What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Bắc Hà - Xín Mần

Re: Hỏi đường về Bắc Hà - Lào Cai

Theo hướng mũi tên của bác có đường đâm thẳng ra Phong Hải, QL70 (Phong Hải nằm gần bản Cầm trên bản đồ phía trên). Đường mới làm rất đẹp, tuy nhiên nó có qua Hoàng Thu Phố hay không thì em dek biết vì em chạy qua đây lúc tối và sương mù dày đặc. Như vậy cũng đủ để bác không phải quay lại Bắc Hà đi 153 -70 - Lào Cai rồi nhỉ. :D

Theo hướng mũi tên của bác có đường đâm thẳng ra Phong Hải, QL70 (Phong Hải nằm gần bản Cầm trên bản đồ phía trên). Đường mới làm rất đẹp, tuy nhiên nó có qua Hoàng Thu Phố hay không thì em dek biết vì em chạy qua đây lúc tối và sương mù dày đặc. Như vậy cũng đủ để bác không phải quay lại Bắc Hà đi 153 -70 - Lào Cai rồi nhỉ. :D

Cảm ơn bác rất nhiều, em hỏi cụ thể hơn tí, cái đường mới này nó bắt đầu từ đâu ạ? Liệu nó có cắt ngang qua đoạn Bản Phố - Hoàng THu Phố ko?

Em có tý kinh nghiệm thế này: Nếu ko tìm thấy con đường mình cần trên bản đồ thì hãy hỏi 1080. Trong trường hợp này thì bác hỏi 1080 Lào Cai.

Cảm ơn bác rất nhiều, em hỏi cụ thể hơn tí, cái đường mới này nó bắt đầu từ đâu ạ? Liệu nó có cắt ngang qua đoạn Bản Phố - Hoàng THu Phố ko?

Theo mình biết thì để đi từ Bắc hà ra đến phong hải chỉ có 1 con đừong thui! Còn nếu đi như hình mũi tên như bạn thì chắc chỉ có nước phát cây băng rừng vượt núi thui!
Mình thấy vòng lại Bắc Hà rùi ra Lào cai cũng không lâu lắm mà! Chậm nhất là mất khoảng 2 h!

Mình vừa đi Bản Phố - Hoàng Thu Phố. Đường ra Phong Hải nghe nói rất xấu và đợt này không đi được. Mình đã gặp 1 đoàn phượt phải quạy lại. Nếu không có ý định cụ thể và không có thời gian thì quay lại Bắc Hà đường đẹp cho chắc. Mình vừa đi từ Bản Mế sang Si Ma Cai, có 6km mà đi mất hơn 2h vì trời mưa đường lầy.

Cảm ơn các bác, em vừa đi về, kết quả là ko tìm thấy đường ra Phong Hải đâu, đành phải quay lại Bắc Hà. Dù sao thì cũng ko mất nhiều thời gian lắm, đường đẹp dễ đi.

Cảm ơn các bác, em vừa đi về, kết quả là ko tìm thấy đường ra Phong Hải đâu, đành phải quay lại Bắc Hà. Dù sao thì cũng ko mất nhiều thời gian lắm, đường đẹp dễ đi.

Hj đi về phải có mấy nghìn ảnh làm quà chứ bạn?

Tư vấn đi Bắc Hà - Sapa

Chào các bác,
em là người mới, ở TPHCM. cũng vài lần có dịp được lang thang Tây Bắc và mê không chịu được. Em định tháng 9 này sẽ đi hướng Sapa và chợ phiên Bắc Hà.
nhờ các bác tư vấn giúp nên đi theo cung Laocai - Sapa - Bac ha - laocai hay la di Laocai - Bắc Hà - Sapa - Lào cai vì em biết là Bắc Hà chỉ họp chợ phiên chủ nhật
đi theo cung đường nào là thuận tiện nhất, cảnh đẹp nhất và an toàn nhất.
thank các bác

Re: Tư vấn đi Bắc Hà - Sapa

Bạn nên đi theo lịch trình Bắc Hà - Lào Cai - Sapa, và nên tính đi Bắc Hà vào đúng ngày chủ nhật để chiêm ngưỡng phiên chợ nổi tiếng

Re: Tư vấn đi Bắc Hà - Sapa

Bác chưa nói đi vào thời gian nào, đi vào thứ 6, thứ 7 CN hay đi vào CN, thứ 2, thứ 3 ... thì bọn em mới biết mà tư vấn

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,943
Latest member
3sdecal
Back