What's new

[Hỏi đáp] Thuê xe ở New York đi DC

FE thì ngon rùi.
Nếu thuê cục fastrack ở hãng thì hơn 20$/ ngày, mình tự mua thì có 20$ cái cục đó, tự active, dùng xong vứt. Mình lái gần 2 tuần nên cái giá thuê cục kia là quá mắc đối vs mình. :D

Bạn còn cái cục đó ko? Nếu mua thì mua ở đâu? Bạn chỉ giúp mình với. Mình định lái từ SFO đến LAX.

Báo cáo các bác là em đã về VN. Lúc sang em định thuê 1 em sienna, nhưng khi ra bãi xe thấy có em GMC Yukon đẹp quá nên đổi sang luôn (GMC Yukon là bản đời cao hơn của Chevrolet Surbuban, cùng khung gầm, động cơ vs Cadilac Escalade). Xe này 8 chỗ ngồi, nhà em gấp 2 ghế hàng 3 lại, 6 người ngồi còn để thoải mái 12 cái vali (8 to, 6 bé), máy 5.3 tha hồ vi vu. Em đi 2 tuần lượn hết 3000km (Bờ đông 1000, bờ Tây 2000).

Đi bờ Đông các cụ nên thuê luôn cục EZ Pass (vì rất nhiều trạm thu phí, đỡ phải dừng lại trả cash mất thời gian, 6$/ngày, phí đườnng bộ phát sinh trừ vaò credit card). Bờ Tây thì em đi Từ LAS sang LOS rồi lên SAN gặp đúng 1 trạm ở SAN nên các cụ không phải thuê.

Thuê xe đi từ NYC qua LAX, 15 ngày có nên không các bác?
4 người lớn đi (3 người lái được), em tính thuê SUV cỡ RAV4 có được ko?
cục fastrack mua ở đâu, thế nào, kích hoạt thế nào các bác cho mình xin vài cái link được ko ạ?

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,485
190,103
Latest member
Penguin1
Back