What's new

Thông tin phượt đảo Cô Tô (2013 từ trang 6)

mình hỏi mua vé mạnh quang.phuc thịnh dính mấy phốt bỏ khách luọt về cũng hốt

Cơ mà hôm bữa gọi điện thấy bảo Tàu Mạnh Quang hết vé tới tận tháng 7 cơ
Em thấy bảo Phúc Thịnh đi ổn định mà nhờ
Em tính đi vào thứ 6 tuần này cơ mà tình hình xem thời tiết thấy có vẻ mưa T^T
Không hiểu có nên đi hay không nữa, ra biển mà dính mưa thì nhục lắm~

Cơ mà hôm bữa gọi điện thấy bảo Tàu Mạnh Quang hết vé tới tận tháng 7 cơ
Em thấy bảo Phúc Thịnh đi ổn định mà nhờ
Em tính đi vào thứ 6 tuần này cơ mà tình hình xem thời tiết thấy có vẻ mưa T^T
Không hiểu có nên đi hay không nữa, ra biển mà dính mưa thì nhục lắm~

Bác ơi mai em đi lè. Bạn của bạn em đi cũng bảo Cô Tô mưa. Hôm qua còn đọc bài hơn 100 du khách mắc kẹt ở cô tô do mua mà nản quá, đặt điếc hết r, k thể k đi. Nhưng hôm nay lên cập nhật thì hóa ra là do mọi ng dồn đống về chủ nhật nên k đủ tàu. Em cũng search mấy trang dự báo thời tiết thì nó bảo nhung ngày tới mưa nhỏ nhiều mây có lúc có nắng, có trang bảo mưa dông, có sấm... Chả biết thế nào. Hình như sang tháng bảy là mưa dông nhiều hơn đấy bác ạ. Nói chung mai em vẫn đi, t6 về em sẽ thông báo tình hình vs bác sau.

Bác ơi mai em đi lè. Bạn của bạn em đi cũng bảo Cô Tô mưa. Hôm qua còn đọc bài hơn 100 du khách mắc kẹt ở cô tô do mua mà nản quá, đặt điếc hết r, k thể k đi. Nhưng hôm nay lên cập nhật thì hóa ra là do mọi ng dồn đống về chủ nhật nên k đủ tàu. Em cũng search mấy trang dự báo thời tiết thì nó bảo nhung ngày tới mưa nhỏ nhiều mây có lúc có nắng, có trang bảo mưa dông, có sấm... Chả biết thế nào. Hình như sang tháng bảy là mưa dông nhiều hơn đấy bác ạ. Nói chung mai em vẫn đi, t6 về em sẽ thông báo tình hình vs bác sau.

Ổ ôi thế thì còn j bằng :3
Nãy mình cũng vừa đọc vụ 100 du khách đó, cũng hơi xoắn vì mình đặt vé của Phúc Thịnh, mấy năm trước đi ngon lành
Vé chiều đi thì đặt đc rồi cơ mà chiều về chưa đặt được nên k biết sao nữa
Ừ mấy trang dự báo kêu cuối tuần có sấm mà mình đi đúng 3 ngày cuối tuần=))
Gái đi thông báo sớm sớm chứ thứ 5 mình lên xe đi rồi còn đâu=))

Em cuối tuần này cũng định đi cotô, nhưng giờ không biết vé tàu thế nào ạ, chui xuống đấy rồi không có vè ra coto thì chết nhục :( mà em nghe nói đi tàu gỗ thì không có tình trạng hết vé phải không các bác nhỉ :D

Cuối tuần đi thì h bác gọi điện đặt đi là vừa đó
Tàu gỗ thì chả hết bao h, cơ mà lênh đênh những 3 tiếng trên biển cơ~

Ổ ôi thế thì còn j bằng :3
Nãy mình cũng vừa đọc vụ 100 du khách đó, cũng hơi xoắn vì mình đặt vé của Phúc Thịnh, mấy năm trước đi ngon lành
Vé chiều đi thì đặt đc rồi cơ mà chiều về chưa đặt được nên k biết sao nữa
Ừ mấy trang dự báo kêu cuối tuần có sấm mà mình đi đúng 3 ngày cuối tuần=))
Gái đi thông báo sớm sớm chứ thứ 5 mình lên xe đi rồi còn đâu=))

Cuối tuần đi thì h bác gọi điện đặt đi là vừa đó
Tàu gỗ thì chả hết bao h, cơ mà lênh đênh những 3 tiếng trên biển cơ~

Vâng, em thấy có tàu gỗ của Mạnh Quang với nhiều hãng khác thì chất lượng có giống nhau không ạ bác :D

Tình hình là mưa cả 3 ngày của em rồi. huhu. Thôi chào bác em đi trước, hy vọng cuối tuần nắng ấm cho bác. Có gì em cập nhật cho.

em xem dự báo thời tiết trên đây thì 3 ngày cuối tuần cũng mưa bác ạ :(
http://www.weather-forecast.com/locations/Hon-Gai/forecasts/latest

Nói chung mình đi cả 2 rồi nên thấy cũng như nhau cả, tại toàn chui lên boong ngồi cho đỡ say :v
Tại tàu gỗ đi lâu, tốn thời gian với cả mệt người đó

Bên mình có phòng tập thể thôi bạn nhé.khi nào ra cô tô alo tớ.có gì tớ sẽ giải đáp nhiệt tình.0989165661
Bác Sáng cho em hỏi, tầm thời gian từ 15-17/8 bên bác còn 1 phòng đơn 2 người ko ạ. 2 đứa bọn em dự định sẽ đi vào tầm này. :D. Có gì mong bác giúp đỡ

Từ mai đi là cô tô sẽ nắng rồi.các bác có dự định đi cô tô thì cứ tiến hành thôi.còn vụ vé thì vẫn còn là bất cập.khách ra nhiều nhừng lại về dồn hết vào một ngày.quá tải cũng khó tránh được.mạnh quang có 3 con to thì hỏng 1.phúc thịnh cũng hỏng 1.nên tình trạng bị kẹt vẫn xảy ra.các bác đi cố gắng đặt vé để chuyến đi được ngon lành phở hơn.

Cần tư vấn kinh nghiệm đi Cô Tô

Em có lịch trình đi Cô Tô dự kiến thế này :

-Ngày đi 7/7-9/7
-Ngày 1: Đi xe từ Hà Nội về Cửa Ông hoặc Móng Cái (khoảng 5h). Nghỉ đêm tại Vân Đồn (cảng Cái Rồng) và sáng sớm hôm sau bắt tàu đi Cô Tô (có thể chọn xe của Hoàng Long hoặc Viet Thanh kumho)
-Ngày 2: Sáng 7h30 bắt tàu ra đảo, tham quan, tắm biển….
-Ngày 3: Sáng tắm biên, tham quan…Chiều tầm 1h30 bắt Tàu về Cái Rồng. Sau đó đi xe khách về Hà Nội. Dự kiến tầm 9h tối về đến nhà
-Chi phí dự kiến: 400k tiền đi xe khách (cả đi và về theo giá xe Hoàng Long), 100k/1 người ở qua đêm tại Cái Rồng, 320 tiền vé tàu (cả đi và về từ Cái Rồng ra Cô Tô và ngược lại), 100k/1 người tiền nhà nghỉ trên đảo Cô Tô => tổng hết 920k (chưa bao gồm tiền ăn uống và các chi phí sinh hoạt cá nhân). Như vậy mang tầm 1500k/1 người là khá thoải mái.

Bọn em là sinh viên, các bác làm ơn tư vấn dùm em xem:

1. Bọn em có thể bắt tàu đi Cô Tô ngay ngày đầu tiên được không vì nghe nói tàu đi Cô Tô chỉ có 2 chuyến là sáng 8h và chiều 2h (Vì bọn bạn em không muốn ở qua đêm tại Vân Đồn)
2. Nhờ các bác tư vấn cho em một số homestay hoặc nhà nghỉ an toàn, uy tín giá phải chăng (vì em nghe nói có 1 số người đi Cô Tô bị mất đồ ở homestay trong lúc đi tắm và nghi là do chủ nhà lấy, em không hiểu thực hư nó thế nào :-ss)
3. Nên bắt xe khách hãng nào đi từ đây về Cô Tô và giá là bao nhiêu ?

Em xin cảm ơn các bác :D

Re: Cần tư vấn kinh nghiệm đi Cô Tô

Lần trước mình đi buổi sáng đến trưa tới nơi rồi ra Cô Tô đầu chiều luôn.Tiết kiệm 1 ngày ở Cái Rồng sẽ tiết kiệm hơn đây.
Nhà nghỉ thì cũng nhiều nhưng mà đắt lắm đấy còn homestay thì cứ để đồ nhưng cái gì có giá trị mang theo, cẩn tắc vô áy náy...

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,621
190,147
Latest member
daniel22
Back