What's new

[Hỏi đáp] Thuê xe ở New York đi DC

sonle77

Phượt tử
Chào mọi người,

Tháng 5 này mình qua Mỹ dự lễ tốt nghiệp của đứa em ở DC, cùng với các cụ nhà mình. Mình đi Mỹ 2 lần rồi, nhưng các cụ chưa đi lần nào nên mình sẽ bay qua NYC chơi trước rồi mới đến DC, sau đó cả nhà qua Bờ Tây.

Từ NYC đi DC mình sẽ thuê xe tự lái. Tuy nhiên, mình muốn hỏi kinh nghiệm các bạn thuê xe ở NYC đi DC thì nên thuê ở đâu. Mình và các cụ ở khu Manhattan, mà thuê ở khu này mình nghĩ sẽ đắt và mình cũng ngại khoản giao thông đi từ Manhattan ra khỏi city. Lần trước đi (2016) thì mình có thuê xe ở DC và trước khi vào NY mình trả xe ở Newark Airport, sau đó bắt taxi vào Manhattan. Lần này mình định cả nhà đi taxi ra sân bay Newark thuê xe rồi đi DC, trả xe ở sân bay IAD, sau đo bay sang LAS.

Các bạn góp ý giúp thuê ở Newark r đi DC như vậy có ổn không, hay là nên thuê xe luôn từ Manhattan hoặc ở khu nào gần Manhattan (NJ chẳng hạn). Các bạn tư vấn giúp thuê ở website nào thì chi phí hợp lý, trước mình thuê ở rentalcars.com, nhưng đợt này thấy giá cao quá, lại bị one way fee.

Với cả các bạn xem giúp nhà mình 6 người, 7 valy thì xe Chevrolet Tahoe có đủ chỗ không ạ, hay phải đi Surbuban cho thoải mái.

Cảm ơn mọi người nhiều.

Last edited:
Mình thấy lái xe ở NYC chả khác chạy trong phố ở VN là mấy. Bạn cứ thuê gần chỗ bạn ở, chạy về Hotel đón các cụ rồi chạy thẳng đi DC sẽ đỡ khoản gửi xe ở NYC đắt kinh hoàng.
Con Chevrolet Tahoe thì rộng rãi quá rồi.

Thuê ở sân bay hơn vì:
- Có số lượng nhiều hãng tập trung ở 1 nơi: dễ lựa chọn, so sánh giá cả. Hơn nữa bạn có thể thuê ở SB vào ngày các cụ đến pick up các cụ về NY luôn, đỡ tốn tiền taxi. Hoặc thuê vào ngày đi DC từ NA cũng ok, tiện đường.
- Giờ mở cửa của các quầy ở SB luôn rộng rãi hơn các quầy trong tp.
- Thuê qua trang web trung gian (như rentalcar) luôn rẻ hơn so với thuê qua trang chính hãng hoặc trực tiếp tại hãng.
- Nên tự mua cục Fastrack, active nó rồi gắn vào xe để trả phí freeway tự động, thay vì mua gói của hãng đề xuất tính theo ngày rất mắc. Map dùng bằng Iphone OK.

Thuê ở sân bay hơn vì:
- Có số lượng nhiều hãng tập trung ở 1 nơi: dễ lựa chọn, so sánh giá cả. Hơn nữa bạn có thể thuê ở SB vào ngày các cụ đến pick up các cụ về NY luôn, đỡ tốn tiền taxi. Hoặc thuê vào ngày đi DC từ NA cũng ok, tiện đường.
- Giờ mở cửa của các quầy ở SB luôn rộng rãi hơn các quầy trong tp.
- Thuê qua trang web trung gian (như rentalcar) luôn rẻ hơn so với thuê qua trang chính hãng hoặc trực tiếp tại hãng.
- Nên tự mua cục Fastrack, active nó rồi gắn vào xe để trả phí freeway tự động, thay vì mua gói của hãng đề xuất tính theo ngày rất mắc. Map dùng bằng Iphone OK.

Tks bạn, mình book xe ở Jersey City rồi, xe Ford Expedition, 700$ cho 5 ngày, free tank với mất thêm 64$ cho one way fee, chắc hôm đấy mình thuê thêm cục gps cho chắc.

Hôm đấy cả nhà đi uber qua Jersey r thuê xe.

Vụ toll road hinh như ở chỗ thuê xe có cục fastrack cho mình, sau đó hết bao nhiêu họ trừ vaò credit card phải k bạn?

Mình thấy lái xe ở NYC chả khác chạy trong phố ở VN là mấy. Bạn cứ thuê gần chỗ bạn ở, chạy về Hotel đón các cụ rồi chạy thẳng đi DC sẽ đỡ khoản gửi xe ở NYC đắt kinh hoàng.
Con Chevrolet Tahoe thì rộng rãi quá rồi.

Thuê ở manhttan đắt quá bạn ạ, 5 ngày mất hơn 1k rồi.

Tks bạn, mình book xe ở Jersey City rồi, xe Ford Expedition, 700$ cho 5 ngày, free tank với mất thêm 64$ cho one way fee, chắc hôm đấy mình thuê thêm cục gps cho chắc.

Hôm đấy cả nhà đi uber qua Jersey r thuê xe.

Vụ toll road hinh như ở chỗ thuê xe có cục fastrack cho mình, sau đó hết bao nhiêu họ trừ vaò credit card phải k bạn?

FE thì ngon rùi.
Nếu thuê cục fastrack ở hãng thì hơn 20$/ ngày, mình tự mua thì có 20$ cái cục đó, tự active, dùng xong vứt. Mình lái gần 2 tuần nên cái giá thuê cục kia là quá mắc đối vs mình. :D

Chào mọi người,

Với cả các bạn xem giúp nhà mình 6 người, 7 valy thì xe Chevrolet Tahoe có đủ chỗ không ạ, hay phải đi Surbuban cho thoải mái.

Cảm ơn mọi người nhiều.

Mình nghĩ xe SUV dù full size cũng chưa đủ cho đoàn bạn đâu. Ít nhất phải minivan + vali nhỏ

Mình cũng có cùng thắc mắc tương tự cho chuyến đi của mình. Đoàn mình 5-7 người + 6 vali to thì minivan đủ không. Mình tính nếu không đủ thì thuê van lớn mà lăn tăn bằng B1-2 của mình có được phép lái van full size không. Nhờ các bạn góp ý nha.

Thật ra thuê được Toyota Sienna là hợp lý nhất, gập 2 ghế hàng 3 thì thoải mái để đồ (hàng giữa ngồi 3 người).

Nhưng mình check toàn xe dodge caravan, xe này mình đi rồi, ngồi 5 người, 6 vali là chật ních, không nhét thêm nổi (vì hàng giữa của nó ngồi được có 2 người).

Đoàn 5 người 6 vali thì thuê xe có 3 hàng ghế giữa là xong, thoải mái vali, còn 7 người chắc chắn k xe nào kham nổi bác nhé.

Nhà mình dự định cũng sẽ thuê xe ở NYC đi Washington DC trong tháng 7. Các bác vừa đi về nếu có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ giúp mình nhé, cám ơn các bác.
Kế hoạch mình sẽ thuê xe 7 chỗ cho đoàn mình 6 người (5+1 em bé), hành lý chắc cũng cỡ 6 valy. Hy vọng là mấy xe cho thuê như Dodge Caravan/Nissan Quest... có đủ chỗ cho người hành lý. Tìm trên Hertz thấy có option thuê xe ở sân bay JFK, trả xe ở Mahattan sau 2 ngày, rất hợp với lộ trình của mình. Giá cũng rẻ hơn trên Rentalcars.

Nhà mình dự định cũng sẽ thuê xe ở NYC đi Washington DC trong tháng 7. Các bác vừa đi về nếu có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ giúp mình nhé, cám ơn các bác.
Kế hoạch mình sẽ thuê xe 7 chỗ cho đoàn mình 6 người (5+1 em bé), hành lý chắc cũng cỡ 6 valy. Hy vọng là mấy xe cho thuê như Dodge Caravan/Nissan Quest... có đủ chỗ cho người hành lý. Tìm trên Hertz thấy có option thuê xe ở sân bay JFK, trả xe ở Mahattan sau 2 ngày, rất hợp với lộ trình của mình. Giá cũng rẻ hơn trên Rentalcars.

Bác tính đi ngày mấy vậy ạ, cho em ghép với. Em ở bờ đông từ 5/7-12/7 ạ

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,181
189,941
Latest member
Thao10
Back