What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
@phituyet25: Bạn cho tớ xin yahoo đi. Tớ đang cần. Bạn PM cho tớ với nhé.

Cám ơn bạn nhiều.

OK bạn ơi, chị ấy vừa off xong, tớ với chị ấy mất mấy tiếng mới xong lịch trình máy bay của tớ.

Tớ PM cho bạn YM của chị nhé, chắc khuya chị ấy mới vào lại, bạn có thể email lịch trình bạn đi cho chị ấy cũng được, chị ấy sẽ trả lời.

Cám ơn bạn. Tớ ở bên này rồi. Tớ đang cần mua vé cho bf tớ. Còn tất cả những cái khác tớ lo được.

Quên mất. Không biết bạn đi vào thời gian nào? Vì cũng còn tùy giai đoạn mới có vé giá tốt. Bạn tớ sang vào tháng 8 nên lúc đó trang nào giá vé cũng cao :(.

@huonggiangf1: Tớ sang vào 11/7 và giá vé chỉ ngày càng lên cao thôi, nếu có thể thì bạn mua ngay từ bây giờ, nhưng vấn đề là bạn của bạn có xin được visa không? Tớ thấy nếu muốn rẻ chắc đi Aeroflot chứ VNL thì kinh khủng lắm rồi.

Last edited by a moderator:
@phituyet25: Tớ đi 6/7 về 24/8, nhưng ở Anh là chủ yếu, trong khoảng 15/7-2/8 thì đi Hà Lan - Ý - TBN - Pháp, maybe là cả Hy Lạp và Đức (nếu còn xiền :D). Mà hôm nay con em tớ bảo con bạn nó đi từ Anh sang Pháp không đóng dấu nhập cảnh, chắc là do Pháp không phải là nước đầu tiên nó đi từ Anh sang, vì ví dụ như mình đi tàu từ 1 nước schengen sang 1 nước schengen khác thì đâu có hải quan đâu nhỉ, nếu thế thì trường hợp của bạn cũng không lo lắm :p.

@hanhvp: Nếu hồ sơ bạn ngon ghẻ (công việc ổn định, tình hình tài chính tốt, có nhà cửa đất đai...) thì mình nghĩ xin visa du lịch cũng được, tại mình xin thấy dễ mà lại được rồi nên nói thế, bạn tùy xem tình hình của bạn thế nào, vì hình như có giấy mời của người bên ấy thì tỷ lệ thành công sẽ cao hơn.

@hangvp

Tớ nghĩ bạn xin visa du lịch và kèm thêm giấy tờ của bạn bạn cho thêm trọng lượng. Tớ hy vọng là tài chính của bạn là OK thì mọi việc dễ dàng hơn. Nếu bạn bạn mời đến nhà thì bạn không cần phải đặt phòng khách sạn nữa.

Tớ cũng xin visa du lịch và khi ở Thụy Sỹ thì ở nhà bạn tớ, bạn tớ gửi thư mời đánh máy kèm chữ ký, photo passport và một cái chứng nhận của địa phương là bạn tớ sống ở địa chỉ đó, hết 30 CHF thì phải, ở Pháp chắc là 30 E. Tớ chỉ gửi bản Scan đến DSQ Pháp thôi, không cần bản gốc.

Nhưng có lẽ trường hợp của tớ nghe có vẻ dễ dàng vì tớ đã đi lại nhiều nước rồi, 3 hộ chiếu rất nhiều thị thực nên không gặp trở ngại gì. Vì vậy nếu bạn có việc làm ổn định, giấy tờ đầy đủ thì chắc người ta không làm khó bạn. Tớ cũng độc thân, du lịch một mình. Sáng nay tớ đi lấy visa gặp một thằng Pháp nói tiếng Việt mếu máo bảo bạn gái em bị từ chối visa chị ạ, vì không đủ giấy tờ, thế nên cứ đầy đủ giấy tờ là điều kiện đầu tiên.

Các bạn ơi cho mình hỏi rất gấp là nếu được cấp visa sang Pháp thì có thể đáp máy bay đến Thụy Điển trước được không ạ? hay nói chung là xin visa ở một nước Schengen thì có phải bắt buộc hành trình phải đến nước đó đầu tiên không?

Cám ơn mọi người đã rất nhiệt tình chia sẻ kinh nghiệm, mình đã học hỏi được rất nhiều và cũng đã nhận được visa đi UK :) vui lắm ý :) bây giờ là chiến đấu với đống giấy tờ để xin visa sang Pháp. Bạn @rylinh hay bạn nào có form tờ khai xin visa ngắn hạn của schengen visa bằng tiếng Anh trên word thì email cho mình được không? Dạng pdf mình không điền được thông tin. Email của mình là [email protected], cám ơn nhiều nhiều :)

xin lỗi mod và mọi người nhé, mình ấn nhầm nút nên xóa tin thành ra tin lại ở trên lý do xóa tin :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back