What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Phan Thiết - Mũi Né

Re: Xin kinh nghiệm du lịch Phan Thiết hoặc Đà Lạt

HI,

- Nếu bạn đi Phan Thiết thì mình nghĩ bạn nên đến Kê Gà và xin ở lại 1 đêm tại hải đăng kê gà xem sao, bạn có thể mua mực cá ở chợ rồi ra đốt lửa ở đây nướng cá, hay mang BBQ ra đây là một điều hay.
Hai lần ra hải đăng kê gà mình đều chọn Đồng Tâm vì bà chủ ở đây không có nói thách như bên Cây Dừa (đi 2 người /cano thì Cây Dừa là 200k, còn Đồng Tâm có 150k. Đi trên 10 người thì Cây Dừa 50k/người trả giá thì còn 40k, nhưng bên Đông Tâm họ nói thẳng 40k/người hoặc 35k. 30k/người nếu đông hơn ...)
- Điểm thứ 2 là Bàu Trắng/ Bàu Sen , tuy ở đây trở thành điểm du lịch nhưng cũng nên đi vì nguyên 1 cái Bàu nước ngọt rộng bao la giữa cồn cát trắng.
Đó là 2 điểm theo mình nên đến khi đi Bình Thuận - Phan Thiết.

- Đà Lạt thì theo quan điểm cá nhân bạn nên thuê xe máy đi dạo ngoại ô Đà Lạt sẽ đẹp hơn nhiều so với đến mấy khu du lịch.
- Ngoài ra bạn cũng nên ghé thăm Đường Hầm Điêu Khác (50k/người) nó cách Làng Bình An khoảng 2,5km. Đây là điểm mới của Đà Lạt, nên đến trước khi nó hoàn thành xong và biến thành điểm du lịch :) Ngoài ra thì con đường đi đến đây cũng khá là đẹp

Mọi người cho em hỏi thông tin về phức tạp xe máy TP HCM - Phan Thiết

Sắp tới em tính đi trong 2 ngày 1 đêm vào 22 tháng 4. Đi 2 người 1 xe với kinh phí 1 triệu / người (vì tụi em là sinh viên nên đi theo kiểu sv ạh)
Em sẽ đi đường Lagi Kê Gà. Về thì đi QL1.
Mọi người cho e hỏi thông tin về:
_ nên thuê KS ở PT hay Mũi Né. Em nghĩ thuê ở PT thì sáng 22 đến nơi khoảng 11h trưa thuê ks chơi địa điểm ở PT đến sáng 23 đi mũi né sớm rồi trưa về lại PT trả phòng rồi về lại SG. bác nào có phương án hay hơn chỉ em nha.
_ ai có thể chỉ cho em khách sạn nào rẻ mà lại chất lượng tạm ổn ko ah.
_ và ở PT nên đi tham quan gì, mũi né nên đi tham quan gì.
_ và ở Mũi Né có tiệm ăn hay PT có tiệm ăn nào ngon mà rẻ cho sinh viên ah.
Vấn đề thời gian thì ngày 22 bắt đầu đi, 23 về ah. Nghĩa là em sẽ thuê ks từ 12h ngày 22 đến 12h ngày 23. Có thể trả phòng ks trễ hơn nếu bác nào có ý kiến hay.
Ai có phương án hay xin chỉ giáo em ah.

Re: Mọi người cho em hỏi thông tin về phức tạp xe máy TP HCM - Phan Thiết

Ks mình nghĩ bạn nên ở PT cho rẻ, dg` Thủ Khoa Huân rất nhiều (min là 120k/phòng đơn, quạt,, 160k/phòng đôi)
Còn địa điểm tham quan và tiệm ăn bạn tìm thêm trong forum nhá, có rất nhiều bài đề cập rùi

Re: Mọi người cho em hỏi thông tin về phức tạp xe máy TP HCM - Phan Thiết

Hồi đó bọn mình đi ntn:
- Sáng thứ 7 xuất phát lúc hơn 5h ở SG, đến Kê Gà gần 11h (do mình đi tình tang ngắm cảnh nữa). Chơi ở Kê Gà đến khoảng hơn 1h thì đi Mũi Né. Ra đến Mũi Né gần chiều rồi nên bọn mình ở nhà nghỉ Minh Đức. Bọn mình 9ng mà trả giá dc 500k. (1 phòng 4 nữ & 1 phòng 5 nam). Chiều thứ 7 mình tắm biển (qua bên kia đường là biển rồi, khỏi đi xa).
- Sáng CN chạy ra đồi cát & Bàu Trắng đến trưa thì quay đầu về Sg. Bọn mình không tham quan PT luôn đó.

Hỏi khách sạn giá rẻ ở trong TP phan thiết

Hi all,

Tuần sau tụi mình có đi PT-MN 3 ngày 2 đêm, và tính là ở trong PT để dễ ăn uống chơi đêm, vì ngoài mũi né đêm buồn. Trước mình kiếm thì thấy đc KS saigon-pt hotel giá tốt nhất , mà giờ mình kiểm tra trên agoda thì nó hết phòng trong dịp lễ rồi.

Mình mong các bạn chỉ mình những ks 1,2 sao trong phan thiết giá tầm 250-300 phòng 2 người giống như ks saigon-pt, vì toàn là sinh viên nên cần ks giá như vậy mới kham nổi.

Thanks.

Re: Hỏi khách sạn giá rẻ ở trong TP phan thiết

Ở Mũi Né thì khó kiếm chứ ở PT thì nhiều khách sạn giá 150-200 1 phòng 2 người lắm bạn. Mình không nhớ tên chính xác. Đến PT bạn cứ thuê xe máy đi vòng vòng tham quan tìm nhà nghỉ luôn thể. Trước mình cũng vậy.

Re: Hỏi khách sạn giá rẻ ở trong TP phan thiết

Bạn cứ ra đường Thủ Khoa Huân, rất nhiều ks trong tầm giá 150-250k, phòng ốc đàng hoàng cả
Ở MN thì có cái vui là tối đi dạo dạo ăn hải sản dọc biển xong, thì chui vào resort ngồi cafe sát biển, rất nhiều resort dọc biển
Ở trung tâm TP PT thì tìm cf gần biển view đẹp muốn mòn con mắt

Hỏi kinh nghiệm du lịch Mũi Né

Em muốn xin kinh nghiệm của các bác. nhóm em 5 người ỏ hà nội muốn du lịch mũi né nung k biét nen đặt phòng o đâu trong mũi né là hơp lý. Bọn em định ở tai mũi né 2 dem. chiều t6 đến Mũi Né. CHiều CN ve HN. Các bác giúp em với. Nghỉ o cho nao gia cả hợp lý và rẻ. 4/7 này bọn em bay vào

Re: Hỏi kinh nghiệm du lịch Mũi Né

Chào mừng các bạn đến quê hương thứ 2 của mình.

Vì không biết chính xác nhu cầu của bạn, mình gửi bạn 1 bản đồ Mũi Né có thể hiện khá nhiều hotel & resort.
Bạn có thể vào trang web ivivu để download ebook "Cẩm nang du lịch Phan Thiết - Mũi Né" và xem thêm các khách sạn từ trang chudu24. Hy vọng bạn sẽ có sự chọn lựa phù hợp.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,451
190,092
Latest member
duocthuanhoa2024
Back