What's new

Tìm bạn đi CAM từ 29/4/10 -> 2 hoặc 3/5/10

Status
Not open for further replies.
Hề nhô cả nhà!!!
Tình hình là bọn mình định lượn lờ Cam = bus vào mấy ngày nói trên. Lịch trình cụ thể sẽ post vào cuối tuần này nhé. ;) Hiện bọn mình có 3 mạng, 2 gái và 1 nữ rùi, nên là warmly welcome các bác nào có cùng ý định nhé, đi đông cho nó vui ý mà. (c)
Mong cả nhà hưởng ứng và chia sẻ kinh nghiệm ạ. nhà cháu vẫn còn non nớt lắm, hehehe...

Gấp gấp, mọi người ơi ! Họp ofline vào chiều thứ Sáu (09/04)
Mới vừa gọi cho Mai Linh, hết sạch vé ngày 29/04 rồi. Chuyển sang hỏi Kumho Express thì còn vé, khứ hồi SG-PP-SG là 380k, xe 33 chỗ, ghế nằm có toilet trên xe. Còn Sapaco và Sinh Cafe thì giá vé khứ hồi là 24USD~480k, hơi mắc!!!. Mình thấy đi Kumho Express cũng OK. Bây giờ vấn đề vé đang rất là căng, mình sợ không đủ vé cho cả đoàn chúng ta, nên mọi người họp offline vào thư Sáu thay vì thứ Bảy nhé. Thứ Sáu mình thu tiền xong là đi mua vé luôn. Bên nhà xe nói là mình phải mua vé luôn chứ không đặt cọc. Vậy mọi người đóng 700k đi, để mua vé xe và đặt cọc hotel.
Một vấn đề nan giải nữa là mình mua vé từ SG-PP, nếu mình đặt mua vé PP-SR trước, khi mình đi đường, lỡ qua cửa khẩu mất thời gian dài, lỡ chuyến đi SR tiếp theo thì mệt, hay là để đến sang bên PP rồi mua vé đi SR. Tất cả các hãng ở VN đều không có tuyến SG-SR đâu, kể cả Sapaco.

Mình thấy vẫn nên gút lại danh sách, lịch trình và các điểm nghỉ và tham quan trước rồi mình hãy chốt lại danh sách, và đặt cọc vì tất cả chúng ta cũng cùng chí hường join chuyến đi này, nhưng cũng cần phãi thống nhất hết tất cà ý kiến cũng như chốt lại chi phí để các bạn có thể dựa vào đó mà quyết định.
Còn việc xe thì chuyện hết vé cũng là chiêu tăng giá của nhà xe thôi, nếu chúng ta đã thống nhất rồi thì mua vé cũng không muộn, vì Kumho và Sapaco cũng như Mai Linh có gần hơn 100 xe, riêng sapaco lựong xe đi Campuchia của họ là gần 40 chiếc, chưa kể các xe của cam nữa.
Mình mạn phép nói thể, vì hiện nay các bác đặt gạch cũng thấy có mấy bàc hồi âm. Mình vần giũ nguyên thời gian OFF như cũ và mong là các bạn đã đăng ký có thể lên cùng nhau họp mặt để bàn cho thật cụ thể.

Last edited:
Em confirm lại một lần nữa nhé. Em sẽ đi.
Thông tin: Hòa (Ms) - Y! & skype: hoadoan986 - Mobi: 0986 89 81 86. Em online hầu như 24/24 nên bác nào thông tin gì về vụ đi Cam này thì nhớ ới em nhé. Em hơi bận nên ko vào forum check thông tin thường xuyên được mà. :(
Mà hễ cứ đóng tiền để đi mua vé đi Cam thì ok. :D
Tinh thần lên cao..

Em mạn phép hỏi bác long_vinasuntravel là thành phần ban tổ chức có phải không bác?
Em nhìn nick thì thấy bác có vẻ là dân trong nghề. Vậy nên chắc bác biết chỗ nào ngon, bổ, rẻ và làm sao để tối giản chi phí phải không bác. Em tìm đến dân phượt.com ở cái lẽ này đây bác: ngon, bổ, rẻ... Tiêu chí lớn! :D
Thanks bác đã nhiệt tình tổ chức vụ này.. :D

Mình có thể đi Cam sớm hơn và không đi chung được với đoàn nhưng tối nay mình vẫn đi họp để xem tình hình như thế nào ...
Cảm ơn hathanh đã rất nhiệt tình ;) ...

Tks HaThanh va ban long_vinasun nhieu nhe.
Minh ko the tham gia off vao 6h chieu nay cung nhu sang mai, 9h gap HThanh.

Tai sao minh giu nguyen time off 6h chieu mai?
Neu ko the off dc cugn moi nguoi chac minh se di 1 minh.
Rat cam on nhung thong tin huu ich cua cac ban phuot tu :)

Thu Hang

Đề nghị hathanh gút lại danh sách. Có vẻ như một số người không thể off vào chiều nay hoặc sáng mai. Chúng ta tìm cách chuyển tiền cho hathanh để lo xe cộ & phòng ốc trước. OFF chi tiết cụ thể sẽ diễn ra vào chiều mai.

Các bạn ơi, vì thông tin mình đã nhắn là chiều nay rồi,kế hoạch vẫn offline chiều nay. Tuy nhiên có vài bạn không offline chiều nay được, thì chiều mai mình vẫn sẽ ra chỗ hẹn để phổ biến thông tin, bàn bạc, các bạn đóng tiền để mình mua vé và đặt phòng khách sạn luôn. Vì mình muốn mọi người đều tham gia và không ai rớt lại.
Sau chiều mai mình sẽ chốt lại danh sách, nếu chiều mai bạn nào vẫn không đi offline được mà vẫn muốn đi thì chuyển tiền để mình mua vé luôn cho.
Về việc xe cộ, mình hỏi Mekong Express rồi, có tuyến đi thẳng SR, nhưng chiều nay họ mới confirm với mình là ngày 29/4 họ có chạy chuyến đó không hay chỉ chạy tới PP thôi, vì ngày lễ nên họ sợ nối tuyến không kịp.
Trong trường hợp không có tuyến đi SR thi mình sẽ đi PP của Kumho Express (xe ghế nằm đã lắm, sạch sẽ), sau đó đến PP tìm local bus đi SR. Để chiều nay lang thang PNL xem có nhà xe nào của Campuchia không.

Off rồi, nhưng mà bà con đói bụng quá nên tẩu tán về hết :( . Tình hình coi bộ rất là ... tình hình.

Status
Not open for further replies.

Hỏi Phượt

Forum statistics

Threads
56,626
190,153
Latest member
kientruckhangvinh
Back