What's new

Chitto

Phượt thử
Staff member
Ninh Bình trước đây được nhắc đến nhiều với cố đô Hoa Lư, Tam Cốc - Bích Động, rừng Cúc Phương, nhà thờ Phát Diệm. Rồi Vân Long - Kênh Gà.

Gần đây thì nổi lên là khu du lịch Tràng An, và chùa Bái Đính.

Bản đồ khu Trung tâm Ninh Bình

Last edited:
MÌnh là dân Nghệ An, sắp tới sẽ dự đinh đi bằng xe Máy từ Nghệ An qua Thanh Hóa rồi dừng lại ở Ninh BÌnh. MÌnh chưa một lần đến Ninh Bình cho nên mình rất tò mò và háo hức. hi vọng có bạn nào đó tình nguyện làm hướng dẫn viên du lịch nhỉ?

(Khẩn) em muốn hỏi về chỗ ăn, nghỉ tại thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn, Ninh Bình

Tình hình là 30/4 này nhà em lên chương trình đi chơi khám phá biển Kim Sơn, tỉnh Ninh Bình (sau khi xem thông tin tại đây: http://www.songvan.net/thread-4447.html).

Em tìm thông tin về khách sạn, nhà hàng mà ít quá chả được cái gì cả. Ngày khởi hành cũng sắp rồi nên lên đây nhờ mọi người giúp đỡ về chỗ ở tại thị trấn Bình Minh và chỗ ăn với ạ. Em cần gấp lắm, em cám ơn!

Re: (Khẩn) em muốn hỏi về chỗ ăn, nghỉ tại thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn, Ninh Bì

Mình đi xuống thị trấn Bình Minh huyện Kim Sơn rồi, ở đó không có gì đâu bạn, những hình ảnh đẹp mà bạn nhìn thất tôi cũng không biết là họ chụp ở đâu nữa. Nhà nghỉ dưới chỗ này mình đi mà không thấy có. chắc chỉ có nhà nghỉ trên thị trấn Phát Diệm (khu nhà thờ đá) cách đó khoảng 20km.
Theo mình biết thôi nhé. (đi oải lắm, đường xấu, dân nghèo, buồn)

Re: (Khẩn) em muốn hỏi về chỗ ăn, nghỉ tại thị trấn Bình Minh, huyện Kim Sơn, Ninh Bì

Mình đi xuống thị trấn Bình Minh huyện Kim Sơn rồi, ở đó không có gì đâu bạn, những hình ảnh đẹp mà bạn nhìn thất tôi cũng không biết là họ chụp ở đâu nữa. Nhà nghỉ dưới chỗ này mình đi mà không thấy có. chắc chỉ có nhà nghỉ trên thị trấn Phát Diệm (khu nhà thờ đá) cách đó khoảng 20km.
Theo mình biết thôi nhé. (đi oải lắm, đường xấu, dân nghèo, buồn)
"Đường xấu, dân nghèo, buồn" và cảnh đẹp, phượt hay không liên quan đâu bác ạ. Dân phượt mấy ai thích đường đẹp, dân giàu, đông vui như hôi đâu.
Quê mình ở Hải Hậu, đã sang Kim Sơn rồi. Ảnh bác xem là của dân nhiếp ảnh (họ chọn góc máy và thời điểm để chụp). Đừng kỳ vọng mà thất vọng. Biển vùng này (từ HP - Thanh Hóa) đều đục. Bác xem kỹ ảnh thì chả có cái nét đẹp tự nhiên nào nổi lên cả. Chỉ cần đi vào 1 ngày nhiều mây thôi là hết.
Kinh nghiệm đi biển kiểu này tập trung vào trải nghiệm cuộc sống của dân lao động nơi đây: ăn, ở, làm cùng dân mới vui. Nếu là đi du lịch, vãn cảnh, ở nhà nghỉ KS thì không nên. Và chắc chắn là hải sản rất rẻ :D.

Cám ơn 2 bác đã thông tin, tình hình đường xá ks như vậy oải quá nhỉ. Em đi tuyến này là du lịch vãn cảnh, nếu vậy thì xem chừng không biết có nên đi hay không nữa. Bác vutuanminh2002 cho em hỏi thêm là em đi bằng ô tô sedan, đường xá như bác nói liệu có ổn không ạ?

nếu có dự định về Ninh Bình thì bạn làm hẳn 1 tour vòng quanh NB đi.có quá nhiều thứ để mà xem,chụp ảnh.hôm đó mình cũng về NB

Tớ vừa đi Ninh Bình dịp Giỗ Tổ vừa rồi đây. Khuyên bạn đừng có ra Cửa Đáy làm gì, phí công, ở đó chả có cái gì mà ngắm đâu. Mang tiếng là cửa biển mà thậm chí chả có biển mà ngắm nữa. Đường ra đó ~ 15km từ thị trấn Kim Sơn, đi đường ven đê thì dễ đi và gần hơn đường cũ.

Đường đi nhìn chung là tạm ổn, men theo 1 con kênh. Tuy nhiên ra đến nơi thì không có gì nhiều lắm để ngắm nghía :(

Du lịch Ninh Bình

em xin chào các anh các chị; các cô các bác ạ!

Giữa tháng 11 em có tổ chức 1 chuyến đi du lịch Ninh Bình; vì chưa có kinh nghiệm nên mong sự đóng ghóp từ các anh các chị.

Nhóm em xuất phát từ Hà Nội dự tính đi 3 ngày 2 đêm: các địa điểm định đi qua gồm có: "tam cốc" "Bái Đính" "Cúc Phương" "Tràng An" "Hoa lư" "tắm suối nước nóng".
Em tuổi nhỏ còn dại nên nhờ anh chị em góp ý 1 số việc:

+) lịch trình đi địa điểm nào trước; sau cho tiện việc đi lại ngắn nhất.
+) nên ăn gì; và ăn ở đâu ngon giá cả hợp lý ạ? nhà nghĩ nữa ạ (nhà sàn giá rẻ càng tốt ạ)

anh chị có kinh nghiệm gì thì nói e biết với nhé.
Mong hồi âm từ mọi người :)

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,182
189,944
Latest member
mahormonu81
Back