What's new

Thủ tục nhập cảnh ở sân bay Charles de Gaulle mất bao lâu?

Thanks bạn daugaunhoibo nhìu nhé. Giờ lại vỡ thêm cái đi tàu vô port K nửa :D , họa vô đơn chí. Nếu may mắn máy bay k hạ cánh trễ thì 1h30p dành cho nhập cảnh, 1 tiếng để bò qua terminal 1, nói chung hi vọng nhờ giời. Nhà mình có bao giờ book vé máy bay qua các agent như Tripsta, Ebookers, airtickets24... chưa, tụi này hay đưa giá hời mà mình thấy phiêu lưu quá. Expedia.com thì có tốt hơn bọn này không?

Bạn daugaunhoibong cho mình nhờ chút xíu nhé, khi làm thủ tục nhận cảnh ở sân bay nước ngoài, cụ thể trường hợp mình là sân bay Schipol HLan, mình sẽ làm những gì, nếu bạn có sơ đồ sân bay này như CDG bạn đăng trên này thì cho mình xin với. Thanks bạn!

Mình đến Schiphol cũng vài ba lần rồi, thủ tục nhập cảnh cũng tương đối khỏe và nhanh gọn, bạn cứ theo hướng dẫn của các bảng chỉ dẫn là ok à. Còn nếu bạn thấy lo thì có thể xem thông tin ở đây http://www.schiphol.nl/Travellers/AtSchiphol/Maps.htm, bạn cũng có thể cài các app lên điện thoại để tiện tra cứu http://www.schiphol.nl/Travellers/FlightInformation/SchipholAppAndMobileWebsite.htm

Nhà mình có bao giờ book vé máy bay qua các agent như Tripsta, Ebookers, airtickets24... chưa, tụi này hay đưa giá hời mà mình thấy phiêu lưu quá. Expedia.com thì có tốt hơn bọn này không?
Mình đã mua vé qua ebookers, budgetair... nói chung các agents mình thấy giá cả khá tốt, nhiều bạn mua và thấy rất ok.

Mình sẽ bay từ Casablanca về Paris (hạ cánh 11.35, terminal 2F2), sau đó nối chuyến Paris - Moscow (bay chuyến 13h35, terminal 2E), đều bay Air France hạng business hoặc deluxe. Tất nhiên khi check in từ Casablanca, mình sẽ báo chuyển thẳng hành lý đến Moscow. Vậy không hiểu thời gian 2 tiếng có kịp chuyển terminal và lên tàu bay Moscow không nhỉ? Chắc ko cần nhập cảnh Pháp, vì chuyến này chỉ là transit. Lần đầu đi Charles de Gaulle nên cũng hơi lo, xem trên website thì ko thấy đường nối giữa terminal 2F2, 2E nên chưa hiểu sang kiểu gì cho nhanh nhất.
Bạn nào có kinh nghiệm thì chỉ bảo giúp nhé. Tks.

Sân bay tuy rộng nhưng cách bố trí công năng chưa hợp lý khiến cho hành khách đặc biệt là khách trung chuyển khá bối rối để tìm và đi đến gate của mình.

Hãng hàng không Air France từng làm thất lạc hành lý của mình tại sân bay Charles de Gaulle trong chuyến bay đến Hà Lan. Sau khi báo thất lạc 1 tuần sau họ mới trả lại cùng với coupon giảm giá 20Eu cho chuyến bay kế tiếp :shrug: Một kinh nghiệm xương máu nên em khuyên các bác không nên mua vé của hãng này

Have a nice trip (beer)

Cả nhà ơi ...cho mình hỏi thăm mình đã có visa strengen du lịch Pháp, Hà Lan, Đan Mạch, Phần Lan( theo lịch trình xin visa TLS Pháp)...nhưng bây giờ định đi Phần Lan trước các nước kia sau, nên mua vé máy bay từ VN-Paris-Helsinki (nối chuyến ở Pháp), vậy cho mình hỏi nhập cảnh vô Pháp và transit ở Pháp thủ tục check in có gì khác nhau ko? Xin cho mình thông tin nha cả nhà mình cảm ơn nhiều lắm...
Last edited by Felix; Hôm qua at 21:18.

Cả nhà ơi ...cho mình hỏi thăm mình đã có visa strengen du lịch Pháp, Hà Lan, Đan Mạch, Phần Lan( theo lịch trình xin visa TLS Pháp)...nhưng bây giờ định đi Phần Lan trước các nước kia sau, nên mua vé máy bay từ VN-Paris-Helsinki (nối chuyến ở Pháp), vậy cho mình hỏi nhập cảnh vô Pháp và transit ở Pháp thủ tục check in có gì khác nhau ko? Xin cho mình thông tin nha cả nhà mình cảm ơn nhiều lắm...
Last edited by Felix; Hôm qua at 21:18.

Khác nhau hoàn toàn.
Bạn xin Visa ở Pháp, nhập cảnh ở Phần lan trc là hơi mệt rồi đây, vì thời điểm này gắt lắm.
1/ Nhập cảnh Pháp:
Visa : ok
Time : thủ tuc + lầy hành lý
Làm thủ tục đi Phần lan.
=> phải tính kỷ time để ko bi trễ chuyến bay đi Phần lan
2/ Transit Phap:
Visa : nhập cảnh Phần lan, chuẩn bị trả lời phỏng vấn với police Phần lan nhe
Tíme : ok - ko cần lấy hanh lý
=> time ko phải lo , lo phỏng vấn nhập cảnh Phần lan, thời điểm này khả năng ko cho nhập cảnh là CÓ & CAO

Transit ở Paris để bay tiếp sang Helsinki thì cũng sẽ nhập cảnh ở Paris luôn, sang Helsinki không còn nhập cảnh nữa, vì là intra-Schengen flight. 110% sure!

Mọi người cho em hỏi chút ạ.
Theo plan xin visa nộp tại TLS đsq Pháp lịch trình của em là Pháp TBN Ý Hy Lạp Pháp. Mà giờ em muốn nhập cảnh Pháp xong bay luôn từ CDG qua Prague ạ.
Nếu em dùng các booking đã cancel làm bằng chứng khi đi du lịch để nhập cảnh vào Pháp thì có bị kiểm tra hay gì k ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,486
190,104
Latest member
tranvouu12
Back