mình hỏi xe từ HN đi Mộc Châu có xe đò ghế ngồi ko ạ? Nếu có thì cho mình xin tên nhà xe.
Mình thử alo khắp một số nhà xe mà mọi người thường chỉ, Hải Vân, Bắc Sơn..., toàn là giường nằm thôi.

Thanks.

Re: Thông tin đi phượt Mộc Châu bắt đầu từ Hà Nội trong tháng 11/2014

Mộc Châu tầm 1 tháng nữa mới có dzã quỳ nhé! Cải thì hiện tại ở TT Nông trường có 1 bãi con con độ vài trăm m2 là duy nhất thôi! :)

từ hà nộì lên mộ châu nên đì đường nào

cho em hỏì đì đường nào cảnh sẽ đẹp hơn và nhiều điểm dừng chân hơn ạ, cảm ơn mọì ngườì
đường 1: Đi thẳng Nguyễn Trãi, Thanh Xuân (hướng đi Hà Đông)
đường 2: chạy dọc đường Láng Hòa Lạc rồi cứ thế dọc theo quốc lộ 6

Re: từ hà nộì lên mộ châu nên đì đường nào

Đường Nguyễn Trãi TX rất bụi đường lại đông,đi theo Đường Láng có xa nhưng bù lại rất thoáng và dễ đi,ít bụi.
Bạn chạy theo Láng Hòa Lạc rồi lên QL6 đến Xuân Mai Bạn hỏi đường chạy sang QL21 (đường vào Kim Bôi) rồi đi TL12B lên (Ngã 3 TT Cao Phong nối QL6 và TL12B)
Chạy vào QL21 rồi sang TL12B thì đường rất đẹp(đường này ko qua TP Hòa Bình) nên đường thoáng ko bụi,ít xe tải(quãng đường này = với đi từ Xuân Mai qua Hòa Bình lên Ngã 3 Cao Phong)

Đường Nguyễn Trãi TX rất bụi đường lại đông,đi theo Đường Láng có xa nhưng bù lại rất thoáng và dễ đi,ít bụi.
Bạn chạy theo Láng Hòa Lạc rồi lên QL6 đến Xuân Mai Bạn hỏi đường chạy sang QL21 (đường vào Kim Bôi) rồi đi TL12B lên (Ngã 3 TT Cao Phong nối QL6 và TL12B)
Chạy vào QL21 rồi sang TL12B thì đường rất đẹp(đường này ko qua TP Hòa Bình) nên đường thoáng ko bụi,ít xe tải(quãng đường này = với đi từ Xuân Mai qua Hòa Bình lên Ngã 3 Cao Phong)
Chuẩn đóa trước ông anh họ mình cũng lên đó đi theo còn đường thứ 2 ý hii kêu rủ mình đi mà không có thời gian.

QL 21 nhỏ và cũng khá là xuống cấp. TL12B thì ngon hơn. Nếu bạn thích nhẹ nhàng đường thẳng và phẳng thì cứ QL6 mà đi.
Lượt về nếu thích trải nghiệm thì có thể về theo QL43, QL32, sang đất Phú thọ, Sơn tây về Hà nội: http://goo.gl/wEslFk
Đường này qua phà, xa hơn độ 60-70km, QL43 hơi xấu nhưng bù lại cũng có nhiều cảnh đẹp.

Re: Thông tin đi phượt Mộc Châu bắt đầu từ Hà Nội trong tháng 11/2014

Đẹp nhưng mà mùa nay nó đang trơmcs đông nên thời tiết cũng khó chịu lắm à

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,644
190,155
Latest member
ncvinh123
Back