What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Shachou ơi, mình là mem mới, đang lò mò tìm hiểu thông tin để năm nay xin lại visa Shengen. Năm ngoái hồi tháng 6 mình cũng xin ở SQ TĐ thì bị từ chối, lý do giống như của bạn. Bạn đã xin lại được visa Shengen ở SQ Pháp chưa? Bạn có thể cho mình xin email hoặc số phone của bạn để mình tiện hỏi kinh nghiệm của bạn được ko?

Xin chào m là mem mới m có vài thắc mắc về xin vía du lịc thụy sĩ mong ace có kinh nghiệm giải đáp giúp
Tình hình là m đã nộp các giấy tờ cần thiếtđể xin víadu lịc tjụy sĩ tại LSQ tphcm và ng ta hẹn là 2 tuần sau sẽ có kết quả nhưng hôm nay đã 16 ngày rồi vẫn chưa thấy động tịn gì, m có nên gọi lên hỏi thăm ko? Và m cũn có thắc mắclà nếu lsq gọi chấp nhận víathì m lên lấy luôn hay là chờ lsq nói ngày nào thì mới đc lên lấy? Mong ace giải đáp giúp

Tình hình là đã nhận được thư từ chối visa của Đsq Ý .... Buồn quá luôn ... Thế La vỡ kế hoạch hết rôi.
Cả nhà có thể cho e hỏi , sau khi bị từ chối thì sau bao lâu thì được apply hồ sơ lại, và nên apply ĐSQ nào La tương đối an toàn chút , hiiixxxx. Lúc ĐSQ Ý nhận hs thì nói La đầy đủu rồi vậy mà giờ lại báo visa bị từ chối ....cũng ko biết La do nguyên nhân gì, hồ sơ bị trục Trặc chỗ nào nữa ...
Có ai Đa gặp Trương hợp như em , thì tư Vân giúp em với .
Thanks mọi người nhiều nha ...

hi mấy bạn
Dạo này lãnh sự quán Pháp từ chối hồ sơ xin visa khá nhiều đó, nghe nói là từ sau khi bác lãnh sự mới lên không biết bị đổi chính sách sao đó mà hồ sơ bị rớt nhiều lắm. Do vậy nếu có thể được thì mấy bạn chọn nộp xin visa tránh sang các lãnh sự khác dễ dễ hơn xem sao. Lúc mua bảo hiểm thì nhớ lựa mua của mấy hãng bảo hiểm như ACE để được hoàn lại 100% phí nếu hồ sơ bị từ chối để tránh uổng tiền. Thông tin chi tiết về bảo hiểm du lịch ACE và cách mua bảo hiểm có ở đây nè:
http://www.youtube.com/watch?v=XFvjP4l34YA
Bảo hiểm này có thể mua trực tiếp online với thủ tục rất đơn giản tại www.shopbaohiem.com đó.
Chúc các bạn thành công với hồ sơ visa của mình nhé.

theo thông tin em biết thì LSQ Pháp bây giờ rất khó, từ chối cấp visa rất nhiều. Tháng 10 này em đi rồi mà lúc đầu cũng chọn Pháp để apply hồ sơ làm giờ em lo lắng quá. Chắc em sẽ chọn một quốc gia khác an toàn hơn.

Cả nhà có ai có kinh nghiệm nộp hồ sơ xin visa ở LSQ Hy Lạp, Thụy Sỹ, Bỉ....chưa ah? Sao em tìm mãi mà ko thấy website chính thức của họ tại VN mình, anh chị nào có thì cho em xin nha.

theo thông tin em biết thì LSQ Pháp bây giờ rất khó, từ chối cấp visa rất nhiều. Tháng 10 này em đi rồi mà lúc đầu cũng chọn Pháp để apply hồ sơ làm giờ em lo lắng quá. Chắc em sẽ chọn một quốc gia khác an toàn hơn.

Cả nhà có ai có kinh nghiệm nộp hồ sơ xin visa ở LSQ Hy Lạp, Thụy Sỹ, Bỉ....chưa ah? Sao em tìm mãi mà ko thấy website chính thức của họ tại VN mình, anh chị nào có thì cho em xin nha.

Ngày mai là mình ra LSQ Pháp ở SG. Mà dù có muốn rút chân cũng ko kịp, và cũng ko được. Vì thư mời là từ công ty của chồng ở bên Pháp. Thôi thì phó mặc số trời và cầu mong sự may mắn của mình vậy :D

Alixinh nộp hồ sơ thế nào rồi, có bị hỏi han gì nhiều không? haizz, mình hồi hộp chết đi được.

@huonggiangf1: cảm ơn bạn nhiều nha.

mà sao lục nát nước cũng chả thấy lsq Hy lạp, Ý đâu vậy cả nhà, hikhihk

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,562
190,124
Latest member
engulam8
Back