What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Phan Thiết - Mũi Né

Phan Thiết có ai k ạ?

Tình hình là khả năng 20 này e bay vào SG rồi tầm 21-22 sẽ nhảy xe ra Phan Thiết!
E thực ra là đi cùng đoàn gia đình e cơ mà k khoái lắm và muốn tách đoàn đi đánh lẻ!
Nên muốn hỏi là ở Phan Thiết có zai xinh gái đẹp nào rảnh tầm từ 22-25 k ạ? Cho e ké thổ địa đi thăm thú Phan Thiết với! Hiu hiu
Nếu mà đi lẻ thì có thể thuê xe máy ở đâu?
Ăn uống gợi ý cho e một số điểm đặc trưng ở đây với ạ!
Thank các bác!

Last edited:
Re: Phan Thiết có ai k ạ?

Tình hình là khả năng 20 này e bay vào SG rồi tầm 21-22 sẽ nhảy xe ra Phan Thiết!
E thực ra là đi cùng đoàn gia đình e cơ mà k khoái lắm và muốn tách đoàn đi đánh lẻ!
Nên muốn hỏi là ở Phan Thiết có zai xinh gái đẹp nào rảnh tầm từ 22-25 k ạ? Cho e ké thổ địa đi thăm thú Phan Thiết với! Hiu hiu
Nếu mà đi lẻ thì có thể thuê xe máy ở đâu?
Ăn uống gợi ý cho e một số điểm đặc trưng ở đây với ạ!
Thank các bác!

Mình ko phải thổ địa PT nhưng gấu mình là thổ địa nên mình cũng biết vài chỗ, bạn ra PT thì khách sạn, nhà nghỉ ở đường Lê Lợi rất nhiều, ra đó thuê mùa này tầm giá 250k-300k/đêm, còn nếu bạn có điều kiện hơn thì nên ra Mũi Né, ở khách sạn Mũi Né Hills 2, giá rất tốt so với chất lượng (cái này mình cũng chỉ mới biết trên phuot.vn này do có 1 bạn vừa đi về chụp hình lại :D

Xe máy thì trên PT hơi khó kiếm chỗ cho thuê, mình ko thấy chỗ nào cho thuê cả nhưng bạn thử hỏi khách sạn chỗ bạn ở xem sao, nếu ở Mũi Né thì ra khu phố Tây thì nhiều chỗ cho thuê xe máy lắm.

Ăn uống thì PT có rất nhiều món ngon như mì quảng vịt Trần Phú, nem chả nướng ngay cầu Trần Hưng Đạo, bánh hỏi lòng heo Phú Long, lẩu bò, bánh xèo Tuyên Quang, răng mực nướng Lê Lợi..., có thời gian và điều kiện thì bạn nên thử hết cho biết, sẽ ko thấy hối hận đâu

Ngoài ra về các địa điểm đi chơi thì bạn có thể tắm biển Đồi Dương, hoặc ra biển Mũi Né, nhưng biển Mũi Né giờ ko tắm free được mà chủ yếu bị các resort chặn lại hết rồi. Bạn cũng có thể ra Đồi Cát Bay (cách PT khoảng 35km) hoặc Bàu Trắng (cách PT khoảng 60km) chơi trượt cát, dọc đường đi Mũi Né có thể ghé Suối Tiên chơi cũng thú vị lắm :D

Last edited:
Re: Phan Thiết có ai k ạ?

Ui ui e đội ơn bác! Thông tin bác cho e tuy ít nhưng chất lượng lắm ạ. E sẽ cố thử ăn mấy món bác bảo, đi được mấy chỗ bác đi thì quá là mê li rồi. E chỉ sợ đếch tách được đoàn thì quá là nhọ luôn! :))

Mọi người làm ơn cho mình hỏi ở Phan Thiết có tour lẻ cho khách hàng ngày không,bởi vì công việc mình không thể đi tour ngày thứ 7,chủ nhật được mà đi tự túc thì mình không có kinh nghiệm.
Rất mong mọi người giúp đỡ,xin cảm ơn!

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,454
190,094
Latest member
chikoru
Back