What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Em cũng hy vọng là không mừng hụt lần nữa. Nhưng em tưởng visa Pháp là in luôn ở VN chứ có phải gửi đi đâu như bọn UK đâu!

Hehe, chiều nay em đã lấy được visa rồi, type C, thời gian từ 18/06 đến 02/08, duration 30 ngày. vừa khít số ngày em xin. Cảm ơn cả nhà đã giúp em chuẩn bị hồ sơ. Giờ sẽ tiếp tục nghiên cứu đường đi nước bước nào! hehe vui quá!

@khanhduy87: Chúc mừng em nhé. Thật bõ công chờ đợi nhỉ:D
Mà visa của em có bị nhắn nhủ là đi về rùi mang passport tới ĐSQ ko? Nếu ko thì thời gian đi về thoải mái hơn bọn chị nhé. Vì đoàn chị những ai xin visa Schengen lần đầu đều bị nhắn nhủ như thế cả, nên có muốn ở lại thêm ngày cũng bó tay:Dam

@Nellie: Em chẳng thấy người ta dặn gì về chuyện phải trình diện cả, chỉ dặn khi đi nhớ mang theo book ks, vé khứ hồi, chứng minh tài chính (tiền mặt, thẻ...) để nó cho nhập cảnh. Em muốn đi dài hơn mà chỉ đc cho đúng 30 ngày, không nấn ná thêm được!

@khanhduy87 : hay nhỉ, nó lại còn yêu cầu mang theo book khách sạn, máy bay, tiền để được nhập cảnh vào à. Mình chả thấy nó nhắc nhở gì cả.

Mình đang chuẩn bị làm Hồ sơ xin Visa xin vào Đức. Mình muốn hỏi các bạn đã làm Visa rồi mấy vấn đề : Trong các giấy tờ phải chuẩn bị như Hợp đồng lao động, bảng lương, giấy xin nghỉ phép cơ quan...cứ nộp bản tiếng Việt không hay là phải dịch và công chứng sang tiếng Đức ạ? Cái này bản hứong dẫn của SQ không rõ ý lắm.
Cám ơn nhiều

Mình đã xin được visa thăm thân vào ĐỨC. Xin chia xẻ với bạn kinh nghiệm. Hợp đồng lao động, bảng lương, giấy xin nghỉ phép bạn phải dịch công chứng sang tiếng Đức. nếu không thì tiếng Anh cũng được cho nó rẻ.

em ko biết là làm thế nào để book lịch hẹn của dsq Ý , em vào trang web nhưng mà không hiểu sao toàn không book được ạ , mọi người xem giúp em với ạ , hay là gọi điện vào số điện thoại trên web nhỉ , nhưng rõ ràng nó có hẳn 1 mục book your visit mà không tài nào ấn được :|

Hi Cả nhà,
Em vừa nhận được thông tin bị từ chối xin visa pháp, bi giờ không biết làm thế nào, cả nhà có kinh nghiệm gì trong trường hợp này chia sẻ cho em được không ạ? Em nên làm gì? có nên xin visa ở DSQ khác không ạ?

Chào bạn!
Bạn cần phải cho mọi người biết lý do bạn bị từ chối? Hồ sơ có thiếu cái gì không? trong PP mục bị chú có bị đóng tem không?
Nói chung bạn cần phải cho thông tin rõ ràng thì mọi người mới giúp được

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back