What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

@beo_baby: Mình gọi đến thì họ không thông báo đâu bạn ạ, nhưng tớ thấy nếu chờ lâu quá 2 tuần thì cứ phi lên đấy bảo em vào lấy visa :D

Last edited by a moderator:

Nhà mình đến hôm nay là 16 ngày vẫn chưa thấy gì, tuần sau đã đi rồi mà chưa biết visa ở phương trời nào, chả hiểu làm sao nưã :((
@huongmuahe: Bạn lên chỗ nào hỏi kết quả vậy, chỗ mình hôm trước nộp hồ sơ luôn à? Thanks.

Last edited:

Các bác cho em hỏi là Visa Pháp của em còn thời hạn đến tháng 9 năm nay, tháng 7 này em đi BaLan có phải xin Visa không ạ. Vì em thấy bạn em nó bảo Pháp nằm trong khối Schengen nên có thể dùng được vào BaLan, nhưng nó không chắc chắn lắm. Em xin lời khuyên của các bác ạ. Tks!

Em bị từ chối visa Pháp với lý do là : votre volonté de quitter le territoire des etats membres avant l'expiration du visa n'a pas pu être établie.

@hawkeyes: nếu visa của bác là visa Schengen, multiple entry, còn thời hạn thì chắc là được.
Cẩn thận nhất thì bác gọi lên ĐSQ Ba Lan để hỏi cho rõ.

Nhà mình đến hôm nay là 16 ngày vẫn chưa thấy gì, tuần sau đã đi rồi mà chưa biết visa ở phương trời nào, chả hiểu làm sao nưã :((
@huongmuahe: Bạn lên chỗ nào hỏi kết quả vậy, chỗ mình hôm trước nộp hồ sơ luôn à? Thanks.

Vâng, vẫn chỗ nộp hồ sơ ở THD í bác ạ. Nếu tuần sau đi rồi thì em nghĩ trong tuần này bác cứ lên đấy vào bảo là lên lấy visa xem như nào, muộn thế họ chưa trả lời thì em nghĩ là kết quả ok bác ạ, ko được thì họ đã tbao luôn rồi.

@finder: vậy là bạn bị từ chối vì không chứng minh được khả năng quay về sau khi hết hạn visa (công việc, tài sản, bất động sản... ràng buộc ở VN).
@huongmuahe: Merci bạn, để mai mình bảo người nhà gọi điện nếu không được thì lên hỏi xem thế nào, đi theo dạng thăm thân nên hy vọng sẽ ổn.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back