What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Ngocquynh : Minh hôm đi nộp hs ở lsq ý ( hồ chí Minh ) ko cân đặt lịch hẹn, chỉ đến đó rồi gặp Anh bảo vệ ngay cửa ra vào, hỏi vài câu rồi Ảnh dẫn vào trong gặp Ms Thúy nhân hồ sơ thôi....
Nhân hs xong, ktra hs thấy đầy đủ hết, đóng tiên xong thì hẹn 2 tuân sau có kqua, ko thấy pv gì hết ....
Ko Động tĩnh Gì . Cho đến khi nhân kết quả bị từ chối visa ...
Ko biết Lân sau apply Lân nữa có cơ may gì ko, :((((
Chúc những bạn sẽ nộp hs ở lsq ý gặp nhiều may mắn nhé !!!!

theo thông tin em biết thì LSQ Pháp bây giờ rất khó, từ chối cấp visa rất nhiều. Tháng 10 này em đi rồi mà lúc đầu cũng chọn Pháp để apply hồ sơ làm giờ em lo lắng quá. Chắc em sẽ chọn một quốc gia khác an toàn hơn.

Cả nhà có ai có kinh nghiệm nộp hồ sơ xin visa ở LSQ Hy Lạp, Thụy Sỹ, Bỉ....chưa ah? Sao em tìm mãi mà ko thấy website chính thức của họ tại VN mình, anh chị nào có thì cho em xin nha.

mình vừa tìm hiểu từ 1 người bạn làm ở ĐSQ Hy lạp (là người Hy lạp luôn) thời gian này đang chờ sửa đổi chính sách nên hầu hết các hồ sơ nộp vào đều bị từ chối. Và họ cũng giới hạn người xin visa phải có thu nhập tối thiểu 800$ (cái này là thông tin không công khai đâu ạ, nhưng nó là các ngưỡng để từ chối hồ sơ, vì hiện nay tỷ lệ thất nghiệp bên Hy lạp đang rất cao)
Hi vọng các bạn tìm đc ĐSQ có "khẩu vị" hợp với hồ sơ của các bạn :D
Mình cũng đang định nộp ở Pháp mà nghe u ám quá. huhu....

Mình chuẩn bị đúng như những gì họ yêu cầu, nên lúc nộp hso thì ko cân bổ sung vi nữa cả...
Có lẽ họ nghi ngờ mình se ở lại...
Mình có công ty, dứng tên gpkd, nhưng lại xin đi 3 tháng thì lâu quá, mình đoán nếu xin 1 tháng hoặc ít hơn thì OK.....
Họ sẽ nghĩ Minh có côn ty nhưng lại đi lâu quá như vậy .. Cty ai sẽ điêu hÀnh ...
Mình chỉ đoan vây.....Mình cũng có ý Đinh nộp lại nhưng ko biết đc La sau khi bị từ chối bao lâu thì đc apply lại, Lân này chuẩn bị sẽ chuẩn bị kỹ hơn, chứ Lan 2 mà bị từ chối nữa thì sau này sẽ khó khăn rồi , hiiixxxxxx :(

PHần chứng Minh tài chính, họ chỉ yêu cầu sao kê Ngân hàng 6 tháng. Phần công việc chỉ cần giây phép kinh doanh.
Họ nói rất rõ rành như vây, .... Và nói như vây La đủ...
Haizzzzzz

hi laven va alixinh. vo chong minh da book ve may bay va ks cho chuyen di Paris-Barcelona-Venice -Rome tu 23.7 den 5.8. bay gio moi bat tay vao xin visa. Minh co Thu moi. doc tren web cua LSQ doi co giay bao lanh co chung nhan cua chinh quyen Ben do,cac ban co lam ko

hi mấy bạn
Dạo này lãnh sự quán Pháp từ chối hồ sơ xin visa khá nhiều đó, nghe nói là từ sau khi bác lãnh sự mới lên không biết bị đổi chính sách sao đó mà hồ sơ bị rớt nhiều lắm. Do vậy nếu có thể được thì mấy bạn chọn nộp xin visa tránh sang các lãnh sự khác dễ dễ hơn xem sao. Lúc mua bảo hiểm thì nhớ lựa mua của mấy hãng bảo hiểm như ACE để được hoàn lại 100% phí nếu hồ sơ bị từ chối để tránh uổng tiền. Thông tin chi tiết về bảo hiểm du lịch ACE và cách mua bảo hiểm có ở đây nè:
http://www.youtube.com/watch?v=XFvjP4l34YA
Bảo hiểm này có thể mua trực tiếp online với thủ tục rất đơn giản tại www.shopbaohiem.com đó.
Chúc các bạn thành công với hồ sơ visa của mình nhé.

Cảm ơn bạn moonle nhé. Mình vô cái video clip coi rồi, thông tin rất cụ thể và rõ ràng, xưa giờ mua bảo hiểm du lịch mà chưa bao giờ được nắm rõ về cái vụ dịch vụ cứu trợ y tế toàn cầu hết. Mình đã đặt mua online và trả tiền qua internet banking luôn, nhận được toàn bộ hợp đồng về email trong vòng vài phút khỏi mất công đi lại. Đã in giấy chứng nhận bảo hiểm ra và kẹp vào để nộp hồ sơ rồi, đang ngồi đợi kết quả đây. Em trực hotline của http://shopbaohiem.com nói không đạt visa thì có quyền hủy hợp đồng và nhận lại tiền 100%, không phải bị trừ tiền 20% như mấy hãng khác. Không muốn nhận lại tiền nên hy vọng hồ sơ mình đậu :)

hi laven va alixinh. vo chong minh da book ve may bay va ks cho chuyen di Paris-Barcelona-Venice -Rome tu 23.7 den 5.8. bay gio moi bat tay vao xin visa. Minh co Thu moi. doc tren web cua LSQ doi co giay bao lanh co chung nhan cua chinh quyen Ben do,cac ban co lam ko

Hi bạn, thư mời của vợ chồng mình là của công ty mời, nên chỉ cần giấy đăng kí kinh doanh. Còn nếu là cá nhân thì bạn lên website của họ đọc kĩ lại nhé, vì mình ko rành khoản này.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,577
190,132
Latest member
thetkenoithat
Back