What's new
Re: Non nước Ninh Bình

@spr: Nếu bạn đi Tam cốc - Bích động thì mất nữa ngày.( Thời gian cho Tam Cốc là 1h30- 2h00, Bích động khoản 45M - 1h15, rồi chùa ở Bích Động....) Mà bạn chỉ có một ngày mà muốn đi nhiều nơi thì thời gian dành cho mỗi điểm ít lắm. Nếu ăn trưa ở NInh Bình thì bạn có thể ăn ở quán Hữu Dê (0302.214657 - 0977 233 195). khi tới Tràng An bạn phải chọn tuến nào, tùy thời gian của bạn, nên đi chùa trước vì leo bậc tam cấp nhiều khi ra Tràng An thì ngồi thuyền sẽ thích hơn.

Re: Non nước Ninh Bình

@spr: Nếu bạn đi Tam cốc - Bích động thì mất nữa ngày.( Thời gian cho Tam Cốc là 1h30- 2h00, Bích động khoản 45M - 1h15, rồi chùa ở Bích Động....) Mà bạn chỉ có một ngày mà muốn đi nhiều nơi thì thời gian dành cho mỗi điểm ít lắm. Nếu ăn trưa ở NInh Bình thì bạn có thể ăn ở quán Hữu Dê (0302.214657 - 0977 233 195). khi tới Tràng An bạn phải chọn tuến nào, tùy thời gian của bạn, nên đi chùa trước vì leo bậc tam cấp nhiều khi ra Tràng An thì ngồi thuyền sẽ thích hơn.

Thanks bác, em đi 2 lần cũng được. Em muốn đi thong thả vì muốn là cà chụp ảnh, nên sẽ rất tuyệt nếu bác recommend chỗ nào có view đẹp :D

Re: Thông tin du lịch Ninh Bình

Hiện tại nhóm em (15 - 20 người) định đi Ninh Bình 2 ngày 1 đêm. Có nhà 1 người ở đấy. ko lo chuyện ăn ở. Nhà cách Tam Cốc - Bích Động 4km. Bọn em định đi xe khách đến nhà bạn đó !! Giờ đang không biết từ đấy mà muốn đi chơi Tam Cốc - Tràng An - Bái đính thì đi như thế nào là tiện nhất ạ!! Bọn em là sinh viên. Giảm thiểu tối đa chi phí !!

Đi về Ninh Bình thì có 100km nên đi xe máy cho chủ động nhất, còn đi xe khách thì cách Tràng An -Bái Đính khoảng 13-15km gì đó phải đi taxi hoặc xe ôm vào. Đi về bằng xe máy thì nhớ đi đường 1A cũ nhé. Vé Tràng An thì 100k đi ngồi thuyền 3 tiếng. Đi Bái Đính Cổ và chùa Bái Đính mới cũng mất nhiều thời gian.
Do ăn ở ko lo nên chỉ mất tiền xăng xe, vé Bái Đính và vé Tam Cốc- Bích Động thôi.

Hi. Các bác cho em hỏi zụ này với :)
Khi đi thuyền vào Tam Cốc í, hình như ở hang động cúi cùng có chỗ dừng chân để cho mình leo lên núi nhìn toàn cảnh Tam Cốc phải ko ạ??? hay mình chỉ dc ngồi yên trên thuyền đi vào rồi lại đi ra???
À em sẽ ra Bắc vào tháng 9, hok bít lúc đó Tam Cốc có lúa chưa zậy các bác??? (phải lúa vàng thì tốt quá, còn hok lúa xanh cũng dc hì hì)

Các bạn định đi vào thời gian nào? Nếu vào giữa tháng 6 mùa lúa chín thì cho mình đi ké với. Mình muốn đến đó chụp ảnh.

Hiện tại nhóm em (15 - 20 người) định đi Ninh Bình 2 ngày 1 đêm. Có nhà 1 người ở đấy. ko lo chuyện ăn ở. Nhà cách Tam Cốc - Bích Động 4km. Bọn em định đi xe khách đến nhà bạn đó !! Giờ đang không biết từ đấy mà muốn đi chơi Tam Cốc - Tràng An - Bái đính thì đi như thế nào là tiện nhất ạ!! Bọn em là sinh viên. Giảm thiểu tối đa chi phí !!

Các bạn định đi vào thời gian nào? Nếu vào giữa tháng 6 mùa lúa chín thì cho mình đi ké với. Mình muốn đến đó chụp ảnh.

Em đinh đi Ninh Bình cuối tuần sau (9~10/6), 1 mình, các bác nào ở Ninh Bình cho em hỏi cái:
1. Chùa Bái Đính (cả cũ và mới) có mở cửa tất cả các ngày trong tuần không?
2. Tràng An mùa này vắng khách, thuyền có nhận chở 1 mình em không?
3. Cố đô Hoa Lư có gì để xem không?
Cám ơn các bác trước!

Em vừa đi Ninh Bình hôm nay, đi một mình, chủ yếu là chụp ảnh nên lang thang được mỗi Tam Cốc Bích Động thôi. Review cho các bác một ít thế này: Hiện lúa trong Tam Cốc đã bắt đầu chín, sắp được gặt, tầm 10 ngày nữa là gặt đấy ạ. Ban đầu em tưởng có chỗ leo lên nhìn toàn cảnh Tam Cốc nên hứng thú lắm, đến đó thì hoá ra có một, gọi là gì nhỉ :D, kiểu như cái hòn nhô lên giống hòn trống mái ở Vịnh Hạ Long ấy, nó cao tầm hơn năm chục mét, leo lên rất khó, đá sắc như đá tai mèo ấy ạ, nên bác nào leo cẩn thận không nó cào rách quần :D Bác nào chưa leo bao giờ thì nên leo sau người khác để biết cách leo chứ nhỡ trượt chân cái thì .... hehe. Mỗi chỗ đấy view được sông Ngô Đồng và cánh đồng lúa thôi nhưng khá đẹp đấy ạ. Chỗ nghỉ chân bên bờ cũng có, các bác cứ bảo người lái đò cho lên. Em thì em chạy tuốt một mạch vì ...nắng :D Bích Động em thấy bớt đẹp rồi hihi. Có 2 cái ao 2 bên khá rộng trồng nhiều sen nhưng giờ chưa nhiều lắm. Em sang đấy độc chụp sen :D

Em đinh đi Ninh Bình cuối tuần sau (9~10/6), 1 mình, các bác nào ở Ninh Bình cho em hỏi cái:
1. Chùa Bái Đính (cả cũ và mới) có mở cửa tất cả các ngày trong tuần không?
2. Tràng An mùa này vắng khách, thuyền có nhận chở 1 mình em không?
3. Cố đô Hoa Lư có gì để xem không?
Cám ơn các bác trước!

1. Chùa thì mở tất cả các ngày. Có điều trong ngày thì chiều tối sẽ đóng cửa thôi
2. Tràng An lên thuyền phải theo người sắp xếp ở bến, đủ người đủ vé thuyền mới xuất bến
3. Có hay không còn tùy người xem có quan tâm không. Có người thì thích vì kiến trúc, điêu khắc cổ. Có người đi ra buông một câu: Phí cả công, chả có gì.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back