What's new

[Chia sẻ] Thu vàng Vòng quanh Châu Âu

Tôi và bà xã nhân có việc riêng gia đình đi Châu Âu nên có kế hoạch đi chơi 1 vòng một số nơi.
Phương cách là phượt.
Book vé và phòng ở từ VN qua mạng.
Hy vọng chuyến đi có nhiều điều chia sẻ vơus các phượt tử

Đây là Truong Kinh tế Kiev nơi 35 năm trươc tôi nhập học, vẫn ngôi trường xưa, chỉ thay đổi tên và cuộc sống

cháu đang học ở Baku bác ạ, thỉnh thoảng cũng có mấy bác đến thăm trường học viện dầu quốc gia ở đây, ko biết bác có biết trường này ko.

Dầu khí Ba Cu thì nổi tiếng đối với các bác Dầu khí rồi.

ngày xưa ai học dầu khí là tủi thân lắm vì học mãi Ba Cu, về nhà phải đi Vũng tàu, Biển là xa xôi và thấy vất vả.

Ngày nay ngành dầu khí là hot nhất Việt Nam. Vật đổi sao rời mà.

kimvanchinh; Nhà thờ trong khuôn viên Praha Castle quá hoành tráng said:
https://i1273.photobucket.com/albums/y405/kimvanchinh/Praha/IMG_1096_zpsc3a6dae6.jpg[/IMG]

Cách đây hơn 3 năm, khi cháu sang đến Prag, đến chính cái nhà thờ này, dù đã mang theo máy ảnh, cũng chụp, nhưng khi nhìn lại ảnh thì thấy không diễn tả hết được vẻ đẹp của nhà thờ cũng như prag. Thế là cháu quyết định bỏ máy sang một bên, cứ đi và ngắm cho đã con mắt luôn.
Tính đến thời điểm hiện tại, thì cháu thấy Prag là thành phố Châu Âu mà cháu thấy hài lòng nhất, không bị sợ hãi khi đi ngoài phố (Ams cũng có cảm giác an toàn khi đi du lịch 1 mình), khách sạn rẻ, ăn chơi cũng rẻ và thơ mộng cho những đôi yêu nhau ^^.

Cậu ơi, cháu đây. Cháu đang tìm hiểu để đi đây. Không ngờ gặp cậu ở đây. Ngưỡng mộ cậu mợ quá. Cậu đi hè này à. Cậu có chương trình cụ thể thì cho cháu nhé. Có chi phí càng tốt, cách đặt vé xe lửa, hotel, các nước nên đi, thời gian...cháu chỉ có 2 tuần thôi..
Năm sau nếu được thì cháu đi ...cậu gởi vào mail cho cháu nhé[email protected]

Xem hình của cậu là cháu muốn đi ngay...Cháu định đi 3 nước Pháp, Bỉ, Hà Lan..

Last edited:
Vấn đề của bác đưa ra em rất đồng tình . Nhưng nếu chi tiết hơn một chút nữa thì rất hoàn hảo, nếu có thể hãy mail cho em, chúng ta cùng thảo luận !

Mùa hè sắp tới rồi, nam nay tôi sẽ đi mấy nước Bắc âu 1 chuyến, đắt đỏ nhưng độc đáo, văn hóa đặc trưng, ít người khám phá.

Hình ảnh về thành phố Bắc âu Helsinki.
Chắc tôi sẽ lập 1 topic riêng và mới về Bắc âu:

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,434
190,081
Latest member
anpham123
Back