What's new

[Hỏi đáp] Thông tin phượt Bắc Hà - Xín Mần

Re: Tư vấn đi Bắc Hà - Sapa

Chợ phiên Bắc Hà họp vào sáng Chủ Nhật, bác thu xếp ngày này ở BHà là OK

Như lịch trình bác hỏi, có vẻ bác sẽ xuống tàu ở ga Lào Cai, nếu bác đã xuống Lào Cai rồi thì việc bác đi Sapa trước hay Bắc Hà trước phụ thuộc vào việc bác đến Lào Cai vào ngày thứ mấy

chào các bác. Dự định của em là đi 2 điểm Sapa và Bắc Hà bằng xe máy. Do chợ phiên chỉ họp chủ nhật nên em sẽ phải canh thời gian để đi Bắc Hà vào chiều thứ bảy để sáng chủ nhật lang thang chợ. Vì vậy em nhờ các bác tư vấn nên đi Sapa trước rồi thứ bảy qua Bắc Hà hay đi Bắc Hà trước rồi trưa chủ nhật qua Sapa.

do 2 cung đường này em chưa đi nên chưa rõ như thế nào cho tiện. Chọn được cách đi tốt nhất do các bác tư vấn rồi em mới book xe lửa Lào Cai theo dự kiến. thank các bác

Nếu bác đi xe máy thì có thể chạy theo chiều từ Lào cai-Simacai-Bắc Hà, ko biết bác đi vào khoảng thời gian nào tháng 9,nhưng tầm đó ngắm cảnh khá đẹp, t7 có chợ phiên Cán Cấu(trên đường từ SMC-Bắc Hà) khá thú vị, rồi tiếp bác tới Bắc Hà xem chợ phiên ở đó luôn(họp ngày CN).

không có bác nào tư vấn giúp em :( em cần chọn cung đường đi rồi mới book vé bay ra HN cho phù hợp.
thank

Chào các bác,
em là người mới, ở TPHCM. cũng vài lần có dịp được lang thang Tây Bắc và mê không chịu được. Em định tháng 9 này sẽ đi hướng Sapa và chợ phiên Bắc Hà.
nhờ các bác tư vấn giúp nên đi theo cung Laocai - Sapa - Bac ha - laocai hay la di Laocai - Bắc Hà - Sapa - Lào cai vì em biết là Bắc Hà chỉ họp chợ phiên chủ nhật
đi theo cung đường nào là thuận tiện nhất, cảnh đẹp nhất và an toàn nhất.
thank các bác

chào các bác. Dự định của em là đi 2 điểm Sapa và Bắc Hà bằng xe máy. Do chợ phiên chỉ họp chủ nhật nên em sẽ phải canh thời gian để đi Bắc Hà vào chiều thứ bảy để sáng chủ nhật lang thang chợ. Vì vậy em nhờ các bác tư vấn nên đi Sapa trước rồi thứ bảy qua Bắc Hà hay đi Bắc Hà trước rồi trưa chủ nhật qua Sapa.

do 2 cung đường này em chưa đi nên chưa rõ như thế nào cho tiện. Chọn được cách đi tốt nhất do các bác tư vấn rồi em mới book xe lửa Lào Cai theo dự kiến. thank các bác

Theo em bác lên đi theo cung đường Lào Cai - Sapa - Bắc hà - Lào cai là hợp lý nhất, cụ thể như sau:

- Thứ 5: HN - LC, bác nghỉ đêm trên tàu
- Thứ 6: LC - SP (thường đến ga Lào Cai khá sớm nên bác bắt xe LC - SP giá 50k/ người). khi vào Sapa bác nên đi oto vì trời mới sáng, bác lại đi tàu mệt không thích hợp lái xe máy. Chơi ở Sapa ngày T6, sáng T7 thăm một số điểm (Tảvan, bãi đá cổ, cát cát, Thác tình yêu). Bác thuê xe máy chạy các điểm này cho quen tay lái, quen đường giá 100k/ngày tự đổ xăng.
- Thứ 7: khoảng 14h00 chiều bác thuê xe ôm SP - Bắc Hà (bác có thể thay nhau lái xe với xe ôm thích dừng ở điểm nào để chụp ảnh cũng được). Sau đó bác nghỉ đêm tại Bắc Hà (xe ôm tự đi xe về Sapa).
- Chủ nhật: Bác có một ngày ở Bắc Hà (có thể thuê xe đi các điểm tại Bắc Hà) khoảng 3 -4 h bắt xe otovề Lào Cai, nghỉ đêm trên tàu.

Chúc bác có chuyến Phượt tuyệt vời tại Sapa - Bắc hà - Lào Cai,

Thanks nhiều,

[hỏi] hành trình đi bắc hà - simacai

Chào các phượt gia F45. em biết trên này có nhiều bác hay đi phượt lắm nên hỏi chút xíu thôi.
cuối tháng 6 này em định chạy Lào cai - Bắc Hà - Simacai. các bác tư vấn giúp em nên chạy cung nào thì phù hợp nhất cho đỡ tốn thời gian. em đi tàu từ hn lên đến lào cai rùi đi xe máy,
Vào thời điểm này thì trên đó có gì đặc sắc không?
thanks

Re: [hỏi] hành trình đi bắc hà - simacai

Bác chạy 1 cung tròn từ Lào Cai - Mường Khương - Simacai - Bắc Hà - Lào Cai, cố gắng đến Bắc Hà vào sáng Chủ Nhật vì có chợ phiên

Nói chung Tây Bắc lúc nào cũng đẹp, Bắc Hà mùa này mận đang chín rất nhiều

cảm ơn bác đã reply. không bít mùa này có lúa chín không ợ? chạy từ bắc hà về đến tp lào cai mất bao lâu ạ?

cảm ơn bác đã reply. không bít mùa này có lúa chín không ợ? chạy từ bắc hà về đến tp lào cai mất bao lâu ạ?

Mùa này lúa đang non, bác vảo bản ở Sapa mà ngắm ruộng bậc thang

Từ Bắc Hà về Lào Cai khoảng 70-80km

Mùa này lúa đang non, bác vảo bản ở Sapa mà ngắm ruộng bậc thang

Từ Bắc Hà về Lào Cai khoảng 70-80km

tụi em không chạy sapa được vì không có thời gian, vì em còn qua nàn sín - simacai tặng sách cho các em tiểu học ở đó. chắc chỉ xem được có mỗi chợ bắc hà thôi :(

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back