What's new

[Hỏi đáp] Thường xuyên đi phượt xài nhớt nào cho bền xe các bác ơi?

Em cũng đang chạy Ex, mà băn khoăn là chạy được bao nhiêu km thay là vừa? Rồi mỗi khi mình đổ là đổ 0.8l hay 1l? Nghe nói đổ thiếu ko tốt và đổ dư cũng ko tốt phải ko ạ?

Tiền nào của nấy. Đối với những loại nhớt thường thì bạn có chạy tầm 1500 – 2000km thì thay nhớt một lần cho chiếc xe Exciter. Còn đối với những dòng nhớt cao cấp hơn thì bạn có thể kéo dài thời gian thay nhớt lên đến 3000 – 4000km thay một lần cũng không sao.

Tui đang sài Ax5 thấy máy êm lắm...nhưng chạy k bốc có cảm giác như bị tuột nồi...nhưng tui thik máy êm ái hơn

Tui đang sài Ax5 thấy máy êm lắm...nhưng chạy k bốc có cảm giác như bị tuột nồi...nhưng tui thik máy êm ái hơn

nghe nhiều người khen cantex loại super thông số 15w40 chạy ok hơn shell ( không bị tuột nồi vì có chất bảo vệ bố nồi ) em đang tính xài thử :D

Nhưng mà lúc đi phượt thì ngại thay gì lắm ý ạ, đặc biệt thay nhớt dọc đường sợ đụng hàng nhái, hàng giả. Hãng nhớt nào có hệ thống cửa hàng khắp nơi thì chọn xài cho an toàn mà dễ thay.

Nhưng mà lúc đi phượt thì ngại thay gì lắm ý ạ, đặc biệt thay nhớt dọc đường sợ đụng hàng nhái, hàng giả. Hãng nhớt nào có hệ thống cửa hàng khắp nơi thì chọn xài cho an toàn mà dễ thay.

Đúng rồi bác à, dễ gặp hàng giả mà còn bị đánh giá cao quá trời nữa chứ, chung quy là mình cứ mang theo dự phòng đi ạ, chứ mà dọc đường bị ép vào thế tiến thoái lưỡng nan rồi chúng nó ép xài gì mình xài nấy thôi, chú yếu là mong thợ có tâm

Đúng rồi bác à, dễ gặp hàng giả mà còn bị đánh giá cao quá trời nữa chứ, chung quy là mình cứ mang theo dự phòng đi ạ, chứ mà dọc đường bị ép vào thế tiến thoái lưỡng nan rồi chúng nó ép xài gì mình xài nấy thôi, chú yếu là mong thợ có tâm

Nhớt tốt khó tìm, giá cũng không rẻ nhưng các bác mua đúng sản phẩm của nó rồi thì hoàn toàn có thể yên tâm về chất lượng nhé, không bao giờ hối hận luôn, xe chạy êm ru, khởi động lại cũng nhanh và đỡ tốn xăng hơn nữa

Để tránh hàng giả, các bác không nên ham rẻ, mua dầu nhớt công nghiệp trôi nổi, không rõ xuất xứ hoặc có giá rẻ hơn rất nhiều so với giá sản phẩm tại các cửa hàng, đại lý phân phối chính hãng.

Quan sát bao bì sản phẩm dầu công nghiệp giả thường in ấn thương hiệu sản phẩm không rõ ràng, chữ nhỏ hoặc quá mập mờ, mực in kém, chữ dễ bị nhòa. Phải nắm rõ sản phẩm mình định mua, sản phẩm nhái cỡ thường không đều nhau màu sắc mờ và nhìn rất dại.Các sản phẩm chính hãng Shell, BP, Total, Caltex sử dụng công nghệ in niêm chì bằng 3D như Castrol, Shell, Mobil, BP nét chữ rõ ràng, màu in sắc nét… nên việc phân biệt cũng đơn giản.:)):))

Last edited:
Để tránh hàng giả, các bác không nên ham rẻ, mua dầu nhớt công nghiệp trôi nổi, không rõ xuất xứ hoặc có giá rẻ hơn rất nhiều so với giá sản phẩm tại các cửa hàng, đại lý phân phối chính hãng.
Các sản phẩm dầu nhớt giả có chất lượng kém hơn dầu chính hãng, nên khi sử dụng máy xẽ bị ì,đối với dầu thủy lực các hệ thống thủy lực làm việc không được nhịp nhàng, chính xác. Tuổi thọ của dầu thường ngắn. Máy móc làm việc không ổn định, hay xảy ra sự cố khi sử dụng nhớt giả.

Last edited:
Sắp tới em lần đầu đi phượt xa cùng các bạn, e xài xe exicter tay côn vừa thay nhớt cách đây 4 tháng, trước giờ đi xe e cũng ít xem kilo đã chạy giữa những lần thay nhớt, xe thì em chạy mỗi ngày vẫn ok, mọi người cho em lời khuyên có nên thay nhớt và nên thay loại nhớt nào để chuẩn bị cho chuyến đi này , lần đầu đi nên mong xe cộ dc ngon lành một chút cảm ơn mọi người

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,192
189,949
Latest member
lifecarenutritions
Back