What's new

[Tổng hợp] Thông tin phượt cung đường Hà Giang (2016 từ trang 41)

Tình hình là tháng 11 này mấy điểm nổi tiếng đông kinh khủng các bác ạ :( Có bác nào có kinh nghiệm chỗ nào vắng vẻ hoang sơ ở HG cho em xin với. Phượt mà phải...xếp hàng thì ngán quá :( Em không mê check in, chỉ cần chỗ vắng để phiêu với núi rừng thôi. Bác nào biết chỉ em với ạ. Đội ơn các bác <3

Tình hình là tháng 11 này mấy điểm nổi tiếng đông kinh khủng các bác ạ :( Có bác nào có kinh nghiệm chỗ nào vắng vẻ hoang sơ ở HG cho em xin với. Phượt mà phải...xếp hàng thì ngán quá :( Em không mê check in, chỉ cần chỗ vắng để phiêu với núi rừng thôi. Bác nào biết chỉ em với ạ. Đội ơn các bác <3

Tháng 11 HG bớt đông rồi bạn nhé. Do lễ hội diễn ra vào tháng 10, nên tháng 11 bạn có thể đi thoải mái, k phải lo xếp hàng hay chen nhau trên cao nguyên đá đâu nhé.
Chúc chuyến đi vui!

Chào ACE

Tôi dự kiến đi Hà Giang và các vùng lân cận từ ngày 20/2 đến 25/2 (hà nội - hà giang - hà nội)

Vì đây là chuyến đi đầu tiên của tôi tại vùng Tây Bắc , nhờ ACE có kinh nghiệm hướng dẩn :

1. Chổ thuê xe máy uy tín ( xe mới càng tốt ) tại Hà Giang .
2. Các cung đường nên đi
3. Các địa chỉ homestay hoặc hotel trên các cung đường này
4. Các kinh nghiệm và trang bị cần có ( Male . sinh năm 1961 và đi một mình)
5. Đường từ Hà Giang sang Bắc Hà (Lào cai ) đường nào đi thuận tiện nhất ?

Rất mong sự giúp đở của anh chị em .

Last edited:
Chào ACE

Tôi dự kiến đi Hà Giang và các vùng lân cận từ ngày 20/2 đến 25/2 (hà nội - hà giang - hà nội)

Vì đây là chuyến đi đầu tiên của tôi tại vùng Tây Bắc , nhờ ACE có kinh nghiệm hướng dẩn :

1. Chổ thuê xe máy uy tín ( xe mới càng tốt ) tại Hà Giang .
2. Các cung đường nên đi
3. Các địa chỉ homestay hoặc hotel trên các cung đường này
4. Các kinh nghiệm và trang bị cần có ( Male . sinh năm 1961 và đi một mình)
5. Đường từ Hà Giang sang Bắc Hà (Lào cai ) đường nào đi thuận tiện nhất ?

Rất mong sự giúp đở của anh chị em .
Mình từ Sài Gòn ra cũng có lịch trình như anh này, được cái mình ko có giới hạn thời gian và muốn đi bộ nhiều (nếu có thể).
Bạn nào giúp mình cung đường đầy đủ nhất được ko??:(
Sau đó minh muốn đi các tỉnh Tây Bắc còn lại bạn nào hướng dẫn lộ trình giúp mình thì tốt quá. Thanks vì đã đọc....

Bác nào biết có bản nào hay hay,cảnh đẹp,hoang sơ,ít đoàn phượt đến chỉ em với.EM chỉ khoái ngủ nhà dân bản thôi.

Với khoảng thời gian như vậy bạn có thể tham khảo lịch trình như sau:
Ngày 1: di chuyển từ HN lên HG, tốt nhất đi xe đêm để tiết kiệm thời gian.
Ngày 2-3: Du lịch 1 vòng Cao nguyên đá HG trong 2,5 ngày đi qua các điểm du lịch chính gồm đèo Bắc Xum, Cổng trời Quản Bạ, thị trấn Tam Sơn ngắm núi đôi Cô Tiên, thư giãn tại đồi thông Yên Minh, thăm làng văn hóa Lũng Cẩm với nhà cổ của người mông - bối cảnh trong phim Truyện của Pao, nhà Vương - vua của người Mông, cột cờ Lũng Cú, phố cổ Đồng Văn, đèo Mã Pì Lèng - ngắm sông Nho Quế, Mèo Vạc - vùng đất của đá.
ngày 4: di chuyển về HG trước 11h30 trưa để kịp chuyến xe HG - Lào Cai, sẽ kịp có mặt ở Lào Cai vào buổi tối.
B sẽ có thể thăm Sa Pa - thị trấn mờ sương, các danh lam thắng cảnh nổi tiếng của Lào Cai trước khi lên xe về lại HN.
Dọc tuyến đường HG - Đồng Văn - Mèo Vạc - HG có rất nhiều nhà nghỉ và Homstay để lựa chọn. khoảng cách giữa các trung tâm huyện là 50km, Đồng Văn - Mèo Vạc là 21km nên việc di chuyển và nghỉ ngơi rất thuận tiện.
Hà Giang - Bắc Hà không có tuyến xe chạy thẳng, việc di chuyển đơn giản nhất là xe máy. Tuyến đường chính là từ Hà Giang đi qua huyện Hoàng Su Phì và huyện Xín Mần là tới đất Lào Cai.
Mong được gặp bạn ở Hà Giang.

có điểm hang Lùng Khúy ở Quản Bạ rất đẹp mà k thấy mng biết đến nhỉ
Giới thiệu với mng Khách sạn Hoàng Kim ở tp HG. Trc bọn e đi 6 người tìm đc phòng ks này có phòng 6 giường rẻ lắm 390k hoy. Đc ở trên tầng 6 ngắm cảnh núi với lại ks mới xây rất sạch sẽ. Giới thiệu cho ai quan tâm. Ks này ở chỗ bến xe tp HG, hình như là Cầu Mè
Chú chủ ks làm ở ban quản lí cao nguyên đá nên bọn mình hỏi đc những chỗ ýt người biết. Mình có xin sđt 091 3307 258 đây

Chào tất cả ACE,

Cuối tháng 11 này minh từ HCM ra HG, cho mình hỏi cột mốc 428 hiện nay đường đi dễ không? Có tự đi được không hay phải thuê người dẫn đường? Nếu thuê thì bận nào có số điện thoại người dẫn đường cho mình xin.

Mình đi 2 người (2vc)

Cảm ơn

Chào mọi người,

Có bạn nào có thông tin mới nhất về Cung Đường_Minh Ngọc-Du Già-Lũng Hồ-Mậu Duệ-Lũng Phìn-Mèo Vạc update giúp mình nhé.

Sắp đi Hà Giang bằng xe máy tay ga, QL4C thì không ngán nhưng không biết chạy nổi cung Du Già không.

Thanks!

Đường đã được làm lại 2 năm nay rồi bạn nhé. Nhìn chung là tốt, chỉ một vài đoạn ngắn bị xói do mưa lũ thì hơi xấu thôi.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,945
Latest member
Karide
Back