What's new
2. Tràng An lên thuyền phải theo người sắp xếp ở bến, đủ người đủ vé thuyền mới xuất bến

Cám ơn bác Chitto. Nhân tiện cho em hỏi nốt câu cuối: Thế nếu em mang thuyền của mình ra chèo vào trong chơi thì có được không nhỉ?

Chào các bác, ngày 16 này e ra Ninh Bình 1 ngày, e muốn đi tới 4 chỗ là Tam Cốc -Bích Động, Tràng An-Bãi Đính. E từ SG bay ra HN tối 15, sáng 16 đi xe đò xuống NB, rồi tính thuê xe máy đi mấy chỗ trên, sau đó chiều tối trở về lại HN đề lên Sapa. Thông tin hỏi thuê xe máy bác kub4undre đã cho, thank bác nhiều, còn vụ di chuyển thấy bác Jimmytrung169 đã giới thiệu sơ sơ, hê, thank bác luôn, (thứ 5 này đi off vụ Kê Gà, bác nhớ đi cho e hỏi thêm mấy thứ nữa nha. ) có bác nào có thông tin các nhà xe ở Ninh Bình đi về HN, cho e với, chuyến trễ nhất bây giờ là mấy giờ, e check trên mạng thấy ghi là 6h là chuyến sớm nhất từ HN và 5h là trễ nhất từ NB. Nhà xe ngoài đó có đưa rước khách tận nơi k các bác? Cám ơn nhiều nhiều! ^^

Bạn ra bến xe phía Nam ở Giáp Bát và bến xe Mỹ Đình đều có xe đi về Ninh Bình nhé. Nếu ở HN thì bạn phải ra bến xe để đi về Ninh Bình, còn ở Ninh Bình thì bạn xin số đt lái xe họ sẽ qua đón bạn nếu tiện đường còn không bạn cứ đứng ở bến xe hoặc ra ngoài đường cầu Đá có rất nhiều xe chạy . Lưu ý cho bạn là xe đi Ninh Bình có 2 loại là xe HN- Ninh Bình và HN- Kim Sơn nhé, bạn chỉ đi xe biển 29, 30 hoặc 35 nghiêm cấm đi xe biển 36 nhé .

Em đinh đi Ninh Bình cuối tuần sau (9~10/6), 1 mình, các bác nào ở Ninh Bình cho em hỏi cái:
1. Chùa Bái Đính (cả cũ và mới) có mở cửa tất cả các ngày trong tuần không?
2. Tràng An mùa này vắng khách, thuyền có nhận chở 1 mình em không?
3. Cố đô Hoa Lư có gì để xem không?
Cám ơn các bác trước!

Mình mới đi Ninh Bình hôm 30/4, đi vào Tam Cốc thì không phải chờ sắp xếp thuyền như bên Tràng An, cứ 170k 1 chuyến các bác muốn đi 1 mình chứ đến 4 mình giá cũng thế. nếu vào Tam Cốc thì nên đi thuyền lúc 5h chiều, hoàng hôn xuống là đẹp nhất. Ngay chỗ bán vé nhìn sang có 1 quán nước, có thể hỏi chủ quán ở đấy nhờ chỗ thuê thuyền, gửi đồ đạc ở đấy luôn. Quán đó có món nem nắm nhắm với bia cũng ngon phết ạ

Mình mới đi Ninh Bình hôm 30/4, đi vào Tam Cốc thì không phải chờ sắp xếp thuyền như bên Tràng An, cứ 170k 1 chuyến các bác muốn đi 1 mình chứ đến 4 mình giá cũng thế. nếu vào Tam Cốc thì nên đi thuyền lúc 5h chiều, hoàng hôn xuống là đẹp nhất. Ngay chỗ bán vé nhìn sang có 1 quán nước, có thể hỏi chủ quán ở đấy nhờ chỗ thuê thuyền, gửi đồ đạc ở đấy luôn. Quán đó có món nem nắm nhắm với bia cũng ngon phết ạ
Thanks bác.
Cơ mà em đi bằng xe đạp, nên cái quãng đường từ Bái Đính đến Tam Cốc cũng cần phải xem xét lại...

Các bác đi rồi cho em xin cái phản hồi về dịch vụ lưu trú ở Ninh Bình với ạ! nên ở khách sạn nào? giá cả ngày thường tầm bn các bác nhỉ?

Bạn ra bến xe phía Nam ở Giáp Bát và bến xe Mỹ Đình đều có xe đi về Ninh Bình nhé. Nếu ở HN thì bạn phải ra bến xe để đi về Ninh Bình, còn ở Ninh Bình thì bạn xin số đt lái xe họ sẽ qua đón bạn nếu tiện đường còn không bạn cứ đứng ở bến xe hoặc ra ngoài đường cầu Đá có rất nhiều xe chạy . Lưu ý cho bạn là xe đi Ninh Bình có 2 loại là xe HN- Ninh Bình và HN- Kim Sơn nhé, bạn chỉ đi xe biển 29, 30 hoặc 35 nghiêm cấm đi xe biển 36 nhé .
Sao lại không nên đi xe biển xứ Thanh hả bác, tôi đọc trêng ttvnol thì các bác bên đó lại tư vấn là nên bắt xe 36 và bảo lái xe cho xuống ở chỗ cột đá vào Tam cốc vì nếu đi xe 35 thì nó chỉ chạy đến thành phố thôi.
Các bác cho hỏi nếu từ thành phố đi Tam cốc thì có xe bus không? đi bằng cái gì tiếp cho rẻ? Từ đường Trần Hưng đạo (Trung tâm thành phố) ra đến chỗ bến đò Tam cốc còn bao xa nữa? Tôi cũng đang dự định phượt một chuyến tự túc đi Tam cốc, định bắt xe ở Mỹ đình về tới Ninh bình rồi đi xe ôm đến bến đò Tam cốc. Mà giá thuyền sao giờ đắt thế, có bác ở trên nói 170K, trước có 60k/ người thôi mà. Đi thuyền thì cũng chỉ khoảng 2 tiếng loanh quanh là hết. Nếu 170K/ người thì lên phố cổ mua tour ghép đi tam cốc 1 ngày cho lành. Thấy mấy chỗ bán tour trên phố cố khoảng 450K đã bao gồm tất cả: xe đi - về, ăn trưa, thuyền, guide.
Và cuối tháng 6 này Tam cốc còn lúa chín không, hay bà con gặt hết rồi?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,080
Latest member
Cuadep
Back