What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

Mọi người ơi cho hoa diên vỹ hỏi là visa du lịch tự túc Hà Lan nó ko đòi hỏi thư mời ở bên kia thì mình kc ần làm,chỉ cần chứng minh tài chính tốt là đc phải ko?Còn cái bảo hiểm là giờ mình phải mua để kẹp chung khi đi nộp hồ sơ à???ai biết chỉ giúp mình vói nhé.Thanks các bạn nhiều.

Các bác cho hỏi nếu mình xin Visa Schengen từ ĐSQ Hà Lan (tức phải nhập cảnh vào đây trước) nhưng lại thay đổi lịch nhập cảnh vào điểm khác trước (ví dụ Pháp hay Ý chẳng hạn) thì có được không. Có người bảo được nhưng em vẫn muốn hỏi lại cho chắc. Bác nào biết chỉ giúp em nhé.

Trân trọng cám ơn.
Vô tư đi em, chị là một ví dụ điển hình đây.
Tưởng đã kể với em vụ này rồi chứ nhỉ

Em thì cũng mới tham gia diễn đàn thôi, nhưng cũng xin có 1 cảnh báo cho dân Việt Nam nhà mình ạ. Em được học bổng của chính phủ Ireland, hiện đang học ở Dublin. Đợt bọn em có 10 người, Giáng Sinh này xin đi rất nhiều nước Schengen thì ok. Riêng 3 người apply đi Pháp, trong đó có em thì bị ừ chối cả 3. Mặc dù các Director của trường đã cố gắng can thiệp rất nhiều, và nhờ cả bên Bộ Ngoại giao nữa, nhưng xem ra chính phủ Pháp không thích mình rồi, nên không xoay chuyển được. Vậy kiến nghị mọi người đừng xin đi Pháp mà hãy chọn nước khác, để khỏi bị lỡ dở như em nhé. Em đang cố apply đi London ngày 05/01 này, không biết có kịp không, lại chỉ có 1 mình. Bác nào có quen ai ở London hay UK thì giới thiệu em với. Em xin hậu tạ, nhất là khi các bác đi Dublin hay Hà Nội ạ!.

Last edited by a moderator:

Hix, xin Visa đi Pháp khó thế ạ??? :(

Vậy giờ nếu em xin visa Schengen (ở Đại Sứ Quán khác, như Áo chẳng hạn) nhưng chỉ đi Pháp thì có đc ko ạ???

Hix, xin Visa đi Pháp khó thế ạ??? :(

Vậy giờ nếu em xin visa Schengen (ở Đại Sứ Quán khác, như Áo chẳng hạn) nhưng chỉ đi Pháp thì có đc ko ạ???
Với Pháp, thì mình chưa biết, nhưng trên thực tế mình đã xin visa ở nươc này nhưng lại vào các nước khác và đến lúc về vẫn không kịp vào nước mình đã xin visa

Với Pháp, thì mình chưa biết, nhưng trên thực tế mình đã xin visa ở nươc này nhưng lại vào các nước khác và đến lúc về vẫn không kịp vào nước mình đã xin visa

Nhưng trên Visa nó có ghi nước bắt buộc nhập cảnh đầu tiên ko chị?
Vì em nghe nói nếu trên Visa nó ghi Entry Schengen thì muốn vào nước nào cũng đc, nhưng nếu nó ghi một nước khác thì phải vào nước đó, cái này có đúng ko hả chị?

Em đang tính đi Pháp mà lo visa Pháp khó xin quá, em tính đi đường vòng >.< Thanks chị.

em đừng xin visa Pháp, xin nuớc khác, mà lấy cái form Schengen thì sẽ đc visa Schen vậy là xong

Đúng đó, không nhất thiết phải là nước đầu tiên đâu. Nước mình ở lâu nhất cg được mà. Cứ khai là mình ở đó lâu. Còn thực tế thì sao cg đc :D

Nhưng trên Visa nó có ghi nước bắt buộc nhập cảnh đầu tiên ko chị?
Vì em nghe nói nếu trên Visa nó ghi Entry Schengen thì muốn vào nước nào cũng đc, nhưng nếu nó ghi một nước khác thì phải vào nước đó, cái này có đúng ko hả chị?

Em đang tính đi Pháp mà lo visa Pháp khó xin quá, em tính đi đường vòng >.< Thanks chị.

Xin visa đi Ý là nhanh mà dễ nhất, ngày xưa các bạn tớ ở UK apply trong vòng 1 tuần là nhận được visa by post.

Thanks mọi người nhiều. :) Em chỉ sợ em xin visa Schen ở LSQ Ý mà lại chỉ đi Pháp thì bị gì thôi.:) Hoặc nó bắt em phải nhập cảnh Ý đầu tiên chắc em nghẻo, em chỉ có vé máy bay đi Pháp thôi. :)

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,593
190,143
Latest member
joneforex
Back