What's new
mình thấy về Ninh bình các bạn có thời gian thì đi cung nhà thờ đá phát diệm,rùi về đi tràng an ra đi cố đô hoa lư tiếp đó đi bái đính là hợp lý nhất.vì tràng an hoa lư bái đính ở gần nhau,đi tràng an đẹp hơn đi tam cốc mình nghe nói vậy chứ chưa đi tam cốc.đi tràng an qua 9 động 3 đền mất khoảng 3h30p,ra đi hoa lư cách đó 8km thăm đền vua Đinh vua Lê khoảng 1h30p.về bái đính 10km đi hết ở đó nhanh cũng mất 1h30p nữa.

Đúng rồi, bình thường mình vẫn thấy các tour dẫn đi cung: Tam cốc - Bích Động/ Tràng An - Bái Đính/...; nhưng xem trên bản đồ thấy, thực ra nếu đi có thể đi theo cung: Tam Cốc - Tràng An - Cố Đô Hoa Lưu - Bái Đính (do chưa nghiên cứu kĩ bản đồ và không nắm rõ cung đường, nên trong 2 ngày đó mình định:
Ngày 1. Đi Quốc Lộ 1a đến Ninh Bình - Tam Cốc - nhà thờ Phát Diệm
Ngày 2: đi Cố Đô Hoa Lư - Tràng An - Bái Đính.

Các Phượt thủ thông thao địa hình có thể tư vấn cho mình lịch trình mình đi như thế có ổn không ạ :D. Xin mật bí một chút là: nhóm mình "âm thịnh, dương suy" (thiếu khoảng 2 xế) nếu ai có hứng thú, có thể đặt gạch, nhóm mình rất sẵn sàng tiếp nhận thành viên mới. hihi

Tuy nhiên tối nay 21:00 ngày 17/04/2013 nhóm mình sẽ chốt số lượng thành viên, để lên kế hoạch chuẩn bị chu đáo, nên rất mong các bạn thông cảm :D. Tinh thần của nhóm mình là:
dù thiếu Nam, nhưng đến giờ "cắt máng" thì nữ vẫn cầm tay lái như thường :D
Chi phí sẽ cố gắng ở mức chi phí thấp nhất cho các thành viên tham gia :) (và đó là lý do mình muốn xin thông tin từ các Phượt Thủ trên diễn đàn)

Thế nhé. Có thông tin gì tớ sẽ update. Và nhất định, nếu đi thành công, về sẽ chia sẻ kinh nghiệm với cả nhà luôn ^^

Thân ái,

Hải Phong

tháng 5 này mình cũng định đi NInh bình trong 1 ngày, chiều tối về lại Hà Nội, bạn tư vấn giúp mình vài địa điểm nên đi trong 1 ngày ở Ninh bình với nhé. tks bạn

Một ngày Ninh Binh về trong ngày bạn có thể đi Tràng An + Bái Đính hoặc Tràng An + Hoa Lư. Nên đi Thuyền ở Tràng An trước 3h chiều nhé. Lái đó làm việc đến khoảng 4h30 chiều...

Bạn nào cần thông tin và dịch vụ về Ninh Bình cứ alo mình...

KHẨN CẤP Cho em hỏi đường đi Bái Đính Tràng An, sáng mai e đi r ạ!

Tình hình là sáng mai bọn em dự tính đi chơi từ Hà Nội về Tràg an, Bái Đính. Bạn biết đường đi cùg bọn em đột nhjên ốm.hjx.mà em thì chỉ biết đườg về đến Phủ Lý.hix. Bác nào biết đườg làm ơn chỉ cho bọn em với,càg chj tjết càg tốt ạ.bọn e dự tíh đi từ 3h ság và về trước 5h chiều,các bác làm ơn tư vấn dùm e với.em xin cảm ơn ạ.

Re: KHẨN CẤP Cho em hỏi đường đi Bái Đính Tràng An, sáng mai e đi r ạ!

Bạn đã biết đường đến Phủ Lý thì từ đấy cứ đi thẳng 40km nữa vào TP Ninh Bình nhìn bên tay phải có biển chỉ dẫn rất to rẽ phải đi Bái Đính.Đến Tràng An rồi mới đến BĐ ,ngày mai thì đông lắm nhất là bến thuyền vào Cửu Động Tràng An chắc Bạn ko về HN kịp lúc 17h đâu .Chú Ý xe máy bắt buộc phải đi QL1A HN-Phủ Lý-Ninh Buồn

Chào các bạn,
Đúng như đã hẹn, tớ xin update một số thông tin sau chuyến #phuot Tràng An - Bái Đính ngày 20/4/2013 nhằm đúng ngày Giỗ Tổ Hùng Vương cho các bạn, coi như một kinh nghiệm nho nhỏ cho các bạn sắp tới đi nghe.

1. Nhóm mình có 17ng, (6nam/11 nữ :))) và chỉ được đi/về 1 ngày [đi với con gái rắc rối thế í] => nhóm thuê oto đi/về trong ngày giá: ~2tr. Tính ra, chi phí = đi xe máy mà đỡ mệt hơn ;).

2. Địa điểm du lịch:
Chùa Bái Đính: theo nhận xét của nhiều du khách thì có 2 luồng thông tin như sau: đẹp, quy mô, hoành tráng - lãng phí quá, mang hơi hướng chùa Trung Quốc. Mình cũng thấy xây chùa hơi lãng phí quá :D. Dịch vụ quán cóc dọc đường còn tồn tại.

Tràng An: đẹp, hoang sơ, nhưng chắc do ban quản lý khai thác nhiều, nước cứ đục đục kiểu gì. Không gian này mà vắng vẻ một chút thì tuyệt vời, và sẽ đẹp như tranh vẽ....

3. Đồ ăn: mình bị bác Tài mồi đi vào ăn ở nhà hàng Hoàng Giang. ĐƯợc mỗi cái mát, giá chát không chịu được: cơm sống, gà dai, dê đắt. KHông hiểu thịt dê tại quê dê :)) mà đắt thế này thì ở Hà Nội sẽ như thế nào???? mình bỏ tiền ăn cơm rau và thịt luộc còn hơn haha. Các bạn lần sau có đi thì cố kiếm quán Đức Dê nhé. Anh trai mình cứ gợi ý vào quán này (thấy bảo dân Ninh Bình cũng kết quán này lắm). Ai đi đi, ăn về update menu cho mình với :)).

4. Lưu ý: đi các bạn mang theo kem chống nắng, mũ nón nhé. Kẻo về đen thui đấy.
À ở Bái Đính được cái dịch vụ đi toilet văn minh lắm hehe vòi nước cảm ứng chứ không cần vặn bằng tay, tổ chức cũng khá tốt.
Đặc sản chẳng có gì thú vị cả :D hihi

5. Có ai muốn update ảnh ọt một tí cho cận cảnh hem nhỉ :). Nếu có nhu cầu xin để lại lời nhắn ở topic/ inbox cho mình nghe.

Thân
HP

ai giúp mình với. mình ở HCM muốn du cịch Ninh Bình thì mình fai di chuyển ra sao mấy bác? ở Ninh Bình có cho thuê xe máy để mình tự đi k các bác? cám ơn các bác nhiếu. :(

ai giúp mình với. mình ở HCM muốn du cịch Ninh Bình thì mình fai di chuyển ra sao mấy bác? ở Ninh Bình có cho thuê xe máy để mình tự đi k các bác? cám ơn các bác nhiếu. :(

Từ HCM ra Hà Nội thì em ko nói nữa. Còn từ HN đi Ninh bÌnh thì bác có thể chọn:
Đi xe khách từ các bến xe đi NB (bến xe Mỹ Đình hoặc Giáp Bát)
Đi xe open bus tới NB
Bác muốn thuê xe máy ở NInh Bình thì alo em.

Từ HCM ra Hà Nội thì em ko nói nữa. Còn từ HN đi Ninh bÌnh thì bác có thể chọn:
Đi xe khách từ các bến xe đi NB (bến xe Mỹ Đình hoặc Giáp Bát)
Đi xe open bus tới NB
Bác muốn thuê xe máy ở NInh Bình thì alo em.
cám ơn bác nhiều. open bus là xe bus hay là xe chất lượng cao đó bác?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,898
190,255
Latest member
etaxi193
Back