What's new

Thông tin về xe cào cào

Status
Not open for further replies.

dan37.org

Phượt thủ
Em đang muốn làm một con cào cào nhưng kiến thức về các em nó thì em lại mù văn tịt. Vậy em nhờ các bác tư vấn hộ em về kiến thức chơi xe cào cào, giá cả dưới 50 triệu thì nên mua xe gì của hãng nào thì tốt ạh....

vừa mới lướt bài mỗi chuyến đi, mỗi cung đường thấy có con cào cào này mà thèm kinh khủng. Các bác cho e hỏi về con xe này với nhé

Trong diễn đàn này có nick Thumongto là một thành viên của hội cào cào sài gòn, có ít nhiều kinh nghiệm,bạn PM hỏi thử xem.Chúc bạn tìm được cào cào như ý.

trong đây có rất nhiều bác đang chạy cào cào đó bác ạ, bác pm nick hoatroc, thumongto toàn các bác chạy cào cào ở sài gòn có rất nhiều kinh nghiệm chơi và xem xe, nếu bác ở HN thì có thể qua 1C NGuyễn Khánh Toàn gặp đại ca Thương "điên" ông này chuyên làm xe PKL, cũng là 1 đàn anh chơi cào cào hoặc contac bác Đức

em cũng có thể giúp bác một chút
chọn cào cào thì bác phải xác định được mục đích của bác, ví dụ như bao nhiêu phần trăm là đi offroad, bao nhiêu phần trăm đi onroad, bác chỉ dùng để đi phượt hay cafe hay là cả đi làm đi học? chiều cao của bác như thế nào? tầm tiền của bác bao nhiêu?

hình mà bác đưa là DR 400 của suzuki độ lại đèn pha, em này đi rất phê tuy nhiên thì xe hơi bị cao một chút

Em đang muốn làm một con cào cào nhưng kiến thức về các em nó thì em lại mù văn tịt. Vậy em nhờ các bác tư vấn hộ em về kiến thức chơi xe cào cào, giá cả dưới 50 triệu thì nên mua xe gì của hãng nào thì tốt ạh....

giá cả dưới 50tr cũng có xe rồi đấy bác ạ, tầm tiền đó và mới chơi thì làm 1 em serow là ổn, xe cứng cáp, máy ngon, ổn định, ít hao xăng, trọng tâm thấp và nhẹ, dễ điều khiển, có date cao

trong đây có rất nhiều bác đang chạy cào cào đó bác ạ, bác pm nick hoatroc, thumongto toàn các bác chạy cào cào ở sài gòn có rất nhiều kinh nghiệm chơi và xem xe, nếu bác ở HN thì có thể qua 1C NGuyễn Khánh Toàn gặp đại ca Thương "điên" ông này chuyên làm xe PKL, cũng là 1 đàn anh chơi cào cào hoặc contac bác Đức

Confirm với bác nav89 này cái: là thành viên của Phượt.com không có nick hoatroc. Nick hoatroc chỉ có bên hội Biker và yamaha mà thôi.

Còn anh Thumongto thì đúng là thành viên của hội Cào Cào SG, ngoài ra còn có anh Mavadox nữa, sư tỷ Dugiang cũng là thành viên am hiểu.

Thân

giá cả dưới 50tr cũng có xe rồi đấy bác ạ, tầm tiền đó và mới chơi thì làm 1 em serow là ổn, xe cứng cáp, máy ngon, ổn định, ít hao xăng, trọng tâm thấp và nhẹ, dễ điều khiển, có date cao
Serrow:
2000$ một em date 97. Mua về tha hồ sửa:D.
50tr thì thêm tầm 5tr-10tr nữa (3000-3200$) làm em date 2003 đi ổn. Chúc gặp em tốt!
- Dr400 chắc không dưới 5500$.
- Dr 250 tầm 3300$.

Last edited:
Confirm với bác nav89 này cái: là thành viên của Phượt.com không có nick hoatroc. Nick hoatroc chỉ có bên hội Biker và yamaha mà thôi.

Còn anh Thumongto thì đúng là thành viên của hội Cào Cào SG, ngoài ra còn có anh Mavadox nữa, sư tỷ Dugiang cũng là thành viên am hiểu.

Thân

oh, chắc là bác ý ko dùng nik hoatroc thôi, bác confirm lại dùm e, bác ý cũng chơi kèo kèo đấy ạ,
dạ confirm chút, mod ttvn là khome (tại em quen bên biker với CR :p)
em lấy mốc là 50tr=2k8 ($=18) Serow tầm từ 3k3-4k2 là xe ngon lắm roài và những cái ưu điểm như đã kể trên thì hoàn toàn phù hợp với 1 beginner (máy ko quá khỏe, thấp, dễ điều khiển, đa dụng, tương đối tiết kiệm nhiên liệu)

oh, chắc là bác ý ko dùng nik hoatroc thôi, bác confirm lại dùm e, bác ý cũng chơi kèo kèo đấy ạ,
em lấy mốc là 50tr=2k8 ($=18) Serow tầm từ 3k3-4k2 là xe ngon lắm roài

Hoatroc tên thật là Nguyễn Thái Hòa, nhà ở Cao Thắng, Quận 3. Hiện đang sử dụng chiếc Yamaha exciter. Tôi nói như vậy chắc bạn cũng biết là tôi và hoatroc chơi với nhau khá lâu và từng làm chung 1 công ty.

Chúng ta không bàn chuyện này nữa nhé.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back