What's new

Thông tin về máy ảnh

(cao 1,8m, bằng hợp kim mát lạnh, chắc chắn, phần top gắn vào body trực tiếp, không phải bằng 1 miếng rời như các loại chân tàu rất dễ rơi máy, có 3 tầng chân và 1 tầng ở body, kéo cao mút mùa:D (quảng cáo cho vui, không bán đâu)):D

Ơ, vậy mỗi lần muốn tháo máy ra khỏi vân lại phải vặn vặn hả bác???
lamchieu toàn sử dụng loại miếng đế rời, gắn vào chân máy cái "kịch" là xong, khẩy chốt (chốt kép) để mở ra. 3 chân máy, 3 loại head khác nhau nhưng chung một loại đế, mua nhiều miếng đế gắn sẵn vào các ok tele hoặc marco!
Head có cái miếng rời đó của lamchieu ngon lắm, chưa khẩy chốt mà giở máy lên là chân đi theo luôn. Máy + lens ~ 4kg, đứng vững vàng ngon lành (head cho phép ~6kg), gió lớn thì treo thêm cái giỏ máy vào phía dưới cái chân (cái chân có móc treo bên dưới sẵn)!

Em đã dùng qua một số tripod loại miếng đế rời, có lần suýt toi con lens 70-300mm. Nhiều khi chụp vội, không kiểm tra cái lẫy gá vào thân tripod, nên đặt lên là máy nghiêng ra, may nhanh tay.
Nhưng loại của bác chắc là loại ngon, bác lại cẩn thận nữa thì ok rồi:D chứ như em mà dùng tripod rời, có mà suốt ngày đi mua lens với body:D

Okie, vậy là 70-200 f2.8

3) Tripod Leg & Head: Manfrotto (carbon), rẻ hơn là Velbon (carbon) hoặc SLIK.
Em chỉ có thể nói trên Manfrotto.
a. Leg: Muốn gọn nhẹ thì 190MF4 (~>$120), muốn pro hơn thì 055MF4 (~$325).
b. Head: Chọn ball head cho tiện.
Chọn 486RC2 (~$65) cho gọn, không thì 488RC2 (~$90) để dễ chơi panorama.
Có thể xem loại 322RC2 có tay nắm.
(RC2 là ký hiệu cho miếng pad gắn trên máy, RC2 - pad vuông chữ nhật, nhỏ)

trưa nay ra Ngọc canon chơi bời cho mát, e hỏi cái tripod Manfoto, leg không là 100$, cái head 90$ cũng x biết là loại nào, nhưng thấy chắc lắm , treo được 7kg. Duyệt, mỗi tội không có tiền

Monopod thì sao các bác, cái đó thay gậy, vụt nhau được???

Em đã dùng qua một số tripod loại miếng đế rời, có lần suýt toi con lens 70-300mm. Nhiều khi chụp vội, không kiểm tra cái lẫy gá vào thân tripod, nên đặt lên là máy nghiêng ra, may nhanh tay.
Nhưng loại của bác chắc là loại ngon, bác lại cẩn thận nữa thì ok rồi:D chứ như em mà dùng tripod rời, có mà suốt ngày đi mua lens với body:D

dời ạ cái 70-300 mà máy của bác đã dổ thì chắc là chân đẽo từ thân cây chuối a??? hồi em còn chơi tele có cái 70 300 này lắp lên chân tàu vưng thẳng tưng. còn 70-200 thì nó gắn chân vào lens sao mà đổ nổi????

trưa nay ra Ngọc canon chơi bời cho mát, e hỏi cái tripod Manfoto, leg không là 100$, cái head 90$ cũng x biết là loại nào, nhưng thấy chắc lắm , treo được 7kg. Duyệt, mỗi tội không có tiền

Monopod thì sao các bác, cái đó thay gậy, vụt nhau được???

Chân ~100$ thì chắc là chân nhôm rồi.
Monopod có vẫn hơn không có chân. Thích hợp cho thể thao hay thời trang (cái gì động đậy nhanh :D )
Nhưng đi xa thì Monopod quả là tiện, gọn và có thể thay gậy.

Bác lamchieu ơi!
Bác thương em thì thương cho chót nhé, em đã mua 17-40 4L

sẽ mua thêm như sau:
- Định mua thêm cái 70-200 4L nhưng vì hôm nay chụp bạn gái trong quán cafe bằng cái 17-40 4L mà nó cứ tối thui vì máy nó không cho xuống dưói 4 gì gì đó, mà em chụp chậm quá lại bị rung ... cho nên sẽ mua cái 70-200 2.8L bác nhé (có Okie không?) mà kể cũng lạ nhỉ, tại sao ít L hơn mà lại rẻ hơn được nhỉ ....

- Mua cái túi đựng máy ảnh
- Mua cái 3 chân để chụp mẫu
- Mua cái grip cho nó giống chuyên gia à quên chuyên nghiệp
- Mua 2 cái UV 1 cho 17-40 và 1 cho 70-200

còn gì nữa không nhỉ

mua cái gì?
như thế nào?
hiệu gì?
ở đâu?
Giá cả dự kiến ...?

bác chỉ bảo tận tình giúp em phát
(wait) :L

Biết chụp đếch đâu mà đua đòi. Chụp auto cũng chưa xong. Đưa đây, tôi dùng cho :T :T :T

Túm lại là đã mua chưa vậy , nếu chiều mai thì cho em đú với nhé , em 0 mua chỉ tư vấn thôi , nhà nhựa nhớ mang nhiều xiền vào hehe

bác cua để nguyên dụ mua hết cả bộ rồi hẵng lấy
@ khọm khọm mai nghỉ à????

Topic này còn active ko?

Đây là site do BBC giới thiều về máy ảnh kĩ thuật số

http://www.photoxels.com

(photoxels là kết hợp từ 2 từ PHOTOgraphy và digital pixELS)

Các mục có thể tham khảo:

1. Review: nhận xét đánh giá về các loại máy ảnh
2. Tutorials: hướng dẫn kĩ thuật chụp ảnh KTS đẹp
3. Special: Lịch sử 1 số hãng máy ảnh lớn và các dòng sản phẩm của hãng từ ngày thành lập cho đến nay

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back