What's new

Tiền lập nhóm: Tây Tạng or Nội Mông or Nga Mi or Lệ giang! Vào cả đây!

Status
Not open for further replies.
Tiền lập nhóm: Tây Tạng or Nội Mông or Nga Mi or Lệ giang! Vào cả đây!

Tình hình là rất tình hình!

Tình hình là nhiều chương trình rất hoành tráng đã nằm trên giấy và sẽ còn mằn trên giấy dài dài.

Không muốn kìm nén khao khát được chiêm ngưỡng Tây Tạng lâu thêm nữa, chúng em đã quyết định đi tour trong tháng Tư tới.

Mời các bác cùng có ý đinh thì join luôn cho vui. Hiện nay có bác sontt và cvn rồi.

Em sẽ hỏi giá tour và post lên đây để các bác rõ thêm chi tiết.

Mày không biêt gì thì đừng có bi ba bi bô.

Cần ít nhất 1 áo khoác vừa vừa, khăn len, mũ len... để leo Ngọc Long Tuyết Sơn :)

Em thì sẵn sàng roai ạ. Khi nào các bác bẩu đóng tiền thì em đóng, khi nào bẩu gửi hộ chiếu thì em gửi ạ.

Em chưa dám rủ rê thêm người vì chưa biết ý các bác thế nào. Nhỡ nó lại làm hỏng kế hoạch hay là phiền vì phải thay đổi xe, nhà ở... ngộ nhỡ làm các bác mất vui thì còn tệ hơn.

Vì thế, cho đến khi rõ ràng, thì "hội nhà em" đến nay chính thức là có 1 người, tức cái thân em.

Em chỉ thích đi bụi, nên đi tầu xe thích hơn máy bay, nhưng sẽ luôn phục tùng ý kiến số đông ạ.

Giữa tháng 5 đi thì tốt quá ạ. Tuần sau em sẽ tham gia vụ đi xe máy ra Côn Đảo (đã có 35 người, đi xe máy ra Vũng Tầu rồi đưa lên tàu thuỷ), 25-4 về lại SG.

Sau đó, sẽ đi xe máy với nhóm bac Victor ra Đại Lãnh, chắc đầu tháng 5 về.

Nếu chường trình Lê Giang OK, em có thể không về lại SG mà đi xe máy một mình từ Đại Lãnh ra Hanoi nhập với đoàn các bác.

Sau khi đi Lệ Giang về Hanoi, em sẽ đợi nhập với đoàn xe máy đi Lào về đề (từ ĐBP về HN) cùng đi đường Trường Sơn về SG rồi qua CPC -Thái Lan, trước khi trở về SG qua cửa khẩu Mộc Bài.

Khai báo thế là để tiện thu xếp thời gian nhập đoàn, tiện liên lạc và đỡ phải đi vòng vèo.

Để khỏi phiền mọi người trên này, các bác YM cho em (dudiworld) các thông tin cần thiêt.

Túm lại là em đi thiệt, không có vụ giả vờ đâu.

Chết mất, bác dudi làm nghề gì mà đi lại sướng như tiên thế này :)

Gatô kinh !

Chào các bác. Trước giờ em cũng phượt nhưng chút chút thôi, chỉ dám ngồi vòng ngoài xem các bác. Giờ thì cho em xin một ghế với nhá :)

Khoảng 12/10 tới đây em định đi Tây Tạng (nhân dịp đi công tác Chung Quở luôn đó mà). Các bác đã đi rồi cho em hỏi với:

1/ Có visa Chung Quở rồi thì có cần phải xin thêm visa hay giấy tờ nào khác để vô Tây Tạng không? Nếu có thì xin ở sứ quán tại VN hay qua đó mới làm được lận?

2/ Em tính đi khoảng chừng 4-5 ngày thôi vì còn phải công tác nữa, thời gian vậy có đủ không?

3/ Em ở Xì Goòng nên sẽ bay qua Quảng Châu hoặc Thẩm Quyến trước. Theo các bác thì em nên bay hay đi tàu lửa đến Lhasa?

4/ Em tính đi tự túc thôi, lượt phượt tí tí cho nó thoải mái nên bác nào có kinh nghiệm về đi lại, ăn uống, khách sạn ngủ nghỉ ngon bổ rẻ cho em xin thông tin với.

Đa tạ các bác nhiều lắm. Nếu bác nào định đi tháng 10 này hay là mình làm một đoàn đi cho vui luôn nhểy???

Mong nhận được hồi âm của các bác sớm.

Kính các bác, cái chương trình Tây tạng này bị delay hơi lâu rồi, nghe nói bên ấy giờ cũng đã tạm yên hàn, các bác có còn muốn đi nữa không thì cho em xin theo với ạ! tháng 5/ 2010 ta làm một chuyến lên vùng đất các chư thiên nhỉ?

Nheva mở topic rủ rê đi nào, mình hơi già lão, việc nước việc nhà nặng gánh, không plan được, chỉ có thể tham gia thôi, ai đi đâu mình theo đấy ợ!(NT)

mình cũng muốn đi tầm từ tháng 4 hoặc 5. Vậy chúng ta cùng lên plan nhé

Hay quá nhỉ, có cơ hội đi theo chị Nheva. Chị lên plan cụ tỉ nhá để nhà em xem có vướng bận gì hok nhá...(beer)

Nheva đâu rồi nhỉ? plan đi chứ nhỉ, chờ bạn đấy, sang năm mới rồi!

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,462
190,097
Latest member
bonghongvu
Back