What's new

Thông tin Visa châu Âu (phần 1)

Status
Not open for further replies.
Re: Thông tin Visa châu Âu

Của tớ loại C, nhưng thế có nghĩa là gì thì tớ cũng ko rõ lắm :p

Type C là visa du lịch ngắn hạn mà. Với Visa Type C, khách được ở tối đa là 90 ngày trong gian đoạn 180 ngày, nên tớ ngạc nhiên với thời hạn 1 năm của bạn.

Của tớ thấy ghi là valid for ETATS SCHENGEN, from 22/6/11 to 21/6/12, type C, duration 90 days. Thế có gì khác mọi người à?

ĐẤy là thời gian ở lại cho 1 lần nhập cảnh thôi mà. Còn multi là đi về, sau đó quay lại trong vòng 1 năm.

Mình xin visa ở ĐSQ Bỉ 4 tuần rồi mà vẫn chưa có kết quả. Có ai như mình k vậy?

@beo_baby : Bạn được ở châu Âu tối đa 90 ngày tổng cộng, có thể đi về nhiều lần trong vòng 1 năm.

Nhà tớ hôm nay cũng có visa rồi, đúng 3 tuần nhé, xin 1 tháng được 2, mà đợt này công nhận lâu thật.
Cảm ơn các bạn, qua topic này cũng học hỏi được nhiều điều khi làm thủ tục.

Mình xin visa ở ĐSQ Bỉ 4 tuần rồi mà vẫn chưa có kết quả. Có ai như mình k vậy?

Hi bạn, Yennie nộp từ ngày 23.05 rồi , đến nay là 4.07, hơn 1 tháng vậy mà vẫn chưa có kết quả gì, Yennie có đt lên ĐSQ ở HN mấy lần và xin số hồ sơ thì ngta cho nhưng dò trên website thì không thấy có kết quả của hồ sơ này. Sau đó có gọi lại lần nữa thì ngta nói tất cả các hồ sơ xin đi Bỉ đều đc chuyển sang Bỉ để administration xét duyệt và làm một số thủ tục investigation. Hồ sơ Yennie nộp bao gồm passport, hợp đồng lao động, vé máy bay, bảo hiểm du lịch, lịch trình du lịch, hộ khẩu, đơn nghỉ phép, giấy cam kết quay lại làm việc cho cty, thư mời của bạn trai, 3 tháng lương gần nhất, passport và ID card, giấy chứng nhận công dân Bỉ, giấy đứng tên chủ quyền nhà.

Ngày 15.07 Yennie bay rồi mà hnay đt lên thì vẫn chưa có kết quả nữa. Sợ cận ngày quá trả vé ko đc, Yennie đã thanh toán tiền vé bằng Master Card. Còn thẻ ngân hàng thì hiện tại Yennie có HSBC Debit và HSBC Credit Card.

Lúc nộp hồ sơ thì người kiểm hồ sơ ko hỏi về khả năng tài chính cũng như chứng minh tài sản gì, vì người bảo lãnh Yennie là bạn trai đã nộp đầy đủ giấy tờ đc yêu cầu.

Cách đây 4 ngày bạn trai của Yennie ở Bỉ có viết mail lên administration ở Bỉ để hỏi thông tin thì bên đó bảo là phải đợi thôi nhưng chắc chắn sẽ có kịp trước ngày bay. Mà Yennie còn có 10 ngày nữa là lên máy bay rồi :( Chả biết nên làm sao.

Ngày mấy bạn bay thế?

@ Yennieisme: hi bạn, mình còn thê thảm hơn, mình đặt lịch bay đi là từ 2/7 nè. Mình cũng nhờ bạn quốc tịch Bỉ bảo lãnh nên cũng không cần chứng minh tài chính gì hết, thủ tục cũng đơn giản. Người nhà mình cũng viết mail gửi bên cái helpdesk gì đó (địa chỉ trong tờ hướng dẫn), trúng mấy ngày nghỉ nên chưa gọi hỏi được.
Mình lên ĐSQ hay gọi điện hỏi mấy lần thì câu trả lời cũng y hệt bạn.
Thui, chúc bạn may mắn sớm có kết quả visa nha!

Chào mọi người
Đã nhận được visa Hungary, nộp ngày 4/6/2011, nhận visa ngày 28/6; ngày lên đường là 20/7.
Hồ sơ của tôi gồm
Thư mời từ bên Hungary
Hộ chiếu, photo hộ khẩu,bảng lương 3 tháng gần nhất, đơn xin nghỉ phép, hợp đồng lao động, sổ tiết kiệm, booking đặt vé, tờ khai xin visa.
Hôm lên lấy visa tại ĐSQ nộp nốt vé máy bay và bảo hiểm
Bên ĐSQ cũng hướng dẫn nhiệt tình và thoải mái.
Cám ơn mọi người đã chia sẻ thông tin, ai đọc hết 80 trang này cũng thoải mái xin visa, với điều kiện mục đích du lịch rõ ràng

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,575
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back