What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Tớ thấy tại bạn xixon đi Lithua j đấy khó quá chứ nếu là Đan Mạch thì ok rồi còn j ! Thôi đừng buồn bạn nhé ! .....hic .....Chúc bạn xin lần sau ok !!!!!!!

Last edited:
Tớ thấy tại bạn xixon đi Lithua j đấy khó quá chứ nếu là Đan Mạch thì ok rồi còn j ! Thôi đừng buồn bạn nhé ! .....hic .....Chúc bạn xin lần sau ok !!!!!!!

Mình đang tiến hành làm cái đơn cứu xét đây. Chứ mấy cái lý do từ chối chung chung đó hình như là mặc định của nó rồi (chị nhận đơn ở DSQ nói thế). Nếu mình im lặng nó lại tưởng cái nó nghĩ là đúng. Có tin gì mới mình sẽ cho cả nhà hay.

Mình đang tiến hành làm cái đơn cứu xét đây. Chứ mấy cái lý do từ chối chung chung đó hình như là mặc định của nó rồi (chị nhận đơn ở DSQ nói thế). Nếu mình im lặng nó lại tưởng cái nó nghĩ là đúng. Có tin gì mới mình sẽ cho cả nhà hay.

Muốn nó cứu xét thì phải có bằng chứng mới nhé, còn nếu hồ sơ vẫn vậy, thì phúc thẩm nó cũng vậy thôi. Mình tự xin visa UK và Schengen rồi nên đọc kỹ mấy term của bọn nó lắm.

"không bảo đảm được thời hạn rời khỏi lãnh thổ. " ===> nếu là mình thì:
- phải show vé máy bay về ra, in ra, gửi ra, in cả booking lẫn ticket email nếu có
- show cả hoá đơn mua vé máy bay về ra
- nghĩ được cái gì liên quan đến chuyện về của mình, thì bổ sung nốt vào, bất kể cái gì nhé. (như mình, khi chứng minh quan hệ "bạn thân" với một ông bạn bên EU, mình in ảnh chụp chung từ 10 năm trở lại, đi biển, đi làm, đi chơi cùng nhau, đi taxi cùng nhau, ảnh cưới có mặt chung, ngoằng rõ vào đó là tao đây, nó đây, mày xem đi ,...)

Mà hỏi thực là bạn sang chơi , hay sang cưới thật rồi ở lại thật? Nếu thật là ở lại, họ ngửi đc ngay (vì hồ sơ của bạn đọc sơ đã thấy muốn refuse rồi nếu bọn Litva nó muốn chống nhập cư)

Báo cáo cả nhà tớ đã được cấp Visa đi Pháp, xin 70day ĐSQ cho 100day :)
Có chút chia sẻ với mọi người:
1) Photo visa như hướng dẫn, ko nhất thiết phải cùng 1 mặt giấy. Ko cần CMND.
2) Ảnh thẻ cỡ khoảng 4-6 hoaqcj nhỏ hơn, ảnh đừng cũ quá và cũng ko quan trọng lắm vì họ sẽ chụp lại chân dung ngay tại chỗ.
3) của tôi Chứng minh có 100tr trong thẻ visa debit và 100tr ở sổ tiết kiệm
4) Chứng nhận công việc, chứng nhận lương 3 tháng gần nhất và chứng nhận Xin nghỉ phép của tớ làm song ngữ Anh Việt và tiếng Anh luôn - công ty OK đóng dấu hết - ĐSQ cũng OK luôn.
5) Công chứng dịch tiếng Pháp đăng ký kết hôn & hộ khẩu: ĐSQ giữ lại
6) Số lần nhập cảnh thì nên đăng ký nhiều lần nếu đi lâu - vì có thể ở nhà có việc phải về gấp
7) Trường hợp của mình đơn giản vì có Sự đồng ý của Marrie Pháp - bà xã mời sang chơi
...... 1 số ghi chú để các bạn làm lần đầu tham khảo...... Chúc may mắn!

Vậy tức là vợ anh Chí đang ở bên Pháp? Anh có thể cho biết thêm ngoài những giấy tờ trên, anh có phải làm lịch trình gì không? Và hồ sơ mời thăm thân của vợ anh phải chuẩn bị những gì không?

Cám ơn anh.

Muốn nó cứu xét thì phải có bằng chứng mới nhé, còn nếu hồ sơ vẫn vậy, thì phúc thẩm nó cũng vậy thôi. Mình tự xin visa UK và Schengen rồi nên đọc kỹ mấy term của bọn nó lắm.

"không bảo đảm được thời hạn rời khỏi lãnh thổ. " ===> nếu là mình thì:
- phải show vé máy bay về ra, in ra, gửi ra, in cả booking lẫn ticket email nếu có
- show cả hoá đơn mua vé máy bay về ra
- nghĩ được cái gì liên quan đến chuyện về của mình, thì bổ sung nốt vào, bất kể cái gì nhé. (như mình, khi chứng minh quan hệ "bạn thân" với một ông bạn bên EU, mình in ảnh chụp chung từ 10 năm trở lại, đi biển, đi làm, đi chơi cùng nhau, đi taxi cùng nhau, ảnh cưới có mặt chung, ngoằng rõ vào đó là tao đây, nó đây, mày xem đi ,...)

Mà hỏi thực là bạn sang chơi , hay sang cưới thật rồi ở lại thật? Nếu thật là ở lại, họ ngửi đc ngay (vì hồ sơ của bạn đọc sơ đã thấy muốn refuse rồi nếu bọn Litva nó muốn chống nhập cư)

Cám ơn bạn locke, vì đây là lần đầu xin visa nên mình cố chuẩn bị đầy đủ yêu cầu mà nó cần, nó cũng không có nói về booking vé nên mình không có chuẩn bị (chị ở đại sứ quán cũng nói là không cần). Nếu book vé thì nó cũng biết là có thể trả lại, còn nếu mình mua luôn, có hóa đơn luôn mà cũng bị refus thì càng đau nhỉ?

Việc qua đó có cưới không và ở lại không thì mình không chắc, trong lòng mình hiện giờ chỉ muốn đến để cảm nhận cuộc sống và gia đình của bạn trai mình, cần feel cái đã, vì đợt rồi bạn trai mình có về và đòi cưới ở Vietnam rồi bảo lãnh mình đi, nhưng mình chưa nhận lời vì chưa tưởng tượng được cuộc sống bên đó. Chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra phía trước.

1) Về giấy tờ mời: bà xã chỉ mời và đảm bảo về chỗ ở ---> Marrie xuất cho 1 tờ A4 2 mặt có cuống (ĐSQ giữ lại cuống), phần tiền tiêu dùng trong 2 tháng vẫn tự lo. Tuy nhiên trong tài khoản của bà xã cũng có hơn 2000eur. Thư mời viết tay tiếng Pháp nêu rõ các lý do "về gia đình" nên được chấp thuận. Hồ sơ của bà xã bao gồm học bổng của Pháp, thẻ lưu trú...
2) Ko làm lịch trình gì cả, a chỉ ghi là đi Italia, Tây Ban Nha tại tờ khai bắt buộc.
Vậy tức là vợ anh Chí đang ở bên Pháp? Anh có thể cho biết thêm ngoài những giấy tờ trên, anh có phải làm lịch trình gì không? Và hồ sơ mời thăm thân của vợ anh phải chuẩn bị những gì không?

Cám ơn anh.

mình cố chuẩn bị đầy đủ yêu cầu mà nó cần, nó cũng không có nói về booking vé nên mình không có chuẩn bị (chị ở đại sứ quán cũng nói là không cần). Nếu book vé thì nó cũng biết là có thể trả lại, còn nếu mình mua luôn, có hóa đơn luôn mà cũng bị refus thì càng đau nhỉ?
Cái này là phải đầu tư đánh bạc đỏ đen thôi, chả có cách nào khác. Chính bạn cũng biết là bạn booking xong sẽ trả lại đƯợc, bên sứ họ biết thừa.
Nếu khăng khăng thì họ vẫn giữ quyền từ chối bạn thôi, hợp lý mà.

Việc qua đó có cưới không và ở lại không thì mình không chắc, trong lòng mình hiện giờ chỉ muốn đến để cảm nhận cuộc sống và gia đình của bạn trai mình, cần feel cái đã, vì đợt rồi bạn trai mình có về và đòi cưới ở Vietnam rồi bảo lãnh mình đi, nhưng mình chưa nhận lời vì chưa tưởng tượng được cuộc sống bên đó. Chưa biết chuyện gì sẽ xảy ra phía trước.
Chính vì bạn sẽ có thể sang, chán bạn trai, rồi về; hoặc sang, thích bạn trai rồi, rồi mới cưới, rồi sang lại, ... ===> cho nên kiểu gì thì kiểu, bạn cũng phải về. Sứ nó suy luận rất đơn giản như vậy thôi.

Nếu ko chứng minh được, thì sứ nó từ chối thôi. Bất kỳ trường hợp nào bạn cũng phải có vé về mà.
Lý do từ chối của nó là RÂT RÕ RÀNG và ĐÍCH ĐÁNG trong trường hợp này, chứ ko hề chung chung tẹo nào cả. Bạn muốn phản bác nó, bạn phải có bằng chứng mới thôi.

Cái này là phải đầu tư đánh bạc đỏ đen thôi, chả có cách nào khác. Chính bạn cũng biết là bạn booking xong sẽ trả lại đƯợc, bên sứ họ biết thừa.
Nếu khăng khăng thì họ vẫn giữ quyền từ chối bạn thôi, hợp lý mà.

Chính vì bạn sẽ có thể sang, chán bạn trai, rồi về; hoặc sang, thích bạn trai rồi, rồi mới cưới, rồi sang lại, ... ===> cho nên kiểu gì thì kiểu, bạn cũng phải về. Sứ nó suy luận rất đơn giản như vậy thôi.

Nếu ko chứng minh được, thì sứ nó từ chối thôi. Bất kỳ trường hợp nào bạn cũng phải có vé về mà.
Lý do từ chối của nó là RÂT RÕ RÀNG và ĐÍCH ĐÁNG trong trường hợp này, chứ ko hề chung chung tẹo nào cả. Bạn muốn phản bác nó, bạn phải có bằng chứng mới thôi.

Cám ơn bạn! Mình có gọi điện lên ĐSQ hỏi về vấn đề này. Chị nhận hồ sơ nói rằng : nếu nó đồng ý cấp visa cho mình nhất định nó sẽ đòi mình bổ sung vé máy bay thật, nếu nó đã không đồng ý thì đừng có dại mà mua vé cho tốn tiền rồi năn nỉ nó ( nó ko căn cứ vào cái vé mà cấp visa cho mình đâu), tốt nhất là chỉ nộp vé đặt chổ thôi( nếu mình muốn nộp, thật ra nó cũng chả cần) và trong đơn cứu xét cần phải trình bày làm sao để thuyết phục được nó,nếu lúc đó nó cần thêm thứ gì nó sẽ nói, vì hồ sơ mình tuy không xuất sắc nhưng rất hoàn chỉnh, bao nhiêu bằng chứng về việc đi và về mình trình ra hết rồi. Nếu nó bác nữa thì rõ ràng nó chỉ nhận những người đi công tác hoặc đi diện vợ chồng thôi. Chính chị ấy còn bảo rằng lý do bác của nó lúc nào cũng CHUNG CHUNG như vậy. Chứ chị ấy không bảo rằng nó RÕ RÀNG và ĐÍCH ĐÁNG như bạn nói.

Mình và bạn trai mình hông có "xiền" để đánh bạc đâu bạn locke ơi. Mà cũng nhờ bạn góp ý nên hồ sơ mình đã có thêm cái gì đó mới, người ta có xem lại cũng đỡ bị nhàm nhỉ.

Chị Dung nhận hồ sơ ở ĐSQ Đan Mạch dễ thương hết sức các bạn à. Bạn nào đến đó nộp thì yên tâm sẽ được đón tiếp không những chu đáo mà còn thân mật như chị em vậy đó.

Tôi không muốn can dự vào việc này nhưng qua mấy cuộc trao đổi của bạn XiXon_SG và bạn Lockevn tôi buộc phải nói rằng bạn XiXon cần ở mọi người sự thông cảm chia sẻ chứ không phải là cách như bạn Lockevn nói. Những giải thích của bạn Lockevn không giúp được gì cho người đối thoại, càng không giúp được gì khi viết to như hét hả hê vào mặt người ta như vậy, tôi hỏi bạn và bạn trả lời thật nhé, lúc bạn đưa hồ sơ ở đại sứ quán, đứng trước người nhận hồ sơ ấy, bạn có tự tin và nói to một cách RÕ RÀNG và ĐÍCH ĐÁNG thế không ??? hay là chỉ ở đây bạn mới dám nói với một bạn gái đang thất vọng tràn trề những điều một người bạn không nên nói với một người bạn.
Chả có cái tiêu chí rõ ràng cho xét cấp visa đi thăm thân nhân, nên dù hồ sơ có " đẹp, đủ " cũng không phải là có khả năng nhiều là được visa đâu vì thế tôi xin nói với bạn Xi Xon thế này: nếu bạn trai bạn với bạn có một " Tru lớv " thì sẽ có hy vọng cho bạn. Bởi lần này không được, anh ấy sẽ tiếp tục can thiệp mọi cách để bạn sang, ngắn gọn là để có bạn ở bên. Còn không thì bạn cũng không cần phải thất vọng. Biết đâu đó chẳng phải là truyện "Tái ông mất ngựa" . Cũng là một phép thử đó. Bạn nên nhớ : thủ tục visa chưa bao giờ là rào cản của " tru lớv " đâu nhé:). Tôi có thể nói cho bạn thế này: nhiều người bị sứ quán từ chối cấp visa với lý do " theo điều luật xyz của x quốc thì sự từ chối này không cần lời giải thích " vậy mà người xin visa và người mời cứ kiên trì sau vài lần mà vẫn có visa đấy.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,195
189,951
Latest member
gilio
Back