What's new

[Tổng hợp] Thông tin một số ĐỊA ĐIỂM du lịch miền Bắc

xin địa điểm dạt nhà 2-3 ngày biển Thái Bình...

Xin các pro Pter cho em hỏi cung biển Thái Bình có bãi nào đẹp,nhưng quan trọng là vắng người,sạch chút,và...rẻ!
Em muốn dạt ra biển mấy ngày cùng em "bạn thân",nhưng ko muốn đi tới mấy bãi biển đông người quá,gần HN,đi lại thuận tiện!
Ai ở gần đó hay đã từng phượt qua đó cho em xin mấy cái địa chỉ nhà nghỉ và quán cơm "bình dân" quanh đó!
Thanks cả nhà!
p/s:em đã lang thang trên phuot nhưng chưa thấy ai chia sẻ kĩ kĩ chút!mong anh em chỉ giáo tận tình!:D

Last edited:
Hỏi thông tin về làng Dịch Diệp

Xin chào mọi người,
Tôi muốn làm một chuyến về quê nội ở làng Dịch Diệp, xã Trực Chính, huyện Trực Ninh, tỉnh Nam Định. Nhưng hiện tại tôi chưa có kinh nghiệm ra bắc cũng như chưa biết sẽ phải đi như thế nào.
Nếu bạn nào có kinh nghiệm thì xin giúp tôi để tôi có những thông tin cần thiết cho chuyến đi.
Xin cám ơn rất nhiều.

Re: Hỏi thông tin về làng Dịch Diệp

Bạn đang ở đâu ? Sẽ ra Bắc bằng phương tiện gì ?

1. Nếu bay ra HN thì bắt xe về Nam Định tại bến Giáp Bát, Mỹ Đình.
Ở Giáp Bát sẽ có nhiều xe hơn, tới 7h vẫn còn xe về qua Trực Ninh.

- Bạn bắt xe về Nam Định các tuyến như : Hải Hậu, Giao Thủy, Xuân Trường sẽ đi qua Trực Ninh.
KHÔNG bắt các xe có biển ghi : Nghĩa Hưng (Liễu Đề..) hoặc Nam Trực.

- Bạn lưu ý nhà xe cho xuống tại điểm cầu Điện Biên - Cổ Lễ.

- Từ cầu Điện Biên, đường rẽ vào Trung Đông (hướng HN về) phía tay phải, đi thẳng tiếp là Hải Hậu, Xuân Trường, rẽ trái là về Trực Chính.
Bạn bắt xe ôm về làng Dịch Diệp (cách đó chừng 4km)

2. Nếu bạn đi tàu : thì xuống tại ga Nam Định, bắt xe buýt từ thành phố về tới điểm cầu Điện Biên - Cổ Lễ mất 15k nữa rồi đi xe ôm tiếp.

3. Nếu bạn đi xe khách Bắc Nam về Nam Định thì nhớ chọn các xe về Hải Hậu, Giao Thủy, Xuân Trường và xuống tại điểm cầu Điện Biên - Cổ Lễ rồi bắt xe ôm đi tiếp.

Cám ơn bạn susu.
Mình đang ở SG, cũng đang chưa biết là nên đi bằng gì ra đó nữa. Nhưng nhiều khả năng sẽ bay ra đó, mình cũng đang phân vân nên bay ra Hà Nội hay Hải Phòng.
Nếu đi ra HN mình sẽ đi theo cách bạn chỉ. Hihi.

Từ Hải Phòng cũng có khá nhiều xe về Nam Định bạn ạ.
Hoặc về bến xe ở TP Nam Định (từ đây bạn bắt xe buýt về theo cách ở trên).
Hoặc bạn tìm các xe có biển đề: Hải Hậu, Giao Thủy, Xuân Trường và di chuyển theo như mình hướng dẫn nhé !!

Chìa khóa là ở cụm từ mình gạch chân bôi đậm í !! :D

Mọi người có thể cho thêm thông tin về Sơn Tinh Camp ko

Mình đang dự định phượt tại SƠn Tinh Camp nhóm khoảng hơn chục người. Ai đi rồi có thể cho m thêm thông tin về đường đi. Nên chơi những trò gì và giá cả thế nào ko. Cám ơn mọi người nhiều :)

Re: xin địa điểm dạt nhà 2-3 ngày biển Thái Bình...

Xin các pro Pter cho em hỏi cung biển Thái Bình có bãi nào đẹp,nhưng quan trọng là vắng người,sạch chút,và...rẻ!
Em muốn dạt ra biển mấy ngày cùng em "bạn thân",nhưng ko muốn đi tới mấy bãi biển đông người quá,gần HN,đi lại thuận tiện!
Ai ở gần đó hay đã từng phượt qua đó cho em xin mấy cái địa chỉ nhà nghỉ và quán cơm "bình dân" quanh đó!
Thanks cả nhà!
p/s:em đã lang thang trên phuot nhưng chưa thấy ai chia sẻ kĩ kĩ chút!mong anh em chỉ giáo tận tình!:D
Biển Thái Bình chả có chỗ nào đông. Đông nhất là Đồng Châu cũng vắng lắm.
Chỗ nhiều thứ chơi nhất là Cồn Vành, gần cửa Ba Lạt và Hải Đăng Cồn Vành. Nhà Lantrailt vừa đi nhưng không chịu viết hồi ức.
Các bạn ý ngủ 1 đêm(nhà dân) + cua ngao đầy đủ hết có 200k/mem, nên bạn khỏi cần tìm cơm bình dân. Cứ đi đi, Thái Bình thì khỏi phải lăn tăn. Có gì PM lantrailt ý. Đồng chí ấy đang ủ mưu đi lại Cồn Vành đấy .

Phượt Cửu Thác - Tú Sơn - Hòa Bình

Em định cuối tuần đi phượt với bạn bè ở Cửu Thác - Tú Sơn - Hòa Bình. Đọc trên net thấy cảnh đẹp, không khí tốt. Nhưng em không biết được tình hình ăn uống ra sao. Ngủ nghỉ thế nào hic. Search trên nét hoài mà ko tìm đc địa chỉ khách sạn nào trừ Resort.

Bác nào có kinh nghiệm tư vấn em với. Em thank nhiệt tình ạ.

Chuyến đi 1 ngày quanh Hà Nội

Tình hình là em đang tìm một địa điểm quanh Hà Nội có thể đi trong 1 ngày cho nhóm của cơ quan từ 10-15 người vào dịp 2/9. Tiêu chí là rẻ, cảnh đẹp tự nhiên, vui hoặc có trò để vui chơi tiêu khiển. Em đã đưa ra 3 địa điểm nhưng đều chưa thông nhất được ý kiến 100%: chùa Hương_trẻ nhỏ không đi được, Thung Nai_cũng không được, Asean Resort_cũng không được vì đắt, Đường Lâm_buồn. Nghĩ đau cái đầu quá.
Bác nào tư vấn giúp cho em có địa điểm nào gần, đi được trong ngày mà thỏa mãn đươc các tiêu chí trên không ạ. Cảm ơn các bác nhiều

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,592
190,141
Latest member
bongdatvme
Back