What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Trong form hướng dẫn của Sứ quán thì Hộ khẩu cần là Bản dịch có công chứng ( của mình là dấu đỏ của công ty dịch thuật). Về giấy tờ nhà thì bạn chỉ cân bản FOto nhưng nên cầm theo bản gốc để nếu họ yêu cầu bạn có thể đưa ra,tốt nhất bạn nói luôn với họ là có cầm bản gốc theo... Về sổ tiết kiệm hoặc các giấy tờ chứng minh tài chính bạn cũng chỉ cần bản FOto nhưng nên câm theo bản gốc.

Trên đây là thông tin mình tìm hiểu và trên thực tế khi mình làm visa cho cả nhà mình ( mình được cấp visa 1 năm nhiều lần và thời gian cư trú 90 ngày).Chúc các bạn may mắn.
Chào mọi người, mình đang chuẩn bị nộp hồ sơ ở LSQ Pháp cùng với 1 nhóm bạn, hồ sơ đã chuẩn bị gần

như đầy đủ nhưng mình chỉ có 2 thắc mắc là:

- Hộ khẩu: mình nghe 1 số người nói cần phải dịch công chứng, 1 số người thì nói tự dịch tiếng Anh rồi mang bản Gốc lên cũng được, mình không biết là thế nào mới đúng?
- Mình có đứng tên căn hộ chung cư, vậy có cần phải dịch công chứng hợp đồng này không hay chỉ cần tự dịch vài trang mention tên mình và giá trị căn hộ là được vì hợp đồng này dài lắm, dịch qua dịch vụ chắc chết >_<
- Vế các giấy tờ khác thì khi đem bản photo lên LSQ có cần phải có dấu Sao Y Bản Chính không?

Cảm ơn cả nhà nhiều, sắp nộp hồ sơ rồi mà sao thấy nhiều người bị từ chối quá nên hết sức hoảng sợ ;-(, mình đã đi Hàn Quốc và MAldives rồi thì không biết có giúp ích gì không?

Hồ sơ nhà chỉ cần bản photo thôi hả bạn, vì toàn bộ đều là tiếng Việt nên mình không biết họ có đồng ý hay không?

Mình nộp DSQ Pháp đấy

Có khi nào lí do của chị havu2708 là vì chồng chị không đi theo nên họ nghi ngờ không? Em và chồng cũng mới nộp LSQ Pháp, thứ 3 ngày 7/5 này sẽ có kết quả, cũng không biết là như thế nào đây, vì nghe nhiều người bị từ chối quá.

Mình cũng vừa nộp hồ sơ vào LSQ Pháp với ông xã. Mình đi học 15 ngày theo Thư mời của trường. Ngày thứ 15 của chương trình học ong xã sẽ bay qua để hai đứa đi chơi. LSQ họ hẹn 9/5 lên lấy kết quả mà hồi hộp bữa giờ. Lúc nào cũng trong tâm trạng ngóng trông, chờ đợi...hic...

hic dạo này sao thấy hồ sơ LSQ Pháp bị từ chối nhiều quá. Em đang phân vân không biết có nên chọn nước khác không? Bỉ, TBN chẳng hạn :(

xin chào cả nhà,đọc xong bài viết của mọi người,em cũng phân vân quá,hè này em cũng dự đinh qua paris du lich khoảng 10 ngày
Hồ sơ của em gồm:
đơn xin visa,hộ khẩu,booking hotel,bảo hiểm,kế hoạch chuyến đi,Giấy phép kinh doanh,biên lai thuế,sổ tiết kiệm,đăng ký kết hôn.
năm nay em 25t,chưa có nhà đang ở chung với bố mẹ
Xin các Anh chi giúp đỡ xem em còn thiếu gì không? xin cảm ơn mọi người!

Anh chị ơi cho em hỏi với; sắp tới em được Cty cử đi công tác 3 tháng ở UK. Em muốn tranh thủ thời gian cuối tuần đi phượt 1 số nước Châu Âu khác như Đức, Pháp, Ý, Thụy Sĩ, TBN,... Không biết như thế thì thủ tục xin Visa sẽ như thế nào ạ. Rất mong các anh chị giúp đỡ. Many Thanks :)

Hôm qua (7/5) vợ chồng mình đi phỏng vấn Visa Ở ĐSQ Pháp tại Hà Nội. Họ hẹn là trong 2 tuần làm việc sẽ có kết quả. Mình muốn hỏi kinh nghiệm các bạn đã nhận visa là thông thường bao nhiêu ngày có kết quả (nếu nhanh-nếu chậm). Vì 22/5 chồng mình cần phải có hộ chiếu để đi công tác nên mình lo lắng trường hợp bị chậm :(

Có phải thất nghiệp (không có việc làm) thì không có cơ hội đi châu âu không.Tiền thì mình để dành đủ rồi, ngặt nỗi cái khoản việc làm thì không chứng minh được :(

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,184
189,946
Latest member
Ngvanvuong
Back