What's new

[Tổng hợp] Thông tin một số ĐỊA ĐIỂM du lịch miền Bắc

Du lịch bụi HCM - HN - Sapa - Yên Tử - Hạ Long - HCM (04/11/2011 - 13/11/2011)

Hi all,

Mình sắp có một chuyến du lịch bụi miền Bắc trong khoảng thời gian từ 05/11 - 13/11/2011 - 9 ngày.

Và có 3 nơi mình muốn đi là Sapa, núi Yên Tử và Hạ Long do mình chưa từng được ra Bắc nên muốn đến 3 nơi đó trước tiên trong chuyến đi này.

Tối ngày 04/11/2011, mình sẽ bay từ TP. HCM ra Hà Nội và dự kiến sẽ từ Hải Phòng bay vào Tp. HCM vào ngày 13/11/2011.

Do chưa có kinh nghiệm cho cung đường từ HN - Sapa - Yên Tử - Hạ Long, nên rất mong mọi người có thể chỉ giúp cho mình một chút xíu về khách sạn, nơi ăn uống, các địa điểm cần đi cũng như việc giao thông thuận tiện nhất và tiết kiệm nhất.

Nếu như mọi người thấy cung đường của mình đi hơi nhiều địa điểm thì có thể góp ý cho mình nên đi những nơi nào thôi.

Chân thành cám ơn rất nhiều!

xin chào, mình ở TPHCM , mình chuẩn bị ra HN từ chiều ngày 26->30-10. Vì đi 1 mình lại là nữ nên mình muốn hỏi có nhóm nào đi những vùng khác ngoài Sa pa + Hạ Long (mình đã đi rồi) cho mình tham gia với hoặc là các bạn có thể tư vấn giúp mình nên đi đâu và đi tour nào cho an toàn. Thanks nhiều nhiều :)

các bác ơi em định đi phượt sapa 1 mình ,đi bụi và ngân sách có hạn ,các bác có địa chỉ nhà nghỉ nào rẻ rẻ cho em hok?

Hi all,

Mình sắp có một chuyến du lịch bụi miền Bắc trong khoảng thời gian từ 05/11 - 13/11/2011 - 9 ngày.

Và có 3 nơi mình muốn đi là Sapa, núi Yên Tử và Hạ Long do mình chưa từng được ra Bắc nên muốn đến 3 nơi đó trước tiên trong chuyến đi này.

Tối ngày 04/11/2011, mình sẽ bay từ TP. HCM ra Hà Nội và dự kiến sẽ từ Hải Phòng bay vào Tp. HCM vào ngày 13/11/2011.

Do chưa có kinh nghiệm cho cung đường từ HN - Sapa - Yên Tử - Hạ Long, nên rất mong mọi người có thể chỉ giúp cho mình một chút xíu về khách sạn, nơi ăn uống, các địa điểm cần đi cũng như việc giao thông thuận tiện nhất và tiết kiệm nhất.

Nếu như mọi người thấy cung đường của mình đi hơi nhiều địa điểm thì có thể góp ý cho mình nên đi những nơi nào thôi.

Chân thành cám ơn rất nhiều!

Dear bạn,
Với cung đường của bạn thì không nhiều địa điểm đâu. Chỉ có 2 tỉnh Lào Cai và Quảng Ninh
- Với cung đường đó bạn nên đi như sau:
+Ngày 05/11: Hà Nội - Lào Cai
+Ngày 06/11: Lào Cai - Sapa (3 ngày 2 đêm từ 06 -08/11)
- Vé tàu: Mua trực tiếp tại ga hoặc đặt trước
- Khách sạn - ăn - ngủ tại Sapa vui lòng Pm cho mình địa chỉ mail để mình gửi cẩm nang Sapa. Và lịch trình 3 ngày 2 đêm tại Sapa
+Ngày 08/11 từ Sapa - về Hà Nội
+ Những ngày sau đó chơi ở Quảng ninh và Hải Phòng
các bác ơi em định đi phượt sapa 1 mình ,đi bụi và ngân sách có hạn ,các bác có địa chỉ nhà nghỉ nào rẻ rẻ cho em hok?

Bác định đi ngày nào thì em mới báo giá phòng được chứ,/

Giờ đg mòn HCM tham gia giao thông đã rất tốt,em mới đi Quảng Bình về, đẹp đã mắt.
Ai có ý muốn crinh phục đg mòn thì pm em nhá.
Cây xăng thì yên tâm, ko lo ko có chỗ đỗ xăg đâu các bác ạ.
Trên đoạn đg HCM chỉ nguy hiểm nhất là từ 22h00 đêm đi qua địa phận Quảng Bình trên đèo Đá Đẽo,các bác cố gắng đi sớm để qua đoạn này. Mất khoảng 15 km trên đèo, còn lại qua rồi thì ok hết.
Đường đẹp mê luôn,phong cảnh 2 bên đường hoang sơ và thanh bình lắm ạ.

@uên mất,chiều rảnh em sẽ up ít ảnh chia sẻ cùng mọi người!
Số Đt của em đây ạ: 094 58 99996
Sao mà nguy hiểm vậy, bác??

Nghe nói là không ai dám ăn cá ở đó (chắc có chất lạ trong người), nên cá mới sinh sôi nhiều và trở nên suối cá thần như vậy

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,098
Latest member
sportbarz
Back