What's new

Thông tin về xe cào cào

Status
Not open for further replies.
đi loại đó theo em hiểu thì đi đg trường và trong phố thì ngon, chứ đi phượt nhỡ may hạ một cái là xong đời cái két nước luôn

Hì, trừ khi bác ném cái xe xuống vực hoặc đâm xe vào vách núi chứ đổ ngang thì không đời nào két nước hư được. Két nước trông vậy chứ được giấu khá kín. Nhà sx họ tính toán nếu có va chạm, yếm nhựa che két nước phải gãy bể trước khi chạm đến két. Trường hợp này, em lo đến bộ cẳng của nài hơn là chiếc xe ;)

Mình vẫn prefer xe có két nước hơn, kéo tẹt ga không bao giờ bị lúp bê.

P/s : kiến thức mình có hạn không dám nói đến giá cả các loại xe, biết gì nói nấy thôi ạh.

@Dan37 : chiều cao 1m62 thì cũng hơi ngại, mình 1m72 mà chả thấy nghĩa lý gì. Nếu bạn ở HCM mình sẽ cho bạn mượn thử, nếu control được nó thì hãy tính đến việc mua 1 chiếc.

Hì, trừ khi bác ném cái xe xuống vực hoặc đâm xe vào vách núi chứ đổ ngang thì không đời nào két nước hư được. Két nước trông vậy chứ được giấu khá kín. Nhà sx họ tính toán nếu có va chạm, yếm nhựa che két nước phải gãy bể trước khi chạm đến két. Trường hợp này, em lo đến bộ cẳng của nài hơn là chiếc xe ;)

P/s : kiến thức mình có hạn không dám nói đến giá cả các loại xe, biết gì nói nấy thôi ạh.

@Dan37 : chiều cao 1m62 thì cũng hơi ngại, mình 1m72 mà chả thấy nghĩa lý gì. Nếu bạn ở HCM mình sẽ cho bạn mượn thử, nếu control được nó thì hãy tính đến việc mua 1 chiếc.

nếu hạ bt thì ko sao rồi, tuy nhiên hạ ở những chỗ rừng rú và hạ "nhẹ nhàng" thì lại là một câu chuyện khác bác nhẩy,
thực sự chơi cào cào thì 1m7 đổ xuống là khó chơi rồi, như bác chủ topic 1m62 thì có thể sẽ khó điều khiển hơn nh đây :D

Việc bạn có thể điều khiển được xe là một chuyện, điều khiển xe chạy cung offroad lại là chuyện khác. VD, nếu bạn chạy đường phố thì OK, chấm mút tí chả ảnh hưởng gì đến hòa bình Thế giới. Nhưng khi bạn chạy qua suối với những cục cuội to như "cung quảng" mà bạn không nhìn thấy (dưới nước mà), giả sử (giả sử thôi nhé), xe chết máy hoặc không đủ ga, số để vọt qua. Chênh vênh như thế mà chân bạn ngắn, xe bạn cao. Chống bằng cái gì??? Bằng cái ấy của Vô va à?:D. Và nữa, việc vần xe cũng là một việc hết sức khó khăn nếu bạn chơi cỡ DR400 (Tớ nghĩ bạn không phải người có thể hình tốt, tớ cũng thế(c)). Tốt nhất, chọn xe bé và hí hí... học nhẩy ra khi xe đổ.

hic hic, giừ e đang chạy con dream thấp bé nhẹ cân, muốn tậu một em cào cào mà vất vả quá. cào cào mà đi đường phố thì mất cả sướng phải không các bác, quả thật là em cũng cưỡi thử em nó mấy lần rồi về thèm không ngủ đươc, hxhx. Nhưng để mà điều khiển được em nó trên mọi cung đường thì thân hình của em quả là rất khó

bạn walkman thật kinh nghiệm...cào cào đi đường phố quá phê....thân hình của bạn không phải vấn đề đâu..có nhiều ông cao trên m75 mà vẫn ngã oạch ra thôi....m62 như bạn thì chắc chỉ có serow là ổn..còn thấp nữa chắc em FTR...
nếu đã máu thì quyết luôn đi....

bạn walkman thật kinh nghiệm...cào cào đi đường phố quá phê....thân hình của bạn không phải vấn đề đâu..có nhiều ông cao trên m75 mà vẫn ngã oạch ra thôi....m62 như bạn thì chắc chỉ có serow là ổn..còn thấp nữa chắc em FTR...
nếu đã máu thì quyết luôn đi....

Há há... Bu Đại ca ạh. Em có "nỡ nời" Đại ca xá cho... Đôi lốp sao rồi? Mưa gió này mà thay nó vào là... há há... Cẩn thận nhá!
Mà bạn Org cũng hỏi bạn Bu đi kìa. Hình như bạn Bu cũng đang có con serrow phù hợp với bạn đấy:D

nói thật là em không thich con FTR cho lắm, có lẽ tậu con serow sẽ hay hơn các bác nhỉ

nói thật là em không thich con FTR cho lắm, có lẽ tậu con serow sẽ hay hơn các bác nhỉ

các cao thủ đã ra tay thì đàn em ko có ý kiến j :D
theo em thì bác cứ làm 1 em serow là okie rồi bác ạ (beer)(beer)(beer)

vâng, em cũng đang định thế, tìm hiểu thông tin và giá cả kĩ lưỡng là múc thôi, ước chi mái ra đường có thừng nó ném cho cục $ méo hết mặt rùi nhặt $ đó mà tậu xe:(

cho em hỏi con honda Degree 250 XL giá mới của nó là bào nhiêu các bác nhỉ, còn hàng cũ nữa chứ, em thấy con này cũng thấp bé nhẹ cân

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,589
190,138
Latest member
NgoDieu
Back