What's new

Thông tin Visa Châu Âu (phần 2)

Status
Not open for further replies.
ngày 18/07 này em sẽ qua pháp,cô của em cung muốn đi chung luôn,nhưng visa của cô em lại do ý cấp,vậy cho em hỏi trường hợp của cô em visa ý cấp nhưng lại qua pháp được không? visa y của cô em là single entry, type C
Visa Schengen là được dùng chung cho các nước trong khối mà bạn nên mình nghĩ visa của cô bạn do Ý cấp thì cũng vào Pháp bình thường thôi.

Quy định là cùng lãnh sự,chứ khác lãnh sự thì ko cần.Hôm trước thấy thằng bé nhân viên nó rớt Hà Lan,sau đó nó chạy sang Ý nộp trong vòng 1 tuần,có thấy ai nói gì đâu bạn...

Ở dsq Pháp là vậy đó bạn. Còn các dsq khác thì mình ko rõ, coi bộ Hà Lan không có rồi. Nếu thế, sau 7-8 ngày thì bạn gọi cho họ để hỏi luôn. Tầm tháng 8 mình sẽ nộp ở dsq Hy lạp.
Hà Lan thì đợi đúng ngày trong giấy hẹn mà lên,ko check online được mà đi đến đó hỏi mấy con mẹ ở đó cũng ko trả lời bạn ạ,nói chung là thấy ghét,mình thấy LS Pháp dễ thương hơn hehe

nhân tiện cho mình mượn topic nha mod vì mình gửi mess cho 1 bạn không được do inbox của bạn ấy full, mà tụi mình cũng cần liên lạc gấp.
bạn gì đó có nick là haha.... đã gửi mess cho mình hỏi về chuyến Châu Âu tháng 10/2013 của mình ấy, bạn cũng đang tìm bạn đồng hành phải không? Bạn gửi mail vào địa chỉ này để mình trao đổi dễ dàng hơn nhé [email protected]

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,571
190,130
Latest member
lam_phuotthu
Back