What's new

[Hỏi đáp] Thông tin Phan Thiết - Mũi Né

nhoxvic

Phượt tử
Đợt hè trước, tụi em có làm 1 chuyến vi vu miền Tây (Mỹ Tho-Bến Tre-Vĩnh Long-Cần Thơ) trong 7 ngày. Hè năm nay, tụi em tính phượt một chuyến Phan Thiết 3 ngày, lần thứ 2 em đi nơi này mong mọi người hướng dẫn và góp ý cho em.
Em đi từ Sài gòn, bằng xe máy, 2 người

1. Em tính theo hành trình như sau:
ngày 1: SG-Mũi né theo QL1 (ghé Tà Cú), ở đêm MN
ngày 2: MN quay ngược lại PT (ghé đồi cát, suối tiên, tháp), ở đêm PT
ngày 3: tham quan PT và về lại SG= đường qua Vũng tàu
Mọi ng thấy thế hợp lý chưa ah?

2.Em đi vào đầu cuối tháng 6 và đầu tháng 7, thời điểm này giá phòng có tăng cao ko? Trung bình bao nhiêu để em tính toán trước. Tụi em chỉ ở nơi bình dân thui ah

3.Các điểm ăn uống ở đây, em cũng có tìm ra, nhưng mong mọi ng góp ý những địa điểm chi tiết hơn

Cám ơn mọi ng rất nhiều!:)

Re: Mũi né - phan thiết (3 ngày 2 đêm)

ngày thứ 3, theo tôi bạn nên bỏ tham quan PT để xuấp phát về sớm ghé qua Hải Đăng M Kê Gà trước khi về SG = đường qua Vũng Tàu. Lưu ý nếu về = đường PT-MKG-LAGI-BÌNH CHÂU-LỘC AN-LONG HẢI-VT-SG cự lý gần 300 km nha.Trên đướng về còn nhiếu địa điểm đẹp như Thị trấn và khu Du lịch LAGI , Dinh Thầy ...Nếu đi thẳng từ BÌNH CHÂU-LONG ĐẤT-BÀ RỊA -SG thì đường gần hơn.

Re: Mũi né - phan thiết (3 ngày 2 đêm)

Khi có lịch cụ thể đi cùng cho vui, mình cũng có lịch trình như vậy, nhưng khi về ghé Long Khánh- Đồng Nai khám phá những vườn trái cây rồi về

Đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né

Hiện tại mình dự định đi dã ngoại với bạn gái tại Phan Thiết-Mũi Né bằng xe máy vào cuối tháng 6 này, nhưng mình còn gà lắm nên không biết đường đi. Nay cần các bạn tư vấn về đường đi nào gần, đường tốt, nhà nghỉ rẽ an toàn, chổ ăn ngon và rẻ. Điều quan trọng chi phí cần bao nhiêu là đủ cho chuyến du lịch này. Mong các bạn giúp minh nhá. Thanks.....

Tư vấn hộ em đi SG-Mũi Né-Đà Lạt [Xe máy]

Tình hình là cuối tháng 7 em có 4 ngày nghĩ, tính làm một chuyến độc hành cho khuây khoả.
Lộ trình em tính đi là SG ra Mũi né, rồi lên Đà Lạt. Em muốn được leo đèo Xông Pha (Ngoạn Mục).
Bác nào đã đi cung đường này rồi thì chỉ em cái lộ trình đường đi, cũng như địa điểm vui chơi hộ em ạ...
Cảm ơn.

Re: Tư vấn hộ em đi SG-Mũi Né-Đà Lạt [Xe máy]

Từ Phan Thiết đi Đà Lạt thì chỉ có thể qua đèo Đại Ninh, tới địa phận Bảo Lộc hoặc Di Linh rồi thẳng lên Đà Lạt. Muốn leo đèo Ngoạn Mục thì phải chạy xuống Phan Rang, rồi theo QL27 đi Đà Lạt.

Re: Hướng dẫn đường đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né băng xe gắn máy

Từ Phan Thiết có thể đi bằng nhiều đường lên Đà Lạt nhé bạn, không chỉ 1 đường đâu.
1. Phan Thiết - Quốc lộ 28 (ngay ngã tư QL1A - QL28 tại TP. PT) - Đèo Gia Bắc - TT. Di Linh - QL20 - ĐLạt.
2. Phan Thiết - Lương Sơn (Bắc Bình, khoảng 40km) - đường Thủy điện Bắc Bình - Đại Ninh - đèo Đại Ninh - Đức Trọng - Đà Lạt. Lưu ý đường này không qua Bảo Lộc hay Di Linh đâu.
3. Phan Thiết - Tân Minh (Hàm Tân, cũng khoảng 40km gì đó) - Tánh Linh - hồ Đa Mi - Bảo Lộc (QL20) - Di Linh - Đức Trọng - ĐL.
4. Phan Thiết - Phan Rang (khoảng 140km) - QL27 (khoảng 80km) - đèo Ngoạn Mục - Dran - ĐL.
Nếu bạn đã ở Mũi Né thì nên đi theo đường 2 vì đường này cảnh đẹp và đường tốt nhất. Trên đường này bạn có thể đi đường PT - Mũi Né - Bàu Trắng (search thử xem ở đây có gì) - Lương Sơn (Bắc Bình).
Đường 1 và đường 3 không đặc sắc lắm. Đường 4 cũng đẹp, chỉ duy nhất có đoạn từ Tân Sơn lên hết đèo Sông Pha (Ngoạn Mục) xấu đến mức không thể gọi là đường. Nhất là đèo Ngoạn Mục đang nắn lại và đường lởm chởm sình lầy đến kinh tởm, sẽ làm bạn thất vọng nhiều nếu muốn ngắm cảnh đèo.

Re: Hướng dẫn đường đi từ Sài Gòn đến Phan Thiêt-Mũi Né băng xe gắn máy

Nên chọn tuyến số 2, trên hành trình có nhiều địa điểm đẹp, nhất là Lương Sơn, đèo Đại Ninh, hồ Đại Ninh (ngắm bình minh hay hoàng hôn đều tuyệt!

Tấm này chụp ở Lương Sơn (ảnh Lê Anh Tuấn)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back