What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
Mọi người ơi cho em hỏi, sao form xin visa họ để cái phần add và email của khách sạn ít thế, mà booking của em có tới 5 khách sạn liền, em chưa nghĩ làm cách nào nhét từng ấy cái tên tuổi địa chỉ vào cái ô bé tí được. Mà form Pdf, convert ra excel toàn bị lỗi thôi, huhu.
Ai có kinh nghiệm khai form rồi chỉ giáo cho em với ạ!
Em cảm ơn mọi người nhiều!
(Em đặt được lịch hẹn với ĐSQ Pháp vào ngày 15/5 ạ, hồi hộp quá không biết thế nào nữa, hik hik)

Chào cả nhà.
Mình đang băn khoăn về việc xin visa đi Anh mà tìm google mãi chẳng thấy thông tin về trường hợp của mình, nên mình đăng ký để hỏi kinh nghiệm từ phượt nhé.
Mình là sinh viên năm cuối, đang đăng ký chương trình tình nguyện đi Anh và đã có thư mời của tổ chức tình nguyện bên ấy. Họ chu cấp phí sinh hoạt ăn uống, chỗ ở trong thời gian tổ chức chương trình, nhưng mình có xin ở lại thêm 7 ngày để du lịch. Trong thư mời để nộp cho đại sứ quán, họ có ghi thời gian mời mình như mình mong muốn nhưng cũng ghi rõ chỉ chu cấp chi phí trong hạn của chương trình thôi.
Mình phân vân không biết mình phải chuẩn bị giấy tờ gì và thông tin gì để trả lời phỏng vấn, trong trường hợp bị hỏi về 7 ngày xin ở lại. 7 ngày đó mình ở nhà bạn và bạn mình bảo có thể gửi giấy tờ chứng minh tài khoản ngân hàng và chứng nhận từ trường của bạn mình.
Còn mình có hỏi trường hợp giống mình nhưng xin visa Hàn Quốc thì không bị hỏi gì và yêu cầu giấy tờ gì luôn.
Các mem giúp mình với nhé. huhu

Bạn cứ ghi cái tên hotel và khách sạn đầu tiên trong cái nước mà bạn nộp visa ấy.Giống như xin visa Pháp mà có 2 booking ở Pháp thì lấy cái đầu tiên ở của Pháp điền vào,mình cũng làm như vậy.....^-^

chào các bác
Xin thưa tình hình của e là thế này
Em muốn xin visa du lịch sang Ireland, dạng du lịch kết hợp thăm thân - family visitor ạ, em đọc mà vẫn không biết phải làm sao cho đúng.
Em thấy Ireland chỉ có ĐSQ ở Hà Nội thôi, vậy e ở HCM thì làm thế nào ạ, Giấy tờ thì gửi bưu điện, còn phỏng vấn thì sao, chả lẻ phải ra tận Hà Nội ạ hix
các bác đi nhiểu hiểu sâu tư vấn giùm em với hix

Chào bạn. Với trường hợp của bạn, tốt nhất bạn nên nhờ bạn bên UK gửi thư mời về VN, trong đó thể hiện rõ mục đích, địa chỉ, số tài khoản, số ID ở trường, số PP và cả Visa của bạn ấy nữa thì càng tốt. Nếu bạn của bạn là ng chi trả cho 7 ngày đó, thì phía VN bạn k cần bổ sung giấy tờ tài chính gì cả. Tuy nhiên - vẫn có trường hợp rủi ro là ĐSQ yêu cầu bạn bổ sung sổ tiết kiêm (đứng tên bạn hoặc tên người bảo trợ từ phía VN nhé). Mình chưa đc đi UK, but làm Visa UK cho khách nhiều, nên chia sẻ với bạn một số thông tin vậy. Chúc bạn may mắn nhé

Kế hoạch đi Paris này mình vào cuối tháng 6, 26t, chưa lập gia đình.

Chị của mình lấy chồng Pháp được 4 năm rồi, 2 vợ chồng ở VN, hè năm nào cũng về Pháp vào 1 tháng, gia đình bên kia cũng thường xuyên qua VN chơi. Năm nay mình theo 2 vc chị đi Pháp chơi. Kế hoạch là 2vc chị đi trước, mình xin nghỉ được có 2 tuần nên wa đó sau, gặp bên đó và cùng trở về VN

Hiện tại thì mình đã có giấy bảo lãnh toàn bộ chi phí từ gia đình anh rể bên Pháp nhưng đợt vừa rồi gửi giấy bảo lãnh nhà ở thì thiếu mất invitation letter, bây giờ đang gửi tiếp qua. Nhưng cuộc hẹn mình vào ngày 20/5 ko biết kịp nhận giấy invitation . Nếu không kịp thì anh rể trực (hiện đang ở đây) viết thư mời được ko?

Mình dự định ở Paris 4 ngày, chị mình sẽ đón và dẫn đi chơi. Sau đó về quê anh rể ở Perpignan. Mình có nên nói rõ như vậy ko? Mình có cần nộp giấy booking khách sạn ở Paris 4 ngày? Travel plan? Vé train 2 chiều từ Paris<--> Perpinan?

Hồ sơ mình gồm:
Tời khai + ảnh (3.5 x4.5) --> thấy mọi người ghi ảnh 4x6?
Hộ khẩu (dịch, công chứng)
Giấy xác nhận công việc (dịch, công chứng)
Hợp đồng lao động (dịch, công chứng)
Giấy nghỉ phép (dịch, công chứng)
Payslip 3 tháng có dấu treo công ty (mình làm ở công ty 4 tháng, 2 tháng đầu chỉ là nhận lương thử việc, lại giữa tháng nên lương mỗi tháng mỗi khác, ko biết có vấn đề j ko --> có cần bảng kê khai giao dịch ngân hàng nữa ko ạ?
Xác nhận tài khoản khoảng 60 tr (tài khoản thường, ko sổ tiết kiệm, như vậy có ổn ko ạ?)
Vé máy bay khứ hồi (đã mua)
Bảo hiểm- đã mua

Với trường hợp của mình và toàn bộ giấy tờ mình có, thì khả năng đậu có cao ko ạ?

Cám ơn cả nhà.

Không biết Sq Pháp thế nào nhưng năm ngoái mình đi Hà lan thì chỉ cần nhờ bạn mình người Hà lan lên Lsq Hà lan viết giấy mời luôn cho mình ở đó, và họ cũng cấp visa cho mình. Tốt nhất là bạn gọi điện lên SQ Pháp hỏi cho chắc chắn

Hi các mem

Mình là thành viên mới, đang mò mẫm đọc diễn đàn học hỏi kinh nghiệm nộp hồ sơ xin visa đi Châu Âu cho cả nhà đợt tháng 7 này. Nhiều thông tin hay quá nhưng do nhiều trang quá vẫn còn mò chưa ra một điểm này mình muốn hỏi các mem giúp giùm liên quan đến vụ bảo hiểm du lịch. Mình đi đợt này có cả ông bà ngoại, bà chị gái, con của mình và hai đứa con của bà chị. Ông bà ngoại trên 75 tuổi rồi, hôm rồi hỏi bên Chartis thì thấy họ chào chương trình bảo hiểm cũng có vẻ nhiều quyền lợi nhưng họ lại qui định giảm quyền lợi xuống chỉ còn 1/2 cho người lớn tuổi. Thế nên muốn mua loại bảo hiểm đủ nộp hồ sơ visa thì xem như phải lựa loại có mức phí cao hơn rất nhiều mới đủ đáp ứng. Gói bảo hiểm gia đình thì họ cũng giải thích tùm lum thấy không hiệu quả lắm. Mem nào trước giờ có mua bảo hiểm cho người lớn vụ này thì giới thiệu chỗ nào hay hơn giúp mình với. Đưa ông bà già và trẻ con đi nên cũng ớn ớn, muốn lựa loại tốt nhất cho an tâm.

Cảm ơn nhiều.

Theo mình đọc thì hồ sơ mời chỉ cần cái Giấy chứng nhận tiếp đón, có đóng dấu của Marie chứ nhỉ? Cái invitation letter bạn nói có phải là thư tay mời mình của người mời bên Pháp ko?
Kế hoạch đi Paris này mình vào cuối tháng 6, 26t, chưa lập gia đình.

Hiện tại thì mình đã có giấy bảo lãnh toàn bộ chi phí từ gia đình anh rể bên Pháp nhưng đợt vừa rồi gửi giấy bảo lãnh nhà ở thì thiếu mất invitation letter, bây giờ đang gửi tiếp qua. Nhưng cuộc hẹn mình vào ngày 20/5 ko biết kịp nhận giấy invitation . Nếu không kịp thì anh rể trực (hiện đang ở đây) viết thư mời được ko?

Mình dự định ở Paris 4 ngày, chị mình sẽ đón và dẫn đi chơi. Sau đó về quê anh rể ở Perpignan. Mình có nên nói rõ như vậy ko? Mình có cần nộp giấy booking khách sạn ở Paris 4 ngày? Travel plan? Vé train 2 chiều từ Paris<--> Perpinan?

Hồ sơ mình gồm:
Tời khai + ảnh (3.5 x4.5) --> thấy mọi người ghi ảnh 4x6?
Hộ khẩu (dịch, công chứng)
Giấy xác nhận công việc (dịch, công chứng)
Hợp đồng lao động (dịch, công chứng)
Giấy nghỉ phép (dịch, công chứng)
Payslip 3 tháng có dấu treo công ty (mình làm ở công ty 4 tháng, 2 tháng đầu chỉ là nhận lương thử việc, lại giữa tháng nên lương mỗi tháng mỗi khác, ko biết có vấn đề j ko --> có cần bảng kê khai giao dịch ngân hàng nữa ko ạ?
Xác nhận tài khoản khoảng 60 tr (tài khoản thường, ko sổ tiết kiệm, như vậy có ổn ko ạ?)
Vé máy bay khứ hồi (đã mua)
Bảo hiểm- đã mua

Với trường hợp của mình và toàn bộ giấy tờ mình có, thì khả năng đậu có cao ko ạ?

Cám ơn cả nhà.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,563
190,126
Latest member
ThanhDuyStore
Back