What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Mộc Châu và Mai Châu... (2013 từ trang 20)

nini

nắng mưa bất chợt
Tết Tây 2011 bọn em (từ Sài Gòn) sẽ đi phượt từ Hà Nội -> Mai Châu -> Mộc Châu.
Tuy nhiên do không thể tự chạy xe gắn máy suốt 200km (toàn con gái không :shrug:). Thế nên dự tính đi buýt từ Hà Nội -> Mai Châu và sau đó đi gắn máy từ Mai Châu đến Mộc Châu.
Nhưng mà....thuê xe gắn máy ở Mai Châu thì thuê ở tiệm nào ạ? Bác nào có cao kiến, hướng dẫn dùm với :D.

Re: Mai Châu

Xe đi thẳng MAI CHÂU thì mình không rõ. Còn MỘC CHÂU, mình đã đi xe khách từ Mỹ Đình đi MỘC CHÂU [Giá vé từ 70-100K/vé tùy loại xe]. Lên MỘC CHÂU, mình ở K/S Hương Sen và thuê xe máy ở đó/ hoặc mấy ông xe ôm [Giá khoảng 150K/ngày/xe]

Tết Tây 2011 bọn em (từ Sài Gòn) sẽ đi phượt từ Hà Nội -> Mai Châu -> Mộc Châu.
Tuy nhiên do không thể tự chạy xe gắn máy suốt 200km (toàn con gái không :shrug:). Thế nên dự tính đi buýt từ Hà Nội -> Mai Châu và sau đó đi gắn máy từ Mai Châu đến Mộc Châu.
Nhưng mà....thuê xe gắn máy ở Mai Châu thì thuê ở tiệm nào ạ? Bác nào có cao kiến, hướng dẫn dùm với :D.

Theo mình thì không có chỗ cho thuê xe gắn máy chuyên nghiệp đâu, chi có cho thuê xe đạp đi quanh các bản. Muốn đi Mộc Châu thì chỉ có thuê xe ôm thôi.

Xe đi thẳng MAI CHÂU thì mình không rõ. Còn MỘC CHÂU, mình đã đi xe khách từ Mỹ Đình đi MỘC CHÂU [Giá vé từ 70-100K/vé tùy loại xe]. Lên MỘC CHÂU, mình ở K/S Hương Sen và thuê xe máy ở đó/ hoặc mấy ông xe ôm [Giá khoảng 150K/ngày/xe]

Xe đi Mai Châu có ở 2 bến xe: Mỹ Đình và Hà Đông.

Mình cũng ở KS Hương Sen, nhưng mà hỏi KS thì được bảo là ko có cho thuê xe máy??!!!!! Hỏi mấy lần rùi á.

Bác hỏi mấy em lễ tân đi ạ. Em không biết bác dư lào, đợt vừa rồi mấy đứa bạn em nó nhờ k/sạn thuê được mà.

Theo em thì các bác gửi xe máy theo cho tiện, giá vé có hơi đắt chút nhưng bùa lại thì xe mình mình dùng, vừa tiện lại linh hoạt.
4 năm trước em đi cùng lớp lên Mai Châu, cũng vui đấy song thú thực mà nói em không khoái lắm . Thêm tí kinh nghiệm là nên mang theo nhiều nước uống, vì hồi đấy lớp em mang con lợn sữa quay với bánh mì, đói thì không nhưng khát nước chết đi được.

Tư vấn phượt Mộc Châu

Mình lập topic này với mong muốn chia sẻ những thông tin về du lịch Mộc Châu, tư vấn cho các bạn có nhu cầu đi Mộc Châu mọi vấn đề: điểm đến, ăn uống, xe cộ, nghỉ ngơi....

Hi vọng được sự ủng hộ của mọi người

Re: Tư vấn du lịch Mộc Châu

Cái này có rồi mà, thấy bác cũng tư vấn nhiệt tình trong đó. Nếu muốn tách riêng thì làm việc với Mod, không lại bị gộp vào đấy.

Re: Tư vấn du lịch Mộc Châu

Đa tạ bác, Tại em muốn tách ra. Ở đây chỉ có thông tin và hỏi đáp không thôi.

Đầu tiên sẽ là bản đồ du lịch Mộc Châu này:
-Bản đồ số: http://dulichmocchau.net/bandoso.htm
-Bản đồ in:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back